FFC cung cấp trang web đo tốc độ đường truyền Internet ở Mỹ
Nam Air
12 nămBình luận: 13

Như chúng ta đã biết, vừa qua chính quyền Mỹ đã lên kế hoạch cho việc phủ sóng miễn phí mạng WiFi trên toàn lãnh thổ, và ngày 17/3 sắp tới thì dự án này sẽ được trình lên Quốc hội. Trong lúc này, FCC (Ủy ban thông tin, viễn thông Mỹ) đã cung cấp trang web Broadband.gov - cho phép người dùng do tốc độ kết nối mạng internet của họ, để biết được đường truyền thực tế có giống nhà cung cấp quảng cáo hay không. Vì FCC nhận định rằng, tốc độ đường truyền thường bị giảm đến 50% ở thời gian cao điểm.

FCC cũng đang thu thập dữ liệu về những vùng, miền vẫn chưa có mạng internet tốc độ cao.

13 bình luận
Vn mà có cái này chắc nhà mạng block kiểu như fb ý =))
thanz
TÍCH CỰC
12 năm
nếu VN có cái này thì 3G dùng trên laptop thừa thãi nhỉ 😁
hay nhỉ, chúng nó đúng là quan tâm đến chất luong hơn là số luong
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi, sao bên mỹ đã thế, hok biết chừng nào việt nam mới có như thế
winxp2007
TÍCH CỰC
12 năm
bo buu chinh vien thong lAm mot trang tuong tu di, em ung ho ca 2 chan hai tay!
hai_duong
TÍCH CỰC
12 năm
Bộ bưu chính còn không đảm bảo tốc độ đường truyền thì làm sao dám làm trang web đo tốc độ. vạch áo cho người xem lưng à? Đợi 50 năm nữa đi
Bộ truyền thông - thông tin chứ bác ....!
Mình hay dùng Speedtest để đo tốc độ đường truyền. Nhìn chung khá chính xác.
Khổ quá, các bác cứ ham hố, như em đây có đường truyền ADSL củ chuối lên tinhte đọc báo được rồi 😁
VukiDam
ĐẠI BÀNG
12 năm
internet nhà em đáng lẽ là 3000 kbps theo trên hợp đồng, mà sao em check chỉ dc có 2600kbps thôi.
bảo mật thế nào nếu là wiffi free? Ai mất nấy chịu à?
ước ji việt nam mình chiệu chơi như là ở mỹ ha.dám phủ wifi hết toàn lãnh thổ còn ở việt nam mình thì chừng nào mới có wifi hết đất nuouc1 đây các bạn dự đoán xem.........theo mình là 50nam nữa.
giobien
ĐẠI BÀNG
12 năm
200 năm nữa thôi, lúc đó cũng không biết bộ ngành nào nắm giữ trách nhiệm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019