Ferrari trình làng mẫu xe F1 mới cho mùa giải 2011

levuongthinh
30/1/2011 11:26Phản hồi: 34
Ferrari trình làng mẫu xe F1 mới cho mùa giải 2011
Đúng theo kế hoạch, hôm 28/01/2011, Ferrari đã cho ra mắt mẫu xe đua F150 cho mùa giải F1 sắp diễn ra. Cái tên F150 được đặt theo cột mốc 150 năm ngày thống nhất nước Ý.

Về cơ bản, thiết kế của F150 không có nhiều thay đổi so với phiên bản của năm 2010. Điểm khác biệt lớn nhất chính là hệ thống cánh gió sau có thể điều chỉnh và bộ phục hồi động năng KERS đã được sử dụng trở lại. Vị trí ghế ngồi của tay đua được nâng cao hơn nhằm tăng tầm quan sát. Trên nắp động cơ của F150 có thêm logo Scuderia Ferrari.

Dù đã ra mắt nhưng chắc chắn Ferrari sẽ vẫn tiếp tục chỉnh sửa F150 cho đến khi diễn ra chặng đua đầu tiên tại Bahrain vào tháng 3 tới. Trong thời gian tới, Ferrari sẽ tiến hành các cuộc chạy thử nghiệm cho F150 cùng với hai tay đua Ferrnando Alonso và Felipe Massa.

Với mẫu xe mới F150, Ferrari hy vọng sẽ cải thiện được thành tích cá nhân của Alonso và Massa. Kết thúc mùa giải năm ngoái, 2 tay đua của đội Ferrari chỉ đứng ở vị trí thứ 2 và thứ 6.

Thông số cơ bản của F150:

• Số hiệu: 056
  • Số lượng xi lanh: 8
  • Số van: 32
  • Dung tích xi lanh: 2.398 cm3
  • Phun xăng điện tử: có
  • Chất liệu khung gầm: sợi carbon
  • Phanh: Brembo
  • Vành: 13 inch

Quảng cáo

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có 1 ước mơ được ngồi lên em nó mà còn không thể thực hiện được.Chỉ còn biết chống cằm ngồi nhìn chiếc ferrari đồ chơi của thằng con mà chậc lưỡi thôi😔:p
Dung la dang cap ferrari thiet,nam sau co gang de danh tien lam 1em ferrari 458 ve chay choi moi duoc(thong cam may lo viet tv co dau khong duoc hehe)
Em chỉ thyk mấy chiếc F1 như zầy thôi, đúng đẳng cấp, hoặc mấy chiếc Moto như Đu cà tí ák
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
hôm trước đọc báo, nghe nói việt nam mình đang xin mở 1 đường đua f1, mà cái giá vé xem f1 cũng k rẻ đâu, tầm 1k_2K USD
Mơ ước của tôi thì một chiếc AB Thái thôi. Còn chiếc F1 này cho cũng không đi vì có biết lái đâu mà đi, đi xe này ra đường chắc thiên hạ tới dòm ngó nghịt đường khỏi đi lun. Còn mấy đại ca ở trên không biết có ex mà đi chưa bày đặt mơ con F1 này trong tinh tế này lắm thằng sĩ diện hảo lắm xe máy chưa có đi lúc nào cũng mơ tới siêu xe, cho con này để đi không biết đổ xăng vào chổ nào nữa ấy chứ.
Ferrari mới được thành lập từ 1929 sao mà kỷ niệm 150 năm thành lập được:showoff: F150 được đặt tên để kỷ niệm 150 năm ngày thống nhất nước Ý chủ bài báo ơi:p
được leo lên em này nhấn ga một phát không biết sẻ ra sao
imilnt
TÍCH CỰC
13 năm
nhẹ lắm là tiu cái xe! nặng lắm thì lên thiên đàng! gần 3000 phân khối, gầm thấp xịt, bác lấy đâu ra chỗ chạy xe này ngoài cái đường đua F1?
theo mình thì nên cắt cái mủi xe ngắn lại, phía sau xe nên để thêm 1 hàng ghế cho 4 hoặc 6 người nữa ngồi thì hay hơn :p
đây là xe đua chứ ko phải xe du lịch bác ơi. với lại, tài xế an toàn hay ko là do cái phần mà bác đòi làm ngắn lại ấy
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Chẳng thích F1,chỉ thích MotoGP. Rossi number one. I love Rossi thôi!
Yeah, mình thik xem Rossi và Micheal Schumacher. Rossi mà bị xòe phải bỏ cuộc là không muốn xem nữa. Năm trc Micheal không có fong độ tốt vì mới trở lại, năm nay hi vọng đc 1 lần thấy a trên bục podium
Con này bán ở VN giá khoảng 15 ngàn để đi chơi Tết thì hợp!
có cho e cũng không lấy.biết lái đâu mà lấy về.giờ chỉ mơ ước có 1 cái liberty đi thôi.
chiếc xe đẹp quá, mơ 1 ngày được ngồi lên em nó thì sướng biết mấy
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Tăng tốc và nước rút tới hơn 300km/giờ mà động cơ chỉ 2.3 lít, kinh thật, đúng là máy xe đua có khác nhỉ!?
Nghĩ đến quảng cáo Panadol o Việt Nam mình, Thấy mấy chiếc xe đồ chơi hài vãi........ vậy mà ko hiểu sao cũng đem lên quảng cáo....!
sirnvad
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn là thấy mạnh mẽ rồi. Chú này mà ra đường thành xe điên mất.
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
không biết em này bao nhiêu nhưng nếu lên tầm triệu usd thì sao người ta không đua bằng chiếc xe "nhanh nhất hành tinh" Bugatti Veyron 2010 nhỉ (437 km/h)....!
vấn đề tăng tốc bạn ơi, để Bugatti lên dc 437km/h cần có 1 đoạn dg dài (mình kg rõ là bao nhiêu) nhưng con F1 này chừng 500m thôi là nó lên dc cỡ hơn 300km/h rồi. kiểu dáng khí động học cũng góp phần vào F1 nữa, bugatti kg tối ưu khi vào các khúc cua gấp trong F1, mình chỉ bít nhiêu đó thôi
mackiller
TÍCH CỰC
13 năm
Ngẫm nghĩ F1 ngày càng giống chiếc Nokia của mình, dù đầy đủ các kỹ thuật công nghệ tốt và mới nhất bên trong, nhưng cốt lõi của nó là "chưa thoát được chính nó".
autocu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hoi logo acer.sell .v.v.v trang tri tren do la cac hang do tai tro cho no ah may bac.may bac thong cam em danh coo dau khong duoc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019