FarFinder - Truy cập máy tính từ xa.

vuhai6
22/6/2009 9:33Phản hồi: 35
FarFinder - Truy cập máy tính từ xa.
FarFinder đúng như tên gọi của mình, giúp bạn truy cập, quản lý file trên máy từ xa một cách hiệu quả. Bạn chỉ cần cài Farfinder lên máy tính của mình, và ở bất cứ đâu chỉ cần có trình duyệt internet là bạn có thể sao chép, xoá sửa file trên máy tính của mình. Giao diện phần mềm là giao diện của Finder quen thuộc, thao tác thật đơn giản.

Tại sao phải dùng FarFinder?

• Thử đặt vào trường hợp: sáng đi làm vội, bạn lỡ quên chiếc usb ở nhà, mà trong usb lại có một file tài liệu quan trọng. Đến chỗ làm thì bạn mới nhận thấy sai lầm của mình, phải làm sao đây? Thật đơn giản nếu như máy tính của bạn đã cài FarFinder và đang đặt trong chế độ "Alway On". Bạn chỉ cần dùng một trình duyệt truy cập vào máy tính của mình và thế là xong 😃
  • Để dùng FarFinder bạn chỉ cần cài phần mềm này lên máy của mình, và chỉ vậy mà thôi. Ở những máy khác bạn không cần phải cài thêm gì cả. Điều này thật tiện lợi.
  • Nếu bạn có iPhone/iPod Touch thì việc kết nối giữa nó và máy tính cũng thật dễ dàng.
Những tính năng nổi bật:

• Bất cứ máy tính nào sử dụng hệ điều hành bất kì (macos, windows, linux...) đều có thể truy cập vào máy bạn. Miễn là nó có kết nối internet và có một trình duyệt.
  • Thao tác với iPhone: copy dữ liệu vào iphone, dùng iphone để duyệt file trên máy tính.
  • Ngồi ở bất cứ đâu bạn cũng có thể gửi mail đính kèm file, với file đó ở trên máy "ở nhà" của bạn.
  • Kiểm xoát camera: thử kiểm tra xem có ai đang tò mò sử dụng máy của mình.
  • Đơn giản trong việc copy file ra và vào máy.
  • Cài đặt và thiết lập đơn giản.
Các bước thiết lập:

1. Sau khi cài đặt hoàn tất, đến bước thiết lập. Đầu tiên sẽ là tạo user và password của bạn.
  2. Cảnh báo: hãy tắt chế độ sleep và đảm bảo là máy bạn luôn luôn mở.
  3. Mặc định khi truy cập từ xa vào máy bạn sẽ không phải nhập pass, nếu muốn hãy chỉnh lại.
  4. Chúc mừng bạn đã hoàn tất phần cài đặt
  5. Cuối cùng là giao diện của trình điều khiển FarFinder trên máy tính của bạn. 4 đèn xanh hết là máy bạn đã có thể truy cập được từ xa.
-01-

-02-

-03-

-04-

Truy cập từ xa:

• Để truy cập vào máy tính của mình từ máy tính khác bạn chỉ cần vào trình duyệt và nhập vào địa chỉ: findme.flyingmac.com/~user của bạn~
  • Sẽ có một cảnh báo hiện ra, bạn chỉ cần nhấn Continue để tiếp tục.
  • Tiếp tục nhập user và pass. Hãy nhớ: user và pass dùng để login vào máy bạn, chứ không phải user và pass bạn tạo lúc cài đặt FarFinder.
Phiên bản cho iPhone/iPod Touch: http://www.tinhte.com/forum/t226843/
Website:
http://flyingmac.com
Download: FarFinder: Mac Remote Access by web browser and iPhone
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan1412
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao free mà em cài vô nó chỉ cho 20 ngày dùng thử anh nhỉ?Có cách nào để sử dụng vĩnh viễn 0 ạ?
😃 có "nhiều cách" .
sim12208
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác Hải cho e 1 cách với 😁,e cũng đang cần soft như thế này.
Bác Hải có cách nào bảo em. Tks bác.
Bác Hải PM cho em xin cái " sê ri nồ" của cái này với nhé, Thanks bác 😁
Phần mềm này hay quá. Nhờ bác Hải cũng cho em 1 phát để dùng với

