FBI bị tin tặc thu âm và phát tán cuộc gọi nội bộ

babybungbu
5/2/2012 8:39Phản hồi: 76
FBI bị tin tặc thu âm và phát tán cuộc gọi nội bộ

Cuộc chiến giữa Cục điều tra liên bang Mỹ [TAG]FBI[/TAG] và giới tội phạm tin học mới đây lại nóng lên, sau khi nhóm tin tặc nổi tiếng [TAG]Anonymous[/TAG] tuyên bố đã truy cập và nghe lén được nội dung một cuộc gọi giữa FBI và các nhà điều tra của Scotland Yard. Để chứng minh, Anonymous đã ghi âm lại 15 phút thoại và đăng tải nó lên mạng Internet. FBI đã xác nhận vụ việc đáng xấu hổ này, và cho biết nội dung cuộc gọi "được giới hạn chỉ dành cho những nhân viên hành pháp, và nó đã bị ghi âm một cách bất hợp pháp".

Anonymous truy cập vào cuộc gọi thông qua một mật mã xác nhận, có được từ thư điện tử của một nhân viên FBI. "Cục điều tra liên bang Mỹ hẳn là đang rất tò mò không biết tại sao chúng tôi có thể liên tục nghe được những cuộc trao đổi nội bộ của họ bấy lâu nay", Anonymous viết trên tài khoản Twitter. Nhóm tin tặc cũng vận động những người theo dõi (follower) trên Twitter phán tán đoạn ghi âm rộng rãi trên Internet.

Một điều khá mỉa mai rằng nội dung cuộc gọi giữa FBI và Scotland Yard mà Anonymous ghi âm được lại có nội dung "trao đổi về những cuộc điều tra đang được thực hiện đối với Anonymous...và một số nhóm tin tặc khác có liên quan". Cuộc gọi còn có sự tham gia của các cơ quan an ninh của Ireland, Hà Lan, Thụy Điển và Pháp, tuy nhiên những đầu dây này không bị thu âm. FBI cho biết họ đang điều tra về vụ rò rỉ và truy tìm những cá nhân chịu trách nhiệm. Anonymous cảnh báo rằng vụ việc vẫn chưa chấm dứt, và họ sẽ tiếp tục tung ra những thông tin nhạy cảm khác trong thời gian tới.

