Facebook, Twitter không khiến sinh viên thức khuya

levuongthinh
14/1/2010 11:20Phản hồi: 23
[imgl]http://www.tinhte.com/forum/imagehosting/155714b4efeae9f906.jpg[/imgl]Theo một cuộc khảo sát được tổ chức bởi trường Đại học Ohio, Mỹ vào năm ngoái thì những sinh viên dùng Facebook thường dành ít thời gian cho việc học và có điểm thấp hơn so với các sinh viên không dùng mạng xã hội nổi tiếng này. Còn một cuộc khảo sát mới đây do trường Đại học New Hampshire thực hiện cho thấy Facebook, Twitter hay các mạng xã hội khác không khiến cho sinh viên thức khuya.

Cuộc khảo sát này được thực hiện trên 1.274 sinh viên của trường Đại học New Hampshire. Theo kết quả thu được thì những sinh viên dùng Facebook, Twitter hay các mạng xã hội khác nhiều hơn 61 phút mỗi ngày cũng như những sinh viên dùng từ 31 phút trở xuống đều ngủ khoảng 7 tiếng mỗi đêm hoặc ít hơn không đáng kể. Và có đến 97% sinh viên tham gia cuộc khảo sát này sử dụng Facebook.

Giáo sư Chuck Martin, người đứng đầu nhóm tổ chức khảo sát cho biết: “Kết quả của cuộc khảo sát cho thấy rằng việc sử dụng các mạng xã hội không khiến các sinh viên thức khuya hơn. Sử dụng Facebook hay những trang như YouTube, Twitter, các blog không ảnh hưởng đến việc sinh viên ngủ nhiều hay ngủ ít”.

Chắc chắn số lượng thành viên của Tinh Tế có sử dụng Facebook, Twitter hay các mạng xã hội khác... cũng không ít, vậy chúng có khiến bạn bị mất ngủ không? Hãy cũng chia sẻ nhé!

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
hên quá mạng xã hội này mình ít xài nên k phải mắc ngủ vì nó .chỉ mất ngủ khi nghiên cứu những thông tin chia sẽ trên tinhte thôi .hic....hic....
Chỉ có Tinh Tế làm em mất ngủ thôi 😁 Vì lúc nào cũng lên Tinh Tế Update thông tin ...
cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
có lần mình cm với nhỏ bạn, liên tục liên tục, y như chat, mà sao lúc đó ko gọi nó ra yh hay skype nói chuyện phải đỡ hơn ko 😔
tóm lại là Yahoo Blog đóng cửa đã dấy lên làn sóng mới, ( không hiểu sao trc khi Yh dẹp tiệm thì Facebook nằm ở chỗ nào nhỉ, lúc đó nó đâu có sức ảnh hưởng như bây jo đâu ) nói chung người nào lỡ dính vào facebook rồi thì khó có thể dứt ra một cách nhanh chóng được 😁 sợ nhất là mấy lúc có comment mà chủ nhân của nó còn online 😃 cứ comment liên tù tì thôi :D
với twitter thì mình dùng để học ngoại ngữ, he he, add nick của mấy tờ báo nước ngoài vô, xong ngồi dịch status của nó, đã đã :p
Thức khua là từ mấy giờ?
Em chẳng chơi mấy mạng xã hội nhưng cũng chẳng mấy khi ngủ trước 12h.
đúng là chỉ có Tinh tế làm anh em mất ngủ thôi, thứ 2 nữa là mấy em dế thân yêu, up rom hay test phần mềm thì overnight thuong xuyên, mình thích FB nhưng dạo này k thể vào được, nản ....
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
DNS là xong ý mà 😁 lên google gõ "Cách vào facebook"

Có 3 trang web làm mình tốn thời gian nhềiu nhất là facebook, 5giay và tinhte mà thôi ;) (3 cái này đồng hạng, 5giay nhỉnh hơn xíu)
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
gần giống miềng 😃

.
9h là em đi ngủ nè, chuẩn bị out rồi......good night everbody
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
mình xài máy tính đã 7 năm và ngồi trước máy tính 8h mỗi ngày nhưng chẳng biết facebook hay twitter là gì
toàn vô tinh tế thui
2 tuần mấy 3 tuần 1 lần quá .. vì lâu lâu thức khuya vào đó vòng vòng cho ko bị mạng nhện
Tất nhiên là không thể phủ nhận là các mạng xã hội ngốn thời gian của sv được ! Mấy đứa bạn mình cứ suốt ngày Facebook tối về post bài FB ! Riêng em em chẳng ham ! Chỉ tốn thời gian tán phét bên tinhte là nhiều thôi ! ^^
Facebook bị chặn ở VN rồi bác ơi. Vượt để vào cũng được nhưng sao thấy tức quá. cái gì cũng cấm .... cấm.....cấm.... và cấm.

Ngày xưa bố em quen mẹ em cũng phải xin phép tổ chức để được phép quen, được phép tìm hiểu....... làm riết xã hội VN như cái nhà tù khổng lồ rồi. Nếu facebook làm mất thời gian thì mấy công ty nó cấm, ai vi phạm nó xử đẹp liền. nhưng hết giờ làm việc cũng phải để cho người ta thư giãn nữa chứ. Xã hội ảo đã ra đời là sự thật. sao cứ cấm hoài vậy.

Facebook làm mất thời gian, nhưng cũng học hỏi được nhiều từ Facebook. Còn hơn là để mọi người hết giờ làm việc vào quán nhậu, vũ trường, nhà hàng.......
tkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
nói chung là ít dùng mxh. FB kg add friend tràn lan, twitter cũng kg dùng vì nó như công cụ spam vậy. Vào FB ~ vài chục giây 1 ngày 😁
Mình có xài nhưng mà ko bao giờ thức khuya vì nó . ^_^
Tại sao phải thức khuya với FB nhỉ. Chỉ thức khuya vì TT mà thôi, hehe 😁
eo` ... thật sự thì mình thấy facebook ko khien ngta thức khuya...

lên fb chỉ de update status, rùi coi hình ảnh, video rùi comment lẫn nhau ....

nhưng chỉ có apps cua facebook ( farmville, barnbuddy, happy farm) thì khiến mình thức khuya canh giờ trồng trọt thui ....
rất tiếc là có, em có mất thời gian với face book, em có cả mấy chục cô bạn gái trên facebook mà em phải chiều chuộng chăm sóc, nên thức khuya là bình thường 😁 ha ha ha
TinhTe là " món ăn khuya " rồi .... hehehe ... đề nghị TinhTe "tự sướng" bằng 1 topic "TinhTe có làm bạn mất ngủ? " Có lẽ kết quả sẽ khiến ban biên tập "hại não" đây .... 😁
Facebook khiến một vài nhóm người ở VN mất ăn mất ngủ, và đó là lý do nó bị chặn. 😁
lauxanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
chơi game trên facebook nên phải thức khuya chăm sóc cái ruộng và nhà hàng cho thú ăn..ôi tùm lum cả......
Có ai trong đây 3h sáng đang ngủ phải thức dậy cho cá ăn không nhỉ ? :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019