Facebook Messenger thêm tính năng chia sẻ địa điểm tạm thời theo thời gian thực

TDNC
28/3/2017 2:11Phản hồi: 37
Facebook Messenger thêm tính năng chia sẻ địa điểm tạm thời theo thời gian thực
Phần mềm chat Messenger của Facebook sắp sửa có thêm chức năng chia sẻ địa điểm tạm thời giữa hai người với nhau hoặc chia sẻ trong một group. Trước đó Messenger cũng có tính năng này nhưng chỉ là chia sẻ một điểm mà bạn pinpoint trên bản đồ, còn chức năng mới thì chia sẻ theo thời gian thực trong suốt 60 phút để hai người dễ tìm đến nhau hơn (bạn có thể tắt bất cứ khi nào, không cần phải đợi hết 60 phút). Ngoài việc thấy địa điểm của nhau, bạn và người còn lại cũng sẽ biết được mất bao lâu để đến được với nhau (tính bằng thời gian đi ô tô 😁).

Theo Facebook
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tancantn
TÍCH CỰC
7 năm
Đã xoá fb trên đt, dùng mỗi trên máy tính. App Mess vẫn giữ vì bạn bè hay nhắn tin. Ko thì cũng xoá
@tancantn Fb Mess mình cũng xóa luôn rồi...

Mọi người hãy như tụi mình nhé 😃
@guardianknight No, never
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 bác này sinh năm 81 mà vẫn teen nhỉ :p
@ly_tam_hoan Mình thường xuyên giao lưu với các em sinh viên trong các đợt kỷ yếu nên quen rồi
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@tancantn Nói vậy để làm gì chời.
Thèng nào mà đi ăn phở mà con nghẹ nó thấy tắt tính năng này thì thấy khó thở với nó à 😁
@trideptrai87 Tốt nhất không chơi với fb 😃
@cuongtao2016 Ko chơi face dễ bị F.A và tự kỷ lắm bác ơi . Mình ko thể chống lại xu thế phát triển của xã hội đâu bạn, trừ khi mình đi tu thôi 😔
@trideptrai87 FB cũng chỉ là nơi chém gió thôi mà, có khi nó ảnh hưởng còn xấu hơn 😃 cái này cũng tuy người thôi
thusinh04
TÍCH CỰC
7 năm
@trideptrai87 Nghe nói các thầy chơi FB mạnh lắm.
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Facebook càng ngày càng giúp con gấu mình dễ quản lý mình hơn =))))))))))))))))
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
không dùng fb trên đt hay mtb chỉ dùng trên lap 😁
theblues
TÍCH CỰC
7 năm
quả này chết với con vợ rồi
😔 thôi xong em, thế thì chết với vợ

https://.........../r1/1.png https://.........../r2/1.png
Jun90
ĐẠI BÀNG
7 năm
FB nên có chức năng Unsend nếu ng kia chưa đọc, và lựa chọn bỏ Seen như Zalo, hiện tại Zalo có cả 2 chức năng này r
Mấy bác nào nói xóa facebook là xạo ke... hoặc bị bồ đá hay FA quá mà status ko ai like... xấu hay tốt là do ta thôi... nó chỉ là công cụ để kết nối với nhau... !
tancantn
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Gặp nhau thay vì nói chuyện chúng ta lại cmt fb và chát fb mess 😆
@tancantn Vậy nếu hai người cách xa nhau 9000 cây số bác nghĩ ra sao?!... đó ko phải lỗi của face mà do cách sử dụng, đúng mực thì tốt thôi.. thân
xitrum215
TÍCH CỰC
7 năm
fb trên ios 10 hao pin vãi linh hồn luôn
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mí bạn không dùng cũng kệ mí bạn chứ đừng có thể hiện kiểu mình giản dị như Bác Hồ nữa. Không dùng cũng đâu cần người khác biết là không dùng :v
Vậy thà dùng đi
Docx vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sauyeui em phải đăng nhập để like cho bác, mấy bác kia như kiểu mấy con giời cả năm không nấu ăn lần nào được lần vào bếp ý như rằng up ảnh nấu ăn toán loạn
Mình thấy tính năng này hay mà.
Nhắn tin với gấu hay với bồ thì bảo em nó dùng BBM của BlackBerry ấy, vừa check địa điểm như nhà nghỉ, karaoke, vừa có thể gửi tin nhắn riêng tư, nhấn back là xóa lịch sử, vừa hẹn giờ tin nhắn, hay hơn là có thể đổi tên người nhắn với mình, 😃 k nhất thiết phải để tên theo tài khoản đầu kia.
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính năng củ chuối thật, làm sao để Vk ko biết fb có tính năng này nhỉ ..... Haizz
Wp sẽ không có chức năng này 😁
cái chức năng này thấy có lâu rồi mà ~.~
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
giống cái tính năng online bao nhiêu phút trước. gét thật.
Công nghệ ngày càng vi diệu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019