Filco Minila Air Matcha - bàn phím cơ không dây, nhỏ gọn, hệ thống phím tổ hợp rất tiện

bk9sw
14/8/2019 10:28Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích bác Mod này với bác Sơn. Có dịp giao lưu bác Mod, mình cũng thích máy tính, laptop các thứ 😁
mod này có bàn phím cơ hèn gì ít sai chính tả 😆)))
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Con này dùng với mac os mod có bị delay ko. Mình dùng nó hay delay bực phết. Dùng với windows bootcamp thì Ok.
@ntlvn Đang xài vs Mac os đây. Nhạy cực kì, êm tay, không như mấy hãng khác. Mình hay xách theo đi công tác nước ngoài
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
@haminhquan6920 Máy mình ko bik sao hay yếu quá, MacBook pro non touch bar 2016. Dùng delay kinh lắm.
@ntlvn mình dùng con này với 2 cái máy windows 1 thinkpad 1 zbook thì ko sao, riêng con convertible 2 thì con thinkpad lại chập chờn, con zbook ngon :oops:
rintakis
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn layout dị nhỉ
Mr.Fly
TÍCH CỰC
5 năm
đảo mất phím alt với windows 😔
Hơi to và thô
pmh1410
TÍCH CỰC
5 năm
Filco thì nhất trong đống phím cơ OEM rồi. Có điều minila layout hơi dị, nếu a e nào chơi custom keycap thì kiếm hơi cực.
Nếu mua Filco new về custom lại sw thì có khi ngon hơn cả mấy con keyboard custom vì chất lương PCB của Filco rất tốt.
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
bài viết làm đau thận khá nhìu ae, trong đó có mình
filco thì ngon rồi con nào mà chả đẹp
Ko phím số gọn nhỉ, nhưng mình cũng thích có phim số ?3
Locke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ tổ hợp phức tạp như Ctrl Home, Shift Home là xài 3 ngón
Cỡ Ctrl Shift Home là 4 ngón

Mới thấy layout 67 cực thế nào. Khổ lắm.
Ấy, vừa hốt liền 2 em K2 rồi, khá ngon trong tầm giá
thienlong032
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân mình thấy dùng phím cơ của anh Filco với Leopold rất thích.
Thiết kế kiểu cổ điển nhưng thao tác và cảm giác gõ chắc sướng vì độ đàn hồi ngon, nẩy, âm thanh phát ra cũng sướng tai, lâu rồi ko có cảm giác xài phím cơ và toàn xài laptop ALnewyear.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có 360k vnđ... quá rẻ 😔
pnh268
ĐẠI BÀNG
5 năm
Filco với Leopold thì thuộc loại top của bàn phím dùng switch cherry rồi. Filco build có vẻ tốt hơn, bảo hành tận 5 năm. Leopold thì giá mềm hơn, keycap pbt siêu bền, nhiều mẫu mã, bảo hành chỉ 2 năm.
nếu chọn chắc mình vẫn chọn Filco vì thương hiệu
@phamnamha93 Filco thôi nhưng nếu dư dả thì mua thêm keycap SA đặc biệt của Mỹ sản xuất dành riêng cho Filco khỏi chê chỗ nào
Khoe tí thôi, người anh em với con này
Đắt as hell
😃
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng filco convertible 2 và thấy phí tiền quá, nhiều lúc chả hiểu tại sao bỏ ra 3,6tr ra mua nữa
@nguyen_no1 Lol, mình đang xài Filco và thấy hài lòng, tiền nào của đó. Nếu xài nhiều thì bỏ ra mua để nhận cái bảo hành 5 năm 1 đổi 1 còn ít xài thì mua mấy cái China. Chắc bạn ít xài nên giờ ngán, vào fanpage chợ bàn phím cũ, bán lại cho mấy AE khác đi. Off 20 - 50% là Có người mua liền
@mr.IT-sg83 Chắc bạn này không biết chơi bàn phím cơ. Filco là thương hiệu có tiếng rồi mà chê.
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
@mr.IT-sg83 Uh. Mình thì thấy ko hài lòng với giá tiền và cảm nhận mang lại
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyen Linh Paris Dùng chứ ko phải chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế