Facebook nền web có tính năng giúp nhận biết bạn bè đang online bằng thiết bị nào
Duy Luân
7 năm trướcBình luận: 67Lượt xem: 69.671

Facebook nền web mới đây đã được bổ sung tính năng giúp người dùng xác định xem bạn bè của mình hiện đang sử dụng Messenger nền web hay trên thiết bị di động. Khi nhìn vào khung chat trên Facebook, bạn sẽ thấy chữ "web" hoặc "mobile" màu xanh hiện lên bên cạnh tên bạn bè. Việc biết được người bạn mà mình định chat đang online trên thiết bị nào sẽ giúp bạn lựa chọn ngôn ngữ và nội dung đoạn hội thoại cho phù hợp, và bạn cũng sẽ đoán được kiểu tin nhắn người đó sẽ trả lời lại cho bạn. Đây là nỗ lực mới nhất của Facebook nhằm cải tiến Messenger thành một nền tảng chat phổ biến và rộng rãi hơn. Mới đây hãng đã cập nhật app Messenger trên Android và iOS để hỗ trợ tìm kiếm bạn bè bằng số điện thoại và cũng có khả năng xác định xem bạn bè đang dùng Messenger nền web hay di động.
cái này hay quá
"Người dùng đang online bằng điện thoại bàn" 😁
cái này cũng hay nhưng đôi khi mình muốn giấu việc mình lên bằng thiết bị gì. hơi riêng tư chút xíu
Thỉnh thoảng sai tè lè à. E cầm dt dùng 3g thì trên máy thằng bạn e báo mobile. Dùng wifi lại báo web. Mặc dù cùng để giao diện dt, cùng một trình duyệt. K javascrip hay flash gì cả
Một topic "tầm cỡ" thế này mà cũng được pin lên Trang chủ.. :eek:
Có một sự ưu ái nhẹ 🆒
@BietSoSoThoi Có ảnh hưởng tới tiền ăn sáng của bạn hok?
@netnguyenvsic Không ảnh hưởng.
Thế cmt của tôi có ảnh hưởng đến tiền ăn trưa của bác không? 🆒
@BietSoSoThoi Cũng không ảnh hưởng , mà có tin thì cứ đọc đi.
Muốn có bài trên trang chủ thì xin làm mod đi.
@netnguyenvsic ko nhưng ảnh hưởng đến tiền cơm của rất nhiều ngườikhác
Search sđt kiếm bạn trên fb, cái này hay nè, WP chưa có hả mọi người.
Sao của em vẫn chẳng thay đổi j nhỉ?
<p>Mình thì chưa bao giờ sử dụng máy tính để vào FB mà chỉ dùng điện thoại nên chắc luôn luôn hiện mobile rồi&nbsp;</p>
chả đáng đưa lên, mà cái này dùng biểu tượng là được rồi
vẫn không hiện vị trí
vị dụ như bên dưới comment hiện người gửi gửi từ đâu nữa thì hay, đỡ phải check in
Tin này cũng lên trang chủ tinh tế nữa ???
@supzzo đã có người nói là sự ưu ái ko hề nhẹ rồi mà 😃
Không hiểu tin tầm cỡ ntn thì các bác mới cho phép nó lên trang chủ 😆 báo công nghệ thì cái j liên quan đến công nghệ chả nói đc, có thế mà cũng thắc mắc 😃) đầu óc tinh tế quá rồi chăng
Cái này mới quá. Hôm qua mình cũng rất bất ngờ :X
Vẫn sai...dùng trình duyệt của điện thoại vào Fb vẫn hiện web, chỉ đúng khi sử dụng app
Facebook ngày càng phát triển. Hi vọng mọi người bớt dùng đi.
vẫn sai mà bác, hiện thì wed khi nt thì thông báo là gưuỉ từ điện thoại di dộng chứ :v
oái oăm rồi, thế này thì lộ hết cả bí mật, nhiều lúc chat với ai đó bảo mình đang trên giường, xài mobile và chuẩn bị ngủ, mà facebook nó lại hiện ra là web, tố cáo mình chém gió.

Mình chả xoá mịa nó cái tài khoản Facebook hẳn hoi từ mấy tháng trước rồi
Vẫn có sai sót mừ😁
hôm qua mới thấy, tưởng fb bị lỗi, làm f5 lại hết mấy lần 😃
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.252 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.549 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156