FiiO M11 máy nghe nhạc mới với Dual DAC AKM 4493, 2 cổng balance 2.5mm và 4.4mm, giá 450$

AudioPsycho
16/3/2019 10:16Phản hồi: 68
FiiO M11 máy nghe nhạc mới với Dual DAC AKM 4493, 2 cổng balance 2.5mm và 4.4mm, giá 450$
FiiO mới đây vừa chính thức trình làng chiếc máy nghe nhạc mới nhất của mình mang tên M11 đi kèm cùng khá nhiều tính năng thông minh. Máy có thiết kế gần giống với 1 chiếc smartphone hiện nay, có màn hình full-view 18:9 với độ phân giải 1440x720 312 PPI cho khả năng hiển thị hình ảnh cực kỳ sắc nét. FiiO M11 còn được trang bị cả jack 2.5mm và 4.4mm Balanced, tương thích tốt nhất với những chiếc tai nghe và cable cao cấp trên thị trường. Ngoài ra như những máy nghe nhạc gần đây, M11 còn cắm vào máy tính để làm USB DAC thông qua cổng cắm USB-C

FiiO M11 là phiên bản nâng câp của chiếc máy nghe nhạc X5 gen 3 đã 3 năm tuổi. Ở lần nâng cấp này, FiiO thay đổi toàn bộ từ diện mạo bên ngoài cho đến phần cứng bên trong.

M11 là chiếc máy nghe nhạc đầu tiên được trang bị màn hình tỉ lệ 18:9, thiết kế gần như tràn viền này cũng là lần đầu tiên được mang lên trên một chiếc máy nghe nhạc cao cấp.

Thiết kế ngoài của FiiO M11 vẫn gồm phím vật lý cùng núm xoay điều chỉnh âm lượng quen thuộc. Màn hình máy gần như phủ rộng hoàn toàn mặt trước với thiết kế tràn viền đẹp mắt, ngoài ra còn được bảo vệ bởi lớp kính cường lực vô cùng chắc chắn. Mặt sau máy được phủ 1 lớp sợi carbon cao cấp nhập khẩu từ Hàn Quốc.

Bánh xoay âm lượng của M11 có thiết kế tương tự với X5III tuy nhiên được phủ màu vàng óng, từ đó tạo nên điểm nhấn rất ấn tượng trên thân máy màu đen. Như nói trên, M11 có cả jack cắm balanced 2.5mm và 4.4mm để tương thích tốt nhất với các mẫu tai nghe và dây dẫn cao cấp.

M11 còn được tích hợp đến 2 khe cắm thẻ nhớ để bạn thỏa sức lưu trữ thư viện nhạc của mình và mang chúng đến bất cứ đâu.

Quảng cáo

Về phần cứng âm thanh, Fiio M11 dùng chip DAC AK4493, cho khả năng chơi tất cả các chất lượng nhạc hiện nay bao gồm cả Native DSD256, từ mạch xuất âm của DAC cho tới mạch analog output dùng OPA926 là true-balanced 100% nên anh em có thể khai thác được gain lớn, méo thấp, nền âm sạch sẽ.

Bộ CPU xử lý chính là Exynos 7872 với bộ nhớ Ram 3Gb và bộ nhớ trong 32GB, chạy hệ điều hành Android 7.0 đã được tùy biến, M11 mình dự đoán là sẽ rất mượt và xử lý các tác vụ rất nhanh. Bên cạnh đó thì Fiio M11 cũng vẫn hỗ trợ Bluetooth phát/nhận tốc độ cao với chất lượng losless với các Codec Bluetooth cao cấp nhất.

Đây là bản so sánh với Fiio X5III trước đây, có thể thấy M11 sẽ có pin 3800mAh, chơi nhạc được tới 13 tiếng liên tục và thời gian chờ lên đến 1200 giờ, thời gian sạc đầy em nó là dưới 2.5 giờ. Giá của em nó sẽ là 450$ ~ 10.5tr, một cái giá quá êm.

