Facebook thử nghiệm tính năng mới: trả tiền để quảng cáo bài post của bạn
babybungbu
8 nămBình luận: 77

Facebook đang thử nghiệm một tính năng mới có tên "Highlight", trong đó cho phép người dùng trả một khoản phí nhỏ để quảng cáo cho bài/đoạn post của họ. Khi người dùng sử dụng tính năng này, đoạn post của họ sẽ xuất hiện ở vị trí dễ nhìn hơn trên trang cập nhật thông tin (news feeds) của bạn bè. Trong một cuộc phỏng vấn với trang Stuff, phát ngôn viên của Facebook Mia Garlick xác nhận việc thử nghiệm tính năng mới: "chúng tôi liên tục thử nghiệm các tính năng mới trên Facebook. Đợt thử nghiệm lần này đơn giản là để xem người dùng Facebook có thích phương pháp chia sẻ thông tin với người thân và bạn bè như vậy hay không". Mia cũng cho biết thêm mức phí trả cho tính năng này sẽ thay đổi, và có nơi thì được sử dụng miễn phí. Năm ngoái, Facebook thu về 1,14 tỷ USD doanh thu, với 85% trong số đó đến từ quảng cáo. Tuy nhiên, đây là lần đầu tiên dịch vụ mạng xã hội nổi tiếng của Mỹ thử nghiệm thu tiền từ những bài post bình thường của người dùng.

Mình bắt đầu thấy tính năng Highlight từ sáng hôm qua, và Facebook rất tốt khi cho mình dùng nó miễn phí (mình đang ở New Zealand).

Nguồn: Stuff
mình rất hay xài face,có thể có 1 số bộ phận thành viên tinh tế tuổi cũng khá là lớn nên cảm thấy ko thích xài nó, còn tầm 89 đổ lại thì dùng rất là tích cực vì có bạn, bạn học cấp2,cấp 3,đại học
face nếu ko có bạn thì chả có ý nghĩa gì.
hồi mình mới vào ĐH tầm cuôi cuối năm 2010, có face liên lạc với đám bạn cấp cũng học HN,rồi đám ở Vinh,vui kinh khủng,những cái ảnh,video hồi 12 cả bầy comment liên tục,thấy khoảng cách bị xoá nhoà luôn. sau lại kết bạn đc với những đứa hay gặp ở chỗ học thêm,học lò 😆)
phu_sy08
TÍCH CỰC
8 năm
@nanogame chứ ai mà không kiếm tiền, không kiếm tiền thì sống bằng niềm tin với cạp đất sống qua ngày à, rõ vớ vẩn
phu_sy08
TÍCH CỰC
8 năm
@nanogame chứ ai mà không kiếm tiền, không kiếm tiền thì sống bằng niềm tin với cạp đất tồn tại qua ngày à, rõ vớ vẩn
@nanogame Thử hỏi bạn là nếu bạn là CEO của facebook nếu bạn không tìm cách kiếm tiền thì lấy gì trả tiền cho nhân viên? Rồi còn cả những khoản tiền khác nữa! Thử hỏi 1 mạng xã hội với hơn 900 triệu thành viên nếu không kiếm tiền thì lấy đâu máy chủ để cái trang facebook tồn tại hả bạn?
van036
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuson_37 lại chơi là chính
zmazskg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một cách khác để quảng cáo thôi, người dùng sẽ phải đọc những thứ mà chưa chắc họ đã muốn đọc...
Dù sao cũng là một ý kiến hay
cài adblock là bay hết chứ gì. rõ khổ
zmazskg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luke valentine nó có phải quảng cáo đâu mà bay được
kinh nghiệm là ko được add nhiều người, chỉ add bạn bè và những người quen thực sự mà mình muốn cập nhật thông tin về họ
kidhitech
TÍCH CỰC
8 năm
@luke valentine Adblock chăng làm gì được đâu vì nó chỉ cho stt của ban thương xuyên xuất hiện trên new feeds của bạn bè thôi mà 😆
dành cho ai muốn nổi tiếng
fb bắt đầu hút tiền rồi
iamarock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trời, thế này thì khác gì trang rongbay đâu... Trả tiền để post của mình lên top. Theo mình thấy thế này sẽ gây ra hệ quả là gây khó chịu cho friend của mình khi mà mỗi khi ấn vào trang chủ để xem các cập nhật về bạn bè thì lại toàn thấy các post quảng cáo. 😁
Chúng ta càng ngày càng lệ thuộc vào anh Facebook này. Phải cố gắng giãn ra bớt thôi. Haizzz.
Dành cho các mem muốn trở thành Face pro 😃
boyxigon113
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này có gống như là pup up không nhể các bác! vậy thì khó chịu chết đi dc!
thế này k hay đâu. ai mà muốn thấy một đống quảng cáo khi vừa vào chứ
haimap87
TÍCH CỰC
8 năm
Từ khi quyết định IPO, facebook hết vui rồi 😔
Facebook cứ việc nâng cấp tiện ích (dù nhắm vào ai đi nữa) thì chúng ta - những người sử dụng - sẽ được hưởng lợi ké. Like !
kidhitech
TÍCH CỰC
8 năm
@iphonespirit Quên cái quyền chúng ta được hưởng lợi đi, sau 1 thời gian free, khi có 1 luowntj người dùng lớn các tính năng này sẽ bị thu phí, đến lúc đấy ai lợi. Bạn sẽ phải đọc những stt quảng cáo nhiều hơn và người hưởng lợi là đối tượng quảng cáo và Facebook đó ban ạ. Nhìn giá sắp áp dụng kìa bạn ;))
s1368
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mình k thấy tính năng này nhỉ 😔
rickiwon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mia Garlick xác nhận việc thử nghiệm tính năng mới: "chúng tôi liên tục thử nghiệm các tính năng mới trên Facebook với mục đích kiếm thêm thật nhiều tiền"
xauvailin
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao lúc vào face lúc chưa đăng nhập , ở trên mục đăng ký nó ghi :
Miễn phí và sẽ luôn như vậy. nhỉ
@xauvailin thì nó vẫn miễn phí đó thôi, có thu đồng bạc nào của bạn đâu. nhưng mà bạn muốn thêm nhiều tiện ích khác thì bỏ thêm tiền, cũng như gmail hay yahoo vậy thôi
honka
ĐẠI BÀNG
8 năm
ke ke, sau này sẽ có những biệc danh Siêu Face
:eek: 3 tháng rồi mình chưa vào FB
mega_spamer
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cái gì free thì múc
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019