Nguồn: SlashGear
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
FBI cũng bị tấn công,
Anonymous kinh khũng thật 💣
Hacker kinh khủng thật đấy!
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
mục đích ghi âm lại làm gì thế nhĩ
ducduy2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nhiều mục đích khi ghi âm lại cuộc hội thoại nhưng mình nghĩ trong đó có mục đích ra oai trước FBI...
tỏ bản lĩnh , cho thấy sức mạnh của họ !
Đến FBI cũg bị tấn công thì chịu rồi
reaper911
TÍCH CỰC
12 năm
Hâm mộ nhóm này quá, mình cũng học CNTT mà chỉ hi vọng được 1 ngày nào đó được diện kiến 1 thành viên trong nhóm này thôi 😔
Nếu bạn mà gặp được thì chắc cả nhóm bị tóm cả rồi 😁
Thế bạn ko biết là nhóm này các thành viên đều ẩn danh, chỉ xuất hiện trong các đợt tấn công, Anomynus giống như 1 con rắn ko đầu, bạn ko thể giết chết 1 con rắn ko đầu đc (trích tuyên bố của Anomynus) 😁
reaper911
TÍCH CỰC
12 năm
Biết là vậy nên mới hi vọng đó, nghe đâu trong nhóm này không ai biết mặt ai hết mà.
nếu vào dc thì đăng ký luôn 3m2 ở trong....:giggle:
Đơn giản hơn là nhóm này không có một người lãnh đạo. Mà tất cả thành viên trong nhóm đều là người lãnh đạo và đưa ra ý kiến về các cuộc tấn công. Các thành viên trong nhóm bình đẳng với nhau.
đến FBI cũng bi tấn công Anonymous kinh thật , chắc nhóm này chả sợ 1 tổ chức nào . Anonymous mà tấn công vào máy chủ chính phủ VN chắc mấy phút là sập.......
scomas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em bảm đảm với bác luôn là nhóm này hoàn toàn ko có khả năng tấn công vào hệ thống của CA VN đc (cái này là em nói nghiệm túc đấy).
Vì chúng ta toàn viết tay và lưu trữ hồ sơ bằng giấy không hà ....
Có khi Anonymous là tổ chức đa quốc gia cũng nên ?_?
Chính xác,Anonymous là do các hacker lão làng từ nhiều nước hợp lại thành lập nên mà bác (do ai đứng đầu thì mình không biết,nhưng chắc phải có)....
Tất cả thành viên đều ẩn danh, chẳng ai biết ai. Đến khi bị bắt mới biết thằng đó chung nhóm với mình.
Anonymous=> Vô danh nhưng hành động của họ thì không vô danh một chút nào, mình không hâm mộ Anonymous như các bạn vì dù sao thì Anonymous cũng có vài hành động trái pháp luật, nhưng nếu đánh giá về tài năng thì mình khâm phục họ... bạn hãy thử tưởng tượng nếu Anonymous giúp đỡ Việt Nam thì những chuyện gì sẽ xảy ra?
Họ không thể giúp đỡ gì được VN cả, vì hạ tâng của VN còn quá ngheo nàn và không có đất để họ thi triển các "đòn thế" của mình 😁
thì VN sẽ bị các nước khác đánh cho te tua,như kiểu Mỹ phát động irac iran j j đó vì liên quan đến khủng bố vậy :banghead:
Thôi để mấy anh đóa chơi bời 1 thời gian cho hết thời trai trẻ. VN đếch cần đâu chỉ mình anh Quảng đã quá đủ rồi.........🤓
Đám cưới con của Clinton ko mời OBAMA và OBAMA đã nói "tôi nghĩ mọi người sẽ không muốn nhìn thấy 2 tổng thống trong 1 đám cưới" hihihi :bounce:
pháp luật ko phải lúc nào cũng tốt
trái pháp luật đôi khi lại hay 😆
hâm mộ nhóm này quá
tất nhiên là đa quốc gia rồi, nhưng hình như nhóm này cũng có lãnh đạo, hoạt động bí mật
"Cuộc gọi còn có sự tham gia của các cơ quan an ninh của Ireland, Hà Lan, Thụy Điển và Pháp, tuy nhiên những đầu dây này không bị thu âm"

Nghĩa là đoạn ghi âm này chỉ có thông tin một chiều (chỉ có lượng thông tin do phía Mỹ "phát đi") hay là chỉ ghi full thông tin tại một đầu ở Mỹ mà không ghi tại một đầu nào khác nữa (nếu ghi được full thông tin tại một đầu thì cần gì phải ghi thông tin các đầu kia làm gì nữa nhỉ....?). Đọc đoạn này em không hiểu lắm..
Để biết bên kia trả lời cái gì
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
tin quá sốc và đầu ông hacker kia có mủ ^^
hacker có khác...cái hình minh họa nhìn ngộ ghê
mình rất thích hacker loại này, cho thấy ko gì là ko thể.....!
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
Không gì là không thể với Anonymous các bác nhỉ?
Hâm mộ khủng khiếp nhóm này!
Nếu như Obama tự hòa tuyên bố: "chúng ta tự hào vì Mỹ là quốc gia tập hợp những người tài giỏi nhất trên thế giới!"
Thì Anonymous là bằng chứng để thấy có những người giỏi hơn mà không ở Mỹ! 😆
Quá giỏi............................
nhv12
TÍCH CỰC
12 năm
hic cái này là trả thù cho việc mega bị đóng cửa đây mà,
Chính xác nhỉ?
Bác cũng theo dõi mấy cái mớ "bòng bong" này nữa à :smoke:
FBI nó mà túm dc thì nó cho ngồi ghế điện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp