Facebook yêu cầu Microsoft gỡ bỏ 41 phần mềm Facebook không chính chủ trên Marketplace

TDNC
7/5/2013 23:36Phản hồi: 130
Facebook yêu cầu Microsoft gỡ bỏ 41 phần mềm Facebook không chính chủ trên Marketplace
Facebook CD.png
Lá thư Facebook gửi cho Microsoft

Facebook vừa có lá thư gửi Microsoft than phiền về việc có đến 41 phần mềm Facebook "không chính chủ" (tức không phải do Facebook viết) đang tồn tại trên kho ứng dụng Marketplace của các máy WP. Mặc dù các phần mềm này không có ý đồ xấu và các lập trình viên chỉ muốn tạo ra một phiên bản Facebook khác hoạt động tốt hơn nhưng chính hãng Facebook cần phải bảo vệ thương hiệu đã được đăng ký bản quyền của mình và họ không muốn người dùng bị hiểu lầm bởi những phần mềm không phải do họ viết.

Gần như chắc chắn trong vài ngày hay vài tuần tới, Microsoft sẽ buộc phải gỡ bỏ những phần mềm vi phạm bản quyền thương hiệu đó ra khỏi Marketplace. Khi bạn thử tìm cái tên "Facebook" trong kho ứng dụng của WP thì sẽ có khá nhiều ứng dụng xuất hiện, ví dụ như Facebook, Facebook++, Facebook*... điều này không những làm cho người dùng bị rối trí, không biết nên dùng cái nào mà còn làm cho phần mềm Facebook "thật" bị cạnh tranh không đáng có.

Theo WPCentral
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần phải thế. Ủng hộ

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Hoá ra là hàng nhái à?
cái này đúng này, ngay cả trên win 8 cũng vậy, xài mà ko biết chính chủ hay không
@truongbavietnhan Lúc vào tải xem phần Nhà sản xuất là biết. Ứng dụng nào chả thế! Bạn ko xem bao giờ à?
@baggio021084 mình là người dùng ''bình thường'' :rolleyes:
Facebook cho windows thật là kinh khủng.
App chạy cực chậm luôn, gõ tiếng việt cũng không được. :mad:
@chitrung_sbk Hầy. Bác kia nói Windows và trong cm em cũng nói Windows mà, không phải WP.
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@KeVoDanh =]]] ủa =]] bạn có biết cái quần gì đâu mà comments linh tinh vậy ??
BondKute
TÍCH CỰC
11 năm
@lucas_mufc Cái lồng gì thế bác. Windows có ai xài ápp để vô FB? Lại còn không đánh dc tiếng Việt nữa. Đé* liên quan bác ợ...
Ah, cmt vui vẻ thôi nhé. 😃

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
promano
TÍCH CỰC
11 năm
@KeVoDanh Khổ thân thím này, ko có máy dùng, nghe kể qua loa rồi lên đây phán 😁
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Đến giờ vẫn chưa biết cái app Facebook thật ở trên market nó ở chỗ nào ...
wp có chính chủ đâu mà bt bác
Chuẩn, chưa dùng mà phán như thánh.
quang9326
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng đúng. Cho ng dùng dễ dàng lựa chọn hơn. Nhưng yêu cầu là chất lượng của app chính chủ phải thật tốt mới đc. Nếu App facebook chính chủ mà tốt và mượt mà thì mấy cha developer đâu có rãnh rỗi đâu mà đi viết lại app khác chi cho mệt 😃
@quang9326 FB nó éo thèm làm bản cho WP, chứ có phải có mà chất lượng bèo rồi người ta rãnh rỗi làm thêm đâu.
Mà ngay từ đầu chính MS cũng đã thuê người viết app FB cho WP để thu hút người dùng rồi.
Appoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài hàng chính chủ vẫn tốt hơn chứ ^^
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
KO biết các bác sao chứ! E post ảnh kèm theo lời chú thích thì ko post đồng thơi được! Còn post ảnh không, hoặc lời không thì lại OK? Ứng dụng j mà như thế! Chưa kể ko đăng đc nhiều ảnh cùng lúc thì phải. 920 chứ có phải 520 đâu
dung_thu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Facebook touch trên WP ngon hơn facebook chính hãng nhiều.
@dung_thu face k chính chủ nhá các bác! của MS làm!
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng chính chủ thì ếu chịu làm. Cứ bắt n.ta gỡ mấy cái ko chính chủ đâu đâu. Rảnh hơi
1. Mình có thể vào Facebook thông qua trình duyệt Explorer. Mình nghĩ đây là cách tốt nhất với WP.
2. Có thể tải app Facebook sau khi đã đăng nhập vào FB từ trình duyệt, Tải từ trang của FB chắc chắn là chính chủ!
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Christian Tran Cách 2 thì ngon hơn. Nhưng App đó thì là App cơ bản thôi. Còn App mặc định thì dùng cũng tốt lắm mà...
@Christian Tran đã có app FB beta do chính MS phát triển rồi k phải xài web nữa nhé
viettan28
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết ứng dụng Facebook for Window Phone với Facebook beta của Microsoft có bị yêu cầu dỡ bỏ không nhỉ?
Mà hình như Facebook ko có ứng dụng chính hãng cho Windowphone, em tìm mãi chả thấy!!!
liltjkay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cung taj anh FB ko ra app chjnh chu nen nguoj dung paj xaj kaj khak thoj! Ra le dj roj hay pao ng ta go ung dug ra nhe!
@utly Thật ra là mình biết rõ cái này xuất phát từ sms trên đtdđ, bàn phím truyền thống, chữ i phải bấm 3 lần số 4 (ghi) còn j chỉ bấm 1 lần số 5 (jkl).o_O

Nhưng, comment trên Tinh Tế thì đa số là dùng PC, smartphone hoặc tablet có full QWERTY, viết thế để làm gì? Nhìn chối mắt vờ lờ o_O
@utly cái đấy gọi là people hub bạn ạ. Mình thấy dùng ngon hơn fb nhiều. Nhung mà nhiều lúc thấy nó cũng bị hạn chế nhiều.
Khổ thân ông kia, không chịu update nên chậm + k gõ được tiếng việt, anh em ném gạch cho 😆
Thích cái giao diện fb mới, vuốt phải vuốt trái sướng thiệt 😁 Chưa kể kéo xuống hất lên = refresh.
Mấy apps fb kia k phải nhái, chỉ là dever phát triển riêng trong khi hàng chính chủ quá kém thôi. Nay ngon rồi thì cũng nên thay thế dần thôi.
jickjick93
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản chính chủ cần nhiều cải tiến hơn thôi, đang xài bản beta vuốt thì cũng nuột nhưng mà còn kết nối mạng chậm rề thêm nữa là ko tag được trong cmt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019