Facebook nâng cấp Messenger 1.8 Android/iOS và Instagram 2.5 cho iPhone

Duy Luân
25/6/2012 23:4Phản hồi: 33
Facebook nâng cấp Messenger 1.8 Android/iOS và Instagram 2.5 cho iPhone

Facebook đã chính thức ra mắt phiên bản ứng dụng chat Messengger 1.8 mới cho AndroidiOS. Giờ đây, người dùng có thể chuyển qua lại giữa các đoạn hội thoại thông qua những thanh thông báo xuất hiện ngay trong Messenger. Những người bạn của bạn bè cũng đã xuất hiện trong các cuộc hội thoại. Việc chia sẻ hình ảnh cũng được cải tiến với các ảnh lớn hơn, nhấn vào để xem toàn màn hình, dùng cảm ứng đa điểm để phóng to, thu nhỏ. Nếu bạn dùng iOS, bạn có thể trượt ngón tay để xóa một tin nhắn đơn lẻ, còn trên Android thì bạn cần phải nhấn giữ vào màn hình và chọn Delete. Tốc độ gửi tin, tải ứng dụng và hiển thị thông báo cũng nhanh hơn trước. Bạn đã có thể tải về Facebook Messenger cho Androidcho iOS.

Cũng trong dịp này, Instagram cho iPhone vừa được nâng cấp lên phiên bản 2.5, lần đầu tiên ứng dụng này cập nhật sau khi được Facebook mua lại hồi tháng Tư. Các thay đổi chủ yếu trong bản này là về mặt giao diện. Instagram phiên bản mới bổ sung thêm một thẻ "Explore" giúp tìm kiếm tên người dùng và các tag, cải tiến thẻ Profile hiển thị thông tin cá nhân, nâng cấp tốc độ chụp ảnh ngay trong Instagram. Việc tải ảnh và lời bình luận cũng nhanh chóng hơn bao giờ hết. Ngoài ra, người dùng còn có thêm tùy chọn chia sẻ các cú nhấn Likes trong Instagram lên Facebook. Đây là tính năng Open Graph Like Action mà Facebook giới thiệu hồi tuần qua. Trước đây, nếu người dùng nhấn Like trong một ứng dụng thì cái Like đó chỉ nằm ở trong phần mềm mà thôi chứ không được đăng tải lên Facebook. Bạn có thể tải về Instagram 2.5 cho iOS trên App Store.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới cập nhật xong.
mình cũng vừa cập nhật xong
@luongbahungUV oh, bác Luongbahung cũng là member tinhte ak??

số đẹp nhỉ 😁
96 rồi 69 =))
13 nữa o.o

ps: iMess cho ipad đâu :-w
Update thui
Cập nhật xong vào tinhte thì có tin này 😁
chắc dần dần FB Messenger thay thế yahoo messenger quá
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android chuẩn, nên thế thì hơn 😃. nhưng mà trình chat fb cần chuyên nghiệp hơn nữa. giờ tên bạn bè mình ko chủ động được nên khi mấy bạn thích thay tên cứ tưởng người lạ 😔
update all
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã từng nghĩ đền việc dung FB messages thay sms đó các bác, nhưng chắc bảo mật nó không tốt bằng
BB bị bỏ rơi :|
sao FB ko tích hợp lun Mesenger vào lun ứng dụng Facebook và cả Video chat nữa hỉ, chán chết dc
Vừa xong 😁. Đang khuyến khích bạn bè chuyền từ Yahoo qua Facebook Messenger hết. Yahoo chán quá, chẳng cập nhật gì, app lỗi ì ạch ra.
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
FB chăm chỉ update nhỉ 😁
@hoangpk001 Bây giời nhiều người dùng smartphone truy cập internet quá muh.
pages cũng đã dc cập nhật cho ios
sao em update cái Ins nhưng khong có explore nhu bác Cuuhiep nhỉ? Bác nào giúp em với
@chauthanhtrung iOS mới có nhé. Và đây là bác Luân, không phải bác HIệp =))
Update !!!!!!!
vừa update xong, mà lười chụp ảnh = insta quá, có mỗi 2 pic à 😁
Vẫn chưa có instagram cho wp7.5 nhỉ 😔
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Về nhà cập nhật cho vợ yêu thôi...
Đã update xong,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế