Fire TV Stick có phiên bản mới: chip bốn nhân, tích hợp Alexa, Wi-Fi ac, giá không đổi ($40)

TDNC
28/9/2016 9:29Phản hồi: 118
Fire TV Stick có phiên bản mới: chip bốn nhân, tích hợp Alexa, Wi-Fi ac, giá không đổi ($40)
Fire TV Stick, thiết bị của Amazon cắm vào cổng HDMI trên TV và biến nó thành một cái Android TV, vừa có phiên bản mới: nâng cấp cấu hình, remote có luôn chức năng tìm kiếm bằng giọng nói Alexa mà vẫn không tăng giá bán (39,99 USD). Trong khi đó đối với phiên bản cũ, nếu muốn thêm tìm kiếm bằng giọng nói thì phải mua với giá 49,99 USD.

Bảng so cấu hình giữa phiên bản mới và cũ của Fire TV Stick:
3 điểm mới đáng chú ý:
  • Chip xử lý bốn nhân: Fire TV Stick cũ chỉ có hai nhân, chạy ổn định nhưng điều hướng trong menu chưa mượt. Hy vọng với chip bốn nhân mọi thứ sẽ được cải thiện.
  • Thêm Wi-Fi ac: hữu ích trong các trường hợp stream video chất lượng cao không dây từ máy tính hoặc các thiết bị lưu trữ.
  • Remote có sẵn Alexa: Alexa là tính năng trợ lý ảo giống như Siri của Apple. So với tính năng tìm kiếm bằng giọng nói của phiên bản cũ thì Alexa thông minh hơn ở chỗ hiểu được các câu lệnh theo ngữ cảnh, hiểu được nhiều câu lệnh hơn và làm được nhiều thứ hơn. Điều đáng mừng là Amazon quyết định bán với giá 39,99 USD trong khi trước đó giá phải là 49,99 USD.
Amazon đã cho đặt hàng Fire TV Stick mới ngay từ bây giờ, nhưng người mua phải chờ đến ngày 20/10 thì họ mới bắt đầu giao hàng.

Review nhanh Fire TV Stick cho bạn nào chưa biết nó là gì:
  • Cắm vào màn hình/TV nào cũng được miễn là có cổng HDMI.
  • Biến TV thành Smart TV, chạy Android, giao diện Amazon.
  • Có kho ứng dụng để cài thêm app, game.
  • Có thể cast video từ YouTube trên điện thoại sang TV.
  • Có hầu hết các app xem phim và giải trí nổi tiếng như YouTube, Netflix, Plex, KODI, HBO Now, Hulu...
  • Cài game được và chơi bằng remote. Có thể mua thêm gamepad để chơi thuận tiện hơn.
  • Cách sử dụng rất đơn giản, có remote sử dụng rất tiện lợi.
  • Xem phim Full-HD ngon lành, không lag, không delay.
  • Giao diện menu chưa nhanh, thỉnh thoảng có khi bị treo mặc dù rất ít.

Theo Amazon
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc làm 1 cái quá :rolleyes:
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có giống android box ko
@nonut không phải app nào cũng cài được đâu nhé. App nào hỗ trợ CPU và cách điều khiển của remote mới chạy đc. Youtube phải dùng bản cũ rích riêng cho FireTV, bạn cài bản mới nhất của điện thoại là ko chạy, MyK+ ko cài đc v.v nó còn thua xa mấy con Android box
@chamcham737877 Nó là TV thì cài bản cho TV chứ bạn cài bản dành cho điện thoại rồi bảo nó lỗi thì tội cho nó quá. Bạn có thể so cái điện thoại nào giá 900k có xuất Full HD cho TV của bạn không?

