Facebook trên Windows 8.1 có update: nhiều thay đổi về ảnh, cho sửa post và comment
Duy Luân
7 nămBình luận: 89

Ứng dụng Facebook chính chủ dành cho Windows 8.1 hôm nay đã nhận một bản cập nhật lớn với rất nhiều tính năng mới được bổ sung. Phiên bản 1.2.0.12 giờ đây đã có thêm bộ sticker mặt cười, hỗ trợ đồng bộ hình ảnh đại diện của bạn bè tốt hơn, cho phép tạo album ảnh từ trang "Photos", thêm ảnh vào một album sẵn có, xóa ảnh, tìm kiếm các cuộc hội thoại bằng tiêu đề, cải thiện hệ thống thông báo để đảm bảo rằng các tin nhắn đã đọc, các notification cũ sẽ không hiện lại. Ngoài ra, giống với các ứng dụng Facebook di động và nền web, app trên Windows 8.1 cũng đã cho phép bạn chỉnh sửa lại nội dung bài post cũng như comment của mình sau khi đã đăng tải, điều chỉnh quyền riêng tư cho post.

Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Facebook mới cho Windows 8.1 trên Windows Store.

Nguồn: Windows Store
galamco
TÍCH CỰC
7 năm
mình dùng 8.1 nhưng vẫn dùng web chứ cái app này dùng khó chịu lắm
@galamco nếu xài đúng cái facebook ko thì web đúng là tốt nhất, còn nếu chia 2 màn hình thì tớ nghĩ xài cái app này cũng okie hehehe
galamco
TÍCH CỰC
7 năm
@thinhletien dùng web lúc ngồi cơ quan thôi
còn bthg toàn dùng đt với ipad @@
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
em dùng laptop không cảm ứng, và hầu như không dùng các app win8.
Chắc phải tablet thì mới dùng mấy món này.
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iamcuong 1 khi đưa lên win 8/8.1 thì người ta phải làm cho nó tương thích bạn ạ. minion rush lên store thì chỉnh chơi bằng phím và đồ họa đẹp hơn hẳn. mỗi tội chưa up hết cửa
hieu_hy
TÍCH CỰC
7 năm
Cải tiến liên tục nhưng dùng app Metro không quen lắm.
Cái này thì có gì hơn bản Web???
bamboovn1
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanganhdung1106 Apps thi chay background, co notification, Web ma tat browser thi ko thay gi luon

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
TUM LUM
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanganhdung1106 Hiển hiên là có nhiều cái hơn chứ bạn
- App có hệ thống thông báo khi có tin nhắn , post mới, like...(có tuỳ chọn )
- Snap view , vừa làm việc vừa FB hay chat ...kakaka..
Screenshot (9).png

Screenshot (8).png

-Ngoài ra khi snap , font chữ vẫn hiện thị to để đọc chứ không phải thu nhỏ lại như nền Web
-Giao diện xem hình , album trình bày hay hơn - đẹp hơn
-Giao diện chat nằm một bên - nhìn thẫm mỹ hơn chứ không như kiểu chat nền web khi đang xem news feed
- Mình thấy nó có tính năng Tap trên thanh màu xanh để lên đầu trang (giống như trong ios )
@hoanganhdung1106 push notification. Bạn hỏi lạ quá đi, bh website nào cũng làm app, tinhte kenh14 hayhaytv đều có app thì phải, thế nó khác gì web 😆
@hoanganhdung1106 chạy ngầm và push notification 😃
azunite
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trongvongbankinh sao mình tính năng push notification kg chạy ta. Chờ mãi chả thấy nó báo gì cả.
leducnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho em hỏi ngu tý......sao em không tìm thấy version mà app Fb cũng như các apps metro khác em đã cài nhỉ? em dùng bản 8.1 ạ, cũng chả thấy báo update cho các app đâu cả 😁
doremol198
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TUM LUM à bác ơi,sao trang tinh tế,từ ngày mình up win 8.1 nó k có nút like fb nữa?
TUM LUM
TÍCH CỰC
7 năm
@doremol198 Ý bạn là nút này hả , tại tui không có like FB nên chả biết
doremol198
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TUM LUM ừm:d
@leducnguyen 8.1 tự update rồi bạn à
sao em không tải được nó về ấy, đang tải về nó báo lỗi 😔:(:(:(:(
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng đc nhưng k ngon bằng bản web 😃
@cuoctinhxanh Bác nói chuẩn đấy. Em toàn dùng bản web thôi
trông giao diện đẹp quá
Thử luôn và ngay cho nóng nào 😁
đã dùng Windows rồi thì thôi mở web lên cho lẹ...chả bao giờ lỗi
cái này cho rt thì hợp
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
7 năm
Cùng là window 8 nhưng sao chỉ cài được trên 8.1 còn 8.0 lại không? Như thế có gọi là ép người dùng phải lên hết 8.1 không?
@Binhckxdtl miễn phí mà, ép uổng gì ta
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân Ừ thì miễn phí nhưng vào store lại bắt lên 8.1 mới cho download về.
@Binhckxdtl ứng dụng facebook này cũng mới có, họ phát triển trên win 8.1 nên nếu chạy với win 8 có thể sẽ có nhiều lỗi
nói chung mấy app thì thuận lợi cho việc check nhanh,khá tiện lợi.Win 8 thiết kế tối ưu cho máy tính lai mà.nên nếu lap ko có cảm ứng thì ko xài hết tính năng cảm ứng của Win8.nhất là mấy app ngoài Metro.mà có sao đâu.giao diên desktop cug xài sướng chán.Win có thể ko có Metro nhưng ko thể nào thiếu Desktop.^^.chờ có dịp nâng cấp máy lên có cảm ứng.lúc đó tha hồ mà nghịch.😁
Dùng cái này để nó thông báo ngầm rất hay, đỡ phải vào face mà vẫn biết có tin nhắn hoặc thông báo mới 😃

Ps: Nhưng nó mới hiển thị mỗi một sticker, hơi ít 😕
không có máy win rt chứ win x86 thì không nghĩ việt cài apps như face
Tải mãi chưa đc, ko biết sao :|
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
7 năm
gét nhất cái gõ tiếng việt của nó
2uye1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyenhv98 Cái bộ gõ black Ci à bạn?
Sao Windows 7 Microsoft ko updata app này nhỉ? 😔
Ra được app Facebook chính thống là người ta mừng lát mặt ra rồi...để nó hoàn thiện từ từ...
Mà sao Facebook không thiết kế giao diện Modern tựa như WP hay app People ấy nhỉ, nhìn y như bên iOS, Android vậy... 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019