FDA phê duyệt máy trợ thính không cần kê đơn của Bose

Knah
5/10/2018 21:41Phản hồi: 13
FDA phê duyệt máy trợ thính không cần kê đơn của Bose
Mới đây, FDA(Cục quản lý thực phẩm và dược phẩm của Mỹ) lần đầu tiên đã phê duyệt một chiếc máy trợ thính mà người dùng có thể tự mình điều chỉnh sao cho phù hợp với bản thân nhất mà không cần thông qua bất kỳ dịch vụ y tế nào. Thiết bị này do Bose phát triển và người dùng có thể tuỳ chỉnh nhiều thứ trực tiếp thông qua một ứng dụng trên thiết bị di động.

" Suy giảm thính lực là một vấn đề sức khoẻ quan trọng đối với cộng đồng, đặc biệt là những người lớn tuổi" Malvina Eydelman, giám đốc của khoa tai mũi họng của FDA cho hay" Ngày nay, giấy phép lưu hành cho phép bệnh nhân có thể truy cập vào thiết bị trợ thính để tuỳ chỉnh các chức năng sao phù hợp nhất đã được thông qua. FDA cam kết rằng điều này sẽ đóng vai trò tích cực đối với sức khoẻ của những người khiếm thính"

Thiết bị trợ thính mới không cần kê đơn này được thông qua bởi một đạo luật hồi năm ngoái. Đạo luật này nhằm mục đích cho phép những người trưởng thành có vấn đề về thính giác có thể mua thiết bị mà không cần sự đồng ý của bác sỹ. FDA cho hay, hiện đang có khoảng 37.5 triệu người trưởng thành cho biết họ có vấn đề về thính giác từ nhẹ cho đến điếc.

Hiện có một số cty trên thị trường vẫn đang cung cấp các tai nghe có thể tăng cường âm thanh được quảng cáo dành hỗ trợ cho người khiếm thính và các sản phẩm này hiện không được FDA thông qua. Sắp tới đây, Bose, Nuheara và Doppler Labs chắc chắn sẽ thay đổi diện mạo của các ngành sản xuất các thiết bị trợ thính truyền thống

Nguồn: Engadget
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai True Wireless thiết kế theo kiểu này cũng đẹp nè
@ntcongnd Lúc đó người ta sẽ hỏi bác tại sao lại mang máy trợ thính :p:p
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@finalmagic khi thiết kế này thông dụng thì ko có ai hỏi vậy đâu
limann
TÍCH CỰC
6 năm
@ntcongnd ớ US, bsc gân-gai chắc cũng fải kê đơn quá 😁
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@limann chống chỉ định cho mấy chị em mới sinh dậy trong vòng 1 năm
anhjuzeu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy "bà tám" ưa hóng hớt đốt nhà hàng xóm thích điều này
dược phẩm không phải được phẩm
@Trịnh Hồng Minh Tân đã edit, cám ơn bác
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nào biết app kết nối tai nghe ko dây , mình để đt trên bàn giáo viên rồi ra bàn cuối vừa nghe vừa thu âm luôn đc ko
Được chứng nhận thì chắc ngon rồi
Mod có địa chỉ nơi bán hay giá của em nó cho xin với. Cụ nhà mình 90 giờ cũng nặng tai muốn mua biếu Cụ
@Thạch Đại Gia hiện bose vẫn chưa tung ra sản phẩm chính thức bạn ơi
Hay nè. Hy vọng nếu bán ra sẽ được bảo hiểm trợ giá :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019