Thanks
........Đang tìm cách...............
Cái này hay quá bạn ơi, có chương trình nào tương đương dùng được trên WinXP không cho mình xin với.
phần mền này coi bộ chị chạy trên OSX thui, WinXP chắc phải tìm phần mềm khác rồi.
WinXP xai LogMeIn la tien va nhanh nhat. Google se thay cong cu do ngay....
Xai che do Free la dc roai.
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Win thì có quá nhiều phần mềm kiểu này sao bạn không down về đi. gg mà ra cả thôi
Chính là vì 1 đống nên mình search toàn ra những cái không phù hợp với nhu cầu của mình.

Toàn là mấy cái VNC hoặc remote control tớ không thích thôi, set up port modem thì mệt mà control lại yếu, không tiện dụng mấy, tranfer file rắc rối. 02 cái phần mềm mà 2 bạn kia đã giới thiệu cho mình dùng sướng lắm 😁

Thank vì đã thông tin ^^.
Bác dùng TeamViewer đi, có phiên bản free.
michi24
ĐẠI BÀNG
15 năm
Quá hay luôn....!
Bác Hải cho em cái sử dụng dài lâu với nhá,
Thanks bác
namanhdien
ĐẠI BÀNG
15 năm
phần mềm quá hay,em ủng hộ 2 tay 3 chân 😆
anh cho em xin 1 cai luon.

Cam on anh
hiện đại nhưng lại hại điện cái này yêu cầu máy bạn phải bật 24/24 thế thì được việc nhưng con pc thì khổ rồi
Đã PM cho bác nào PM trực tiếp với mình 😃 ai cần PM nhé, gửi ở đây mình ko theo dõi không biết được.
Cái này có khác j so với RemoteDesktop không nhỉ ?
XP dùng teamviewer hay hơn logmein: free, nhìu tính năng hơn, có bản portable
Click cám ơn cảm thấy không đủ, vào để cám ơn thêm các bạn đã hướng dẫn cho mình.

Thank....!
^^
Bản này dành cho mac hả bạn ?bạn có bản dành cho win kg?mình đang dùng win vista .thanhs bạn
mình quan tâm về tính bảo mật của farfinder này?
quá hay nhưng ko biết speed thế nào
Bác chủ thớt cập nhật thêm TeamViewer đi, phần mềm này cài đc cho cả Mac cả Win nên có thể dùng máy Win control MacOS và ngược lại
Dùng Radmin đi

Cài máy nhà Radmin Sever (cần key & luôn mở)
Sau đó tạo user & phân quyền cho nó (Phân quyền là cho user đó chỉ xem hay control mouse của mình luôn, hoặc chỉ cho mở file gì, thư mục nào, có cho shutdown không)

Máy công ty cài Radmin Viewer (free). Sau đó gõ address máy nhà log vào

Khuyết điểm: Máy ngoài fải cài Radmin Viewer chứ không duyệt trực tiếp wa browser

Ưu điểm: Không chỉ duyệt thư mục, file, mà điều khiển y như thật (cái này giống TeamViewer, nhưng TeamViewer cùi bắp, load lâu, chậm rì. Cái này load nhanh, y như mình đang xài trên máy vậy. Tốc độ so với Teamviewer giống như tên lửa so với xe đạp cơ)

1 ưu điểm nữa (tui hay dùng), máy nhà cài game, zô công ty connect về nhà mở game chơi 😆

Nếu VGA card 2 máy cool & đường truyền tốt thì coi film luôn (file film để trên máy nhà)

Các bạn đang xài teamviewer mình khuyên nên xài Radmin, vì tốc độ mượt hơn vượt trội (Core i7 so với celeron í)
Tuy nhiên các bạn fải biết mở port modem (tui nhớ không lầm là 4899)
Dear, bạn có thể giới thiệu chi tiết hơn và các yêu cầu về mở port được không?
stefanno7
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này giờ em mới biết,ko am hiểu tin học lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019