Facebook tròn 16 tuổi

Nam Air
5/2/2020 2:18Phản hồi: 80
Facebook tròn 16 tuổi
Trên trang cá nhân của mình, người sáng lập mạng xã hội lớn nhất hành tinh FacebookMark Zuckerberg đã có status chia sẻ về sinh nhật lần thứ 16 của Facebook: 4/2/2004 - 4/2/2020. Không thể phũ nhận rằng nhờ có Fb mà anh em chúng ta kết nối được với nhau hơn, chia sẻ với nhau những thông tin bổ ích, hình ảnh đẹp, món ăn ngon, thậm chí nhờ có Fb mà mình còn tìm lại được những người bạn cũ cấp 1, cấp 2 vì thời đó chưa có điện thoại di động.

Status của Mark: Hôm nay là sinh nhật lần thứ 16 của Facebook! Khi bắt đầu làm website này, tôi chưa từng nghĩ là nó sẽ đủ lớn mạnh để có thể kết nối hàng tỉ người. Tôi chỉ nghĩ là nó cần được làm ra để phục vụ cho thế giới, nhưng tôi lại nhận ra rồi cũng sẽ có người khác làm ra cái tương tự mà thôi. Nhưng chúng tôi đã tin tưởng mạnh mẽ vào sức mạnh của kết nối mọi người với nhau, cho nên chúng tôi vẫn cố gắng làm nó dù cho nhiều người khác cứ hoài nghi.

Tôi đã học hỏi được rất nhiều kể từ năm 2004. Vài năm gần đây thì lại rất khiêm tốn. Một trong những bài học quan trọng nhất mà tôi rút ra được đó là luôn luôn tuân thủ nguyên tắc mà mình đề ra, cho dù các nguyên tắc đó có lỗi thời hoặc không phổ biến.

Chúng tôi tin rằng sự tiến bộ sẽ đến khi bạn cho mọi người tiếng nói và đem mọi người xích lại gần nhau. Đó là những gì chúng tôi làm được. Chúng tôi cũng biết rằng sẽ có nhiều vấn đề xảy ra nếu bạn cho nhiều người hơn cũng có tiếng nói và nhiều cách để kết nối, nhưng chúng tôi vẫn luôn tìm cách để khắc phục nó. Nhưng chúng tôi tin vào việc trao quyền cho mọi người, bởi vì cuối cùng, chúng ta tin tưởng ở con người.

Những ý tưởng cơ bản này đã dẫn đường cho chúng tôi trong suốt 16 năm qua và sẽ thêm nhiều nhiều năm nữa.

Cám ơn bạn đã tham gia cộng đồng này.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May quá, mình vừa chia tay ẻm
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@ntdieu dell tin 😁 :D :D
Tính ra nhờ có Facebook mà thế giới thay đổi rất nhiều, nhất là việc con người tương tác với nhau. Nhưng mà cũng từ Facebook mà quyền riêng tư được người dùng quan tâm htâ, ông tổ rò rỉ thông tin cá nhân 😁
@BlackBerryz Đúng là nhiều điểm tích cực. Nhuwng tình trạng sống ảo nhiều hơn
Cái gì cx có 2 mặt của nó :v
Penn
TÍCH CỰC
4 năm
@Manlyblack Nếu biết tối đa hóa mặt tốt của fb (kết nối với bạn bè, join group tốt, follow page tốt) và giảm thiểu mặt xấu (ẩn bài, unfollow group/page xấu, remove friend linh tinh...) thì Facebook là một công cụ hữu ích. Tiếc là hầu hết mọi người đều lười không lọc friend, group, page
Hồi đó mình xài MySpace, rồi Yahoo 360, rồi sau này mới facebook.
Vui nhất là Yahoo360......
@Nam Air sáng dậy phải coi xem hqua dc bao nhiêu ng vào xem trang =))
Lo sữa lỗi bảo mật fb đi anh đừng dành t/g ăn sinh nhật fb chứ 😆
Trời hoá ra trước giờ chơi chưa đủ 16 tuổi.
thanhtam788
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhanh ghê. nửa số tuổi mình rồi.
Nhanh quá
Mình sử dụng fb dc 10 năm rồi, lý do mình chuyển sang fb là đám bạn mình éo thg nào còn xài yahoo hay OLA nên phải xài fb.
16 năm lụm tiền ko ngừng nghỉ 😁
OK, mừng FB tròn 16 cái trăng rằm, mình đã gắn bó với FB được 12 năm, trước khi bén duyên với FB thì mình cũng như nhiều AE khác (thế hệ 8x đời đầu) rất mê Yahoo Messenger cũng như Yahoo 360 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Screen Shot 2020-02-05 at 13.05.19.jpg
@quan1910 AE có thấy quen thuộc vào giao diện Yahoo 360 ngày ấy ko? Bao lâu rồi AE ko được nhìn lại giao diện này? Dễ đến ngót 2 thập niên chứ chả giỡn 😁
@Coca Escanor Ý bạn là avarta hiện tại á? :D
@crazysexycool1981 thế còn cái gì vào đây nữa =D
@crazysexycool1981 "16 cái trăng rằm" tính ra có 16 tháng, tương ứng 1 năm 4 tháng à! Người ta 16 năm rồi ông !!!
conco119
TÍCH CỰC
4 năm
10 năm xài facebook .
cafe_coffea
ĐẠI BÀNG
4 năm
FB là sản phẩm gây ảnh hưởng quá lớn. Mỗi tội có cái tính năng là ai thích đọc chủ đề gì thì nó toàn dúi cho nội dung đó hiện đầy Newfeed. Ông nào mà đọc cướp giết hiếp thì Newfeed toàn cái đó thành ra bệnh đã nặng ngày càng nặng. Nếu mà phân loại content tốt xấu để giúp người đọc những content tốt lên thì tốt hơn
@cafe_coffea chính cái dúi đó là kinh tế của facebook bác ạ 😁
cafe_coffea
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vũ Cảnh 1995 Uh, đưa cái người ta thích
@cafe_coffea chính vì tính năng đó mà xem mấy em bán hàng online ngực bự cứ hiện hoài trên face
Mới 16 tuổi mà làm cả thế giới bùng nổ thông tin
mình tham gia năm 2009.
Nhớ lần đầu dùng Facebook là năm lớp 12 lúc đó 2007,2008 gì đấy. Lúc đó Fb rất hữu ích, và hầu như ko có quảng cáo. Liên lạc tìm bạn rất hay và sử dụng đến hôm nay.
Nay cũng tròn 6 năm mình không sử dụng fb
Chói ló
TÍCH CỰC
4 năm
thế là đã 16 năm 1 tập đoàn công nghệ tư bản hùng mạnh của mỹ ra đời, đc anh em việt nam ủng hộ :v
Dùng từ 2007, có đợt đóng được 3-4 tháng xong lại dùng lại, tới giờ lại đóng hết các mạng xã hội cũng được gần 1 tháng và chỉ lên Tinh Tế cà khịa là đủ.
anhdetinh
TÍCH CỰC
4 năm
@NicholasWoo mình cũng thế, nhưng còn thêm cái voz nữa. Trong đó cà khịa cũng vui 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019