Nguồn facebook

Quảng cáo

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích âm nhạc thì ít ra cũnv phải cục gạch này này. Chứ mấy cái điện thoại khôn có tích hợp phần nghe âm thanh thì chán lắm.
@anhmutcobedi1990 Phát cuồng vì nó, nhưng giá về VN chắc trên 10 củ mất, em lại ngất vì nó quá mắc....
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
Mình không hardcore nên chỉ cần điện thoại và truewireless là đủ, tiện nghe điện thoại khi đang đi đường 😁
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon mà hơi chua
@vuanhk10 FiiO có thể coi là giá hợp lý ( nếu k muốn nói thuộc tầm khung giá rẻ ) trong thế giới máy nghe nhạc rồi bạn ạ.
Thiết bị âm thanh mà yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên
lam_vodanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực sự nghe nhạc trên con máy nghe nhạc và con điện thoại, e ko thấy khác gì, hay tại e ít nghe nên ko cảm nhận dc
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@toivaem986 Với dân audiophile thì tai 9tr máy 1tr nhé bác 😆
@Anhvu14 hehe, ns vui thế thôi chứ, em chưa có đk để chơi, nghe mấy bác ns con lg chơi đã ok r thì chắc mấy ô này chơi nghe đã lắm đây @@
kaoaye
TÍCH CỰC
5 năm
@lam_vodanh Vậy là bác may mắn đấy! Dính vào tốn lắm!
Vizh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lam_vodanh Khi nghe qua thử combo này rồi thì bác sẽ thấy ngọc trinh và thị nở khác nhau như thế nào nhé
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 năm
Tuyệt vời. Vừa bán DP-S1 và 535. Chuẩn bị quất em này thôi. Kiếm MMC 2.5 nữa là ngon.
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@HHHIEP Bán 1 trong 2 con trên lả đúng vì nó chả hợp nhau bỏ mẹ gì :v cả 2 con đều thiên tối. Đáng ra nên chọn DAP sáng và tiếng thiên phân tích hơn như DPX1 thì dễ nghe hơn. Còn mấy con Fiio của khỉ mua làm gì, firmware như....mua Ibasso DX200 rồi thích kiếm sang mấy con module AMP, thay cho nhau còn hợp lý hơn
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 năm
@ExVelocity Mình thích chất âm của Onkyo. Nó trung thực hợp với nhạc mình nghe. Định mua AK (Astell&Kern) vì hồi còn sinh viên có dùng iRiver mình ấn tượng đến bây giờ. Không biết AK còn được như vậy không. Bạn tư vấn cho mình con AK nào hợp lý với (không quá đắt).
Còn 535 thực sự là mình không thích. Âm khá chi tiết nhưng âm Bass đuối và hụt. Trước có xài tai Roxanne 2 nhưng máy không đủ kéo. Tư vấn chọn dúp mình tai nghe và máy nhé. Máy nghe nhạc thì ưu tiên AK. Tai nghe thì cái nào hợp lý là được. Mình nghe nhạc Âu Mỹ POP và Rock. Rất ghét nhạc ADM và Dance.
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@HHHIEP Vote bác AK SP1000M :v nói thật chứ AK ngoài SP1000 em chưa nghe con nào khác cả :v Mà ngày sao bác đang nghe JH sao lại nhảy xuống 535 làm gì? Mà con 535 theo cảm quan em thấy tiếng khá bí, hơi bị màu quá, nên cắm con khác cho bớt màu chứ DPS1 em cũng đang nghe đây ngh cắm Noble Savanna tiếng 2 con bù trừ cho nhau hợp lý.
Nhiều khi thích quá thì mua chứ chỉ mê được vài ngày đầu, sau đó cũng liệng vào xó, cả tháng có khi chưa đụng tới. Cuối cùng thì điện thoại + tai nghe bluetooth vẫn bên ta lâu dài nhất
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtuan1066 Tâm sự của một tai trâu .
@Anhvu14 Thật ra đầu mày có vấn đề gì vậy? Chó dại cắn à?
@Anhvu14 Đúng mẹ rồi còn gì!
Tôi mua cin X5 g3 chỉ đc thời gian đầu, sau k có time mà nghe rồi vứt cmn xó, chỉ dùng đt chủ yếu =))
mozalk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 mình giờ đang bị tình trạng k thể nghe nhạc trên đt vì chất âm của nó . 1 khi quen nghe nhạc chất lượng cao rồi thì k thể quay lại đc
hotrung493
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 không biết ai bị chó dại cắn chứ thấy bác cắn người khác ghê quá cơ
fox94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai xài fiio e10k & fiio k3 không 2 con này âm lượng tiếng lớn không nhỉ?? mình khiếm thính nên cần tiếng lớn 😁
@fox94 E10K bật H cũng bình thường thôi, K3 thì chưa thử. Tốt nhất nên làm con amp E12 cho dễ
Fiio riết rồi dòng X và M chả khác biệt gì
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
X5 mk3 âm tối, nền sạn, độ chi tiết tốt, pin ok, giao diện android chậm chạp, khả năng kéo khoẻ, nút nguồn gần như vô dụng vì bị rất khó bấm. Xét về chất âm thì x5 mk3 phù hợp rock hơn. Mình nhảy từ x5 mk3 lên ak120ii sau đó lên ak380 copper giống như đi xe máy xong lên audi và sau đó là roll royce. Con M11 này khả năng lớn là con đánh tạp với âm sáng hơn tí, nhưng vấn đề lớn là cái nền sạn nếu không khắc phục thì vứt.
@Anhvu14 Có thiệt bán 3 củ không b?
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@Mưa Sài Gòn Mình nói sai ko bằng con chó nhà bạn.
@Anhvu14 Hồi xưa bán X5ii giá 3tr5 mà cũng khó bay 😁
@Anhvu14 Ak là huyền thoại rồi. Đẳng cấp. 😃
dinhhuong193
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thèm quá, cấu hình mạnh hơn nhưng chất âm có so sánh được với X7 Mark 2 không nhỉ. Mong tinhte sớm có bài viết trên tay so sánh chất âm 2 máy này.
ultratrung
TÍCH CỰC
5 năm
Nói thì có lỗi với mấy bạn yêu nhạc chứ trong máy mình không có bài nhạc nào, mà cũng ko có phần mèm nghe nhạc nào lun,
victorjr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ultratrung Thấy có lỗi với bạn quá nên phải đăng nhập vào hỏi bạn 1 phát là bạn comment này để thể hiện điều gì 😆)
ultratrung
TÍCH CỰC
5 năm
@victorjr Để thể hiện là tình yêu âm nhạc của mình nó tắt rồi, và tìm những người đồng cảm với mình
Molave
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết chừng nào chính thức bán ra con này tại thị trường Việt Nam nhỉ?
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Thích hợp ai kén nghe nhạc. trước giờ toàn dùng đt thôi. Cái nì ra lo ngoài chắc phê đây.
icklad
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế đẹp.còn về phần giá cả và chất âm thì em ko chuyên nên ko nhận xét.
Quá phí tiền nầng cấp màn hình cho mấy nghe nhạc. Có ai xem phim lướt web trên DAP đâu. Màn 3.5 là ok rồi đủ để hiển thị thông tin bài hát album.
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@trieutuan_vnu Công nhận, toàn đầu tư những cái đâu đâu, loại bỏ bớt mấy cái chi tiết thừa đi thì con này chắc còn 300$.
@trieutuan_vnu ku ko xem đâu có nghĩa là ng khác ko xem?
Nhìn đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019