Facebook thử nghiệm thêm biểu tượng cảm xúc với từng tin nhắn trong Messenger, có cả Dislike

ART+
4/3/2017 19:56Phản hồi: 33
Facebook thử nghiệm thêm biểu tượng cảm xúc với từng tin nhắn trong Messenger, có cả Dislike
Facebook đang cho phép một số người dùng Messenger thêm biểu tượng cảm xúc (Reaction) ở từng tin chat trong một chương trình thử nghiệm. Cách hoạt động của nó khá đơn giản, bạn có thể để lại cảm xúc của mình với từng tin riêng lẻ để người bên kia biết bạn đang nghĩ gì, tương tự như Slack. Các biểu tượng được phép áp dụng giống với trên News Feed, bao gồm vui, yêu thích, ngạc nhiên, buồn, giận dữ, Like và thậm chí là Dislike tương ứng với từng tin nhắn ở Messenger. Chỉ cần bấm vào dấu 3 chấm ở bên cạnh tin nhắn, sau đó lựa biểu tượng mà bạn muốn dùng là được.

Lưu ý: Facebook chỉ thử nghiệm với một số ít người dùng nên có thể anh em chưa được trải nghiệm chức năng này. Anh em nào có thì báo nhé.

Với các cuộc hội thoại nhóm, tất cả mọi người đều thấy biểu tượng cảm xúc với từng tin nhắn, chỉ cần bấm vào chúng thì sẽ thấy biểu tượng của từng thành viên trong nhóm. Việc thêm lựa chọn thể hiện biểu tượng cảm xúc trong các tin nhắn Messenger cũng đem lại vài lợi ích, ví dụ như: ta phản hồi lại một ý kiến nào đó một cách nhanh chóng hơn, đoạn chat trở nên vui vẻ hơn, và đặc biệt hữu dụng với các câu hỏi dạng bình chọn, đánh giá.

Facebook hiện nay đã thêm lựa chọn thể hiện biểu tượng cảm xúc ở Status, và các lời bình luận trên News Feed. Được biết, trong 1 năm qua, đã có hơn 300 tỷ biểu tượng cảm xúc được người dùng Facebook sử dụng, trong đó biểu tượng Love được dùng nhiều nhất. Đáng chú ý hơn là ở tính năng thử nghiệm ở Messenger, chúng ta còn có thêm biểu tượng được nhiều người mong chờ nhất - Dislike.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte cũng áp dụng thêm nút dislike nhỉ?
@Do Xuan Tuong em đang tìm nút dislike để dislike cmt của bác :v
@TYQ Có nút dislike anh em không phải tham gia mục bình chọn Mod tinh tế của năm 😃 Cứ chia tỉ lệ dislike và đc like của mod là xong
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@Do Xuan Tuong tinhte làm thêm tính năng có tiền thì hay :d kiếm tiền khi cmt các kiểu
@TYQ
Haizzzzzzzzz
Dislike sẽ làm ng.ta cảm thấy: pùn😁
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu fb ko đi đầu những vấn đề này thì ko ai làm những việc nhỏ thế này 😁
@[USER=44922]@habu[/USER]@ iMess trên iphone có lâu rồi ạ :D có cả gắn icon vào tin nhắn luôn.
IMG_4773.PNG IMG_4774.PNG
@Béo Khùm Bạn cho mình hỏi gắn cái sticker vào nt thì làm thế nào
@thanh_satria Bác bấm vào biểu tượng appstore (hình thì trong bài bác quote có ấy) trong messages, nó sẽ ra danh sách sticker (không có thì down về), kéo thả vào tin cần gắn là được.
@[USER=44922]@habu[/USER]@ Có mà nó bắt chước imessage thì có, imessage còn hay hơn nhiều
@Béo Khùm im dùng cũng hay mình hay dùng phết
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
Rồi cái app càng ngày càng nặng với ngốn ram 😔
Tinhte có dislike dc ko
Tinhte có giám làm nút dislike không?
@minhhieu.le Không nên. Cứ như Youtube đó, có video xem rất hay, hoặc ý nghĩa, hoặc cực vui nhưng vẫn có thằng nó bấm dislike. ức chế.
@bud's Bạn chưa biết câu 9 người 10 ý" à!!??! 😁
Bạn thấy clip đó hay,vui,ý nghĩa nhưng người khác thấy nó không hợp với họ nên họ bấm Disklike :D
Ví dụ mấy Clip cho thiếu nhi,nhi đồng thì mình không bấm Like và Dislike :D
Nhưng Clip Phản Động thì mình bấm Dislike liên tục bất kể nội dung ra sao :D
Còn Clip Của Vinh Vật Vờ Trên Youtube hay Tinh Tế mình không cần xem qua nội dung mình cũng bấm Like :D
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhieu.le Dám*
Đi chơi với lũ bạn mà đứa nào cũng úp mắt lướt facebook, chả nói chuyện gì, xin một vé quay ngược lại 10 năm trước,
@carddienthoai.com Nói đi phải nói lại, có khi bạn nên xem lại bản thân mình hoặc do các bạn của bạn thôi. Chứ mình đi với đám bạn hoặc mấy ông anh, kể cả là cafe hay ăn uống đều xôm từ đầu đến lúc về, đến cái ảnh checkin còn không chụp hay pass wifi còn không thèm hỏi cơ ;);););););)
Bao giờ facebook cho dislike trên stt mới thích.
Ấn tượng nhất với bộ Emoticons của Yahoo Messenger ngày xưa: gọn nhẹ, sắc và thể hiện được cảm xúc rất tốt! Giá được tích hợp vô FB thì ngon
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Xin thông báo của em vẫn chưa có 😁
chỉ cần facebook được phép ở Việt Nam mãi mãi là được:p
Dislike theo mk dc biết thì năm 2014 facebook họ đã k tạo ra vì sợ làm mất lòng mn, nay ra rồi thì cx mừng
Bản thân mk thì cx muốn ra nút này, 1 dislike thôi cx đủ phá nát tình cảm của mọi người :rolleyes:
ntvinh1602
TÍCH CỰC
7 năm
Ko biết trên ios thế nào chứ app messenger trên android càng ngày càng cùi bắp, nặng nề, camera cũng phải cố nhét thêm filter vào mới chịu. Không phải vì chức năng gọi điện thì đã gỡ từ lâu dùng mỗi messenger lite rồi.
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
@ntvinh1602 bên ió nhẹ , vẫn mượt mà bác ạ. ad công nhận ngốn kinh, nặng nữa
Tinhte mà có dislike thì có mà các thánh bấm đis loạn.
laptop không bào được facebook.com mà chỉ vào được m.facebook.com là sao hả mọi người, ai giúp mình với coi...!!
@khongbietdattengi Lên mạng gõ cách vào fb khi bị chặn là ok nếu không được thì vào file host tìm cái dòng nào ghi là 127...... facebook.com xóa nó đi rồi lưu lại là ok
Mong sao nó làm cái mess fb nhẹ ăn pin và ram thôi là vui lắm rồi
Cứ thế này thì bao giờ cho cai được fb đây 😕😁
TaóNô
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bao giờ mới có đủ bộ như cái kho của Yahoo ngày xưa :3
@TaóNô Bộ của YM đi vào lịch sử rồi, rất ít forum tích hợp bộ này! Theo mình thấy có mỗi bbvietnam.com còn giữ được thì fải :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019