Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook thử nghiệm bản Messenger cho Android với giao diện mới hoàn toàn, mời tải về

Duy Luân
29/10/2013 16:53Phản hồi: 198
Facebook thử nghiệm bản Messenger cho Android với giao diện mới hoàn toàn, mời tải về

Facebook mới đây cho biết rằng họ đang thử nghiệm phiên bản Facebook Messenger cho Android với giao diện mới hoàn toàn. Những biểu tượng bóng bẩy của Messenger trước đây đã được thay thế bằng các thành phần đồ họa theo phong cách phẳng gần giống iOS 7. Tông màu chủ đạo của app giờ đây chuyển thành trắng và xanh đậm với độ tương phản cao và dễ nhìn hơn. Ngay trong giao diện liệt kê các cuộc hội thoại, Facebook cũng bổ sung icon hình tia sét màu xanh để giúp bạn biết được rằng ai cũng đang dùng app Messenger.

Chưa dừng lại ở đó, Messenger mới còn cho phép chúng ta chat với những người chưa kết bạn trên Facebook, miễn là chúng ta biết số điện thoại mà người đó dùng để đăng kí Facebook. Điều này gần giống với tính năng tìm kiếm bạn bè dựa vào số điện thoại mà WhatsApp, Viber hay LINE đang áp dụng, chỉ khác là tin nhắn sẽ được chuyển đến inbox của trên Facebook.

Tính năng kết hợp gửi nhận tin nhắn SMS ngay trong Messenger thì đã bị loại bỏ vì Facebook nhận thấy rằng nó không hữu ích với người dùng. Giám đốc sản phẩm Peter Martinazzi của Facebook tiết lộ thêm rằng hãng đã thay đổi một số thứ để giúp Messenger chạy nhanh hơn, đặc biệt là trên Android.

Hiện phiên bản Messenger trên Android này chỉ được cung cấp cho một nhóm nhỏ người dùng xài thử, trong "vài tuần tới" Facebook sẽ phân phối nó đến với mọi người. Tuy nhiên, ngay bây giờ bạn có thể tải về bản APK rò rỉ của Facebook Messenger mới và cài đặt vào máy của mình để trải nghiệm.

Tải về Facebook Messenger mới cho Android (còn đây link dự phòng)

Nguồn: Facebook
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới có thông báo update nhưng vẫn chưa phải bản này nên lại apk thôi
Ios ko thích điều này
@bahailamkhong cũng đang được phát triển cùng lúc trên iOS nhé 😃.
@bahailamkhong Bá Xàm bá láp.
@bahailamkhong Window và Window Phone cũng có phản ứng tương tự, thậm chí phần nào cả IOS
loè loẹt:p
manhdk
TÍCH CỰC
10 năm
Lại có thêm trải nghiệm . 5 phút lại vào tinhte 1 lần . Bài nào tinhte đăng cũng hay
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
sao cài vào nó bảo app not installed nhỉ
@tommyteen Nếu không cài được, bạn thử gỡ app Messenger hiện tại ra rồi cài bản mới này vào
musicfan181
ĐẠI BÀNG
10 năm
giao diện mới làm quái j, cái chính là lo cải thiện cái tốc độ ấy, load chậm như rùa, gửi tin nhắn đôi khi nghẽn luôn, cả buổi người ta mới nhận dc. ức chế.
@musicfan181 Galaxy Y mà lị 😁
duyvua
TÍCH CỰC
10 năm
@musicfan181 Máy bạn bị sao rồi đấy @@ mình dùng ngon lành, gửi cái bên kia nhận dc liền dù có đang 2g,3g j vẫn ngon tuốt @@.
@Duy Luân em dùng lumia 520 nhưng không thấy có facebook masseger bác à ?
tải ở đâu vậy ạ ?
thank bác
duong_mai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Vì đồng chí ít dùng 3G. ;)
Cứ chê IOS7 màu mè & bê đê bây h khối kẻ đi theo su hướng này.
Dự tiếp theo sẽ là anh SAM :eek:
@cuong44 dạ anh zune HD 😆
@tobe2405 Giao diện con Zune HD đẹp zị mà qua WP ông MS cải tiến đi trông xấu hơn X_X
@ViệtNamChampions Bác muốn chỉnh cho nó cùng 1 size đc mà. Làm thành Grid được luôn.
chung9e
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ViệtNamChampions thực sự thì IOS7 quá màu mè, còn đây là thiết kế phẳng nhé, cùng phong cách thiết kế chứ ko phải tông màu. cái này thấy sát vs giao diện Live Tiles của window phone với Metro UI của win8 hơn
mufasa
TÍCH CỰC
10 năm
trên cục gạch của em thì nó báo ko cài được 😔

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Thêm 1 lý do để gắng bó lâu dài với android.
Nhưng ko thích mấy cái phẳng lắm.
dechec9
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko cài cái này ! chat luôn trong FB cũng rứa 😁
vuL_dnjW
TÍCH CỰC
10 năm
@dechec9 quan trọng là cái chat head ấy bạn :p
Anh ơi sao em cài file apk này vào vẫn thấy giao diện cũ ạ ? Có cần để nguyên bản Messenger cũ rồi cài file này ko. Tại em đã xóa Messenger cũ để cài apk này
@ThinhNguyen8892 Mình không xóa, vẫn lên được giao diện mới mà
@ThinhNguyen8892 như là tải link dự phòng mới đc bác à
chẹp chẹp,cài thôi
Flat Design :p
bao giờ wp mới được fb quan tâm đây.. chờ đợi mòn mỏi ghê quá
Có thấy giao diện mới đâu. Chua chém thế.
sadman289
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao cài xong cũng chẳng thấy khác gì nhỉ ^^
Update trên play store từ đêm qua rồi. Công nhận chạy mượt và nhanh hơn. Nhưng Màu sắc nhìn hơi chói mắt.
cài xong chả thấy giống của bác Luân @@..cứ giao diện cũ
raonboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn màu xanh này nhức mắt thật đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119