Facebook thêm tính năng chặn làm phiền cho khu quản lý thông báo

Didu
21/5/2012 3:57Phản hồi: 66
Facebook thêm tính năng chặn làm phiền cho khu quản lý thông báo

Bạn vào Facebook mấy ngày nay sẽ thấy khu quản lý thông báo, tin nhắn và thêm bạn đã có một chút thay đổi về giao diện người dùng nhưng quan trọng hơn là một tính năng mới đã được Facebook thêm vào đó. Dù là một nâng cấp nhỏ nhưng tính năng này rất hữu dụng, nó sẽ giúp bạn tránh bị làm phiền bởi những thông báo không còn cần thiết ngay từ cửa sổ quản lý thông báo.

Trước đây, với một post nào đó của bạn bè mà bạn bình luận trong đó thì mọi thông báo sẽ được gửi về cho bạn và nếu không muốn nhận thông báo, bạn sẽ phải vào post đó để tắt nhưng giờ đây bạn có thể tắt nó từ mục quản lý thông báo bằng một click chuột. Ngoài ra, thông báo khi có post mới trong nhóm (Group) nào đó bạn tham gia hoặc thông báo từ ứng dụng, sự kiện cũng sẽ có thể được tắt đi dễ dàng tại đây. Sau khi bấm nút 'x' với mỗi thông báo, một cửa sổ pop-up khác sẽ hiện ra để xác nhận điều này, thậm chí sau khi bạn chọn ngừng nhận thông báo thì cũng có thể bật lại nếu muốn (nút undo).

Nút undo sẽ cho phép bạn nhận lại thông báo​

Nguồn: Tech Crunch
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để thử cái..
hn2638
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay.
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thử,rất hay:rolleyes:
maplestory2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa thấy o_O
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy là đỡ ức chế rồi. Cái thông báo đó toàn "thông báo rác"
Hay rồi đỡ bị làm phiền
Cái tính năng dislike sao lâu ra thế nhở
chưa thấy thay đổi nhỉ 😃
Ghét nhất là bị chúng nó tag vào mấy cái apps rồi invite vào mấy cái apps. và bị spam bởi mấy cái apps vớ vẩn, mình block hết 😁
Mình luôn bị phiền bởi thông báo của mấy cái game không còn chơi nữa. Mình phải thử cái này mới được.
Ghét nhất là các lời mời sử dụng app, chẳng khác gì spam. Tag ảnh thì chặn đc rùi, các app thì chặn app này lại nảy ra app khác.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
facebook ngày càng nhiều tính năng hay nhỉ
sparkling
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này cũng có tác dụng như nút Unfollow nhỉ! <3
Đúng cái đang cần. Hehe
Em có 3 account fb đều đăng nhập nó bắt xác nhận hình ảnh mới vào được, mà nhiều người quá không biết mặt tên ai mà xác nhận cả, làm gân cả tháng nay chưa vào đc fb, anh em nào có cách giúp e với, thanks
Mong nút "hate" ra lắm rồi :rolleyes:
Eldest
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất là hay . hay bị làm phiền về vụ này lắm 😔
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá, như vầy hạn chế dc một số thông báo từ fan cuồng =))
berri
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hay! có thể tắt được một số thông báo mà mình ko muốn nhận.
khó chịu mấy cái app và game thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019