Bạn thử dùng Apple TV cài soft cho iPad/iPhone được ko? So thì cũng phải so ngang chứ sao cứ so khập khiễng rồi dìm quá thể 😁
@nonut 800k thì chỉ cần so với Android box thôi. Box còn ngon hơn nhiều. Mình không dìm hàng vì nhà cũng đang xài con này nên chia sẻ thôi
@chamcham737877 App ngoài thì nó kén nhưng app mỹ thì quên đi nhá.mấy con android box cấu hình cao nhưng chạy theo nó k kịp đâu
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Tìm kiếm giọng nói có hỗ trợ tiếng việt không các bác, con LG của em có cái điều khiển search hỗ trợ tiếng việt dùng cũng thấy ổn nhưng kho ứng dụng thì ngèo nàn quá.
Đang tính mua thêm cái MI box.
id@wn...
TÍCH CỰC
8 năm
Dang tinh kiem 1 cai khong biet cai duoc myK+ ko ta.
Cái này với cái Apple TV thì cái nào ok hơn nhỉ 😃
Victor Luu
TÍCH CỰC
8 năm
@nonut Rất nhiều app sao khi cái lên thì ko dùng dc, đặc biệt là các app của google phát hành.
@Victor Luu Bạn cần App gì? Youtube for TV của Google chạy cực mượt 😁
@ferazzi bạn nói đúng nhất nè, mình khoái e nvidia shield mạnh, có thể chơi game hạng nặng, thiết kế đẹp, nhưng k biết e nó root được không
sslazio
TÍCH CỰC
8 năm
@nonut Nó không chạy được app Google chính hãng vì ko có Google Service thôi bác (do HĐH ko phải do Google phát hành / mặc dù vẫn là android). Phải root mới được (nhưng chưa root được còn TV stick này nhé, nó mà root được thì ngon hơn ChromeCast luôn)
Xài chip tàu khựa à, anti cái đã rồi tính sau
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào biết mua cái này ở đâu không chỉ mình với. So với HD Media Q10 thế nào vậy các bác?
everytime224
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dinkytri2012 Himedia Q10 Pro hay Q10iv đều không so được nhé. Đẳng cấp khác nhau, máy nhỏ xài lâu nóng sẽ bị treo.
donghungx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua con fire tv một, đc thời gian hỏng mẹ cái điều khiển, giờ tha thu luôn, chả biết mua đâu ra cái điều khiển khác 😔((
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
@donghungx Trời, nghe buồn vậy bác. Vậy nó không có bền hả bác. Bác ra khu chợ Nhật Tảo coi có không. Remote chất đống
Victor Luu
TÍCH CỰC
8 năm
@donghungx Amazon có bán lẻ cái đó. Mà nếu ngại mua thì bạn cài app firetv remote lên điện thoại dùng cug ok.
Sherd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@donghungx Bạn cài ứng dụng fire Tv remote ở Apple store là được mà
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@donghungx con của mình xài gần 2 năm điều khiển chưa có vấn đề gì,
nếu hỏng điều khiển bạn có thể dùng app thay thế mà,
cần gì phải mua cái mới
nagayashi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@donghungx trời ạ. bác lên appstore tải cái app "fire tv remote" về mà dùng, e toàn xài cái app, remote ko mượt bằng.
Victor Luu
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đã lỡ mua bản cũ mất rồi. Tiếc quá.
lenhan2311
TÍCH CỰC
8 năm
Mua về cài pubvn. Cũng ngon.
Con này cài Kodi dc hem toa
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phạm Duy Ngôn Thế là không có cài sẵn chứ gì.
Kodi là phần mềm stream video lậu thì đào đâu ra cài sẵn. Nên nhớ amazon có sẵn kho phim của riêng mình, ngoài ra còn có app của các dịch vụ mất phí khác như Hulu hay Netflix. Cài sẵn Kodi rồi ai thèm thuê phim với đăng ký thuê bao nữa?
@Phạm Duy Ngôn Copy của thằng quảng cáo láo mà cứ như thật, chứng tỏ bác ko có stick toàn phán bừa. Kodi để xem stream tv, phim lậu đâu ra có sẵn cho bác
id@wn...
TÍCH CỰC
8 năm
@Phạm Duy Ngôn Có hầu hết chứ nó có nói cài sẵn đâu bạn.
duongkiettac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@t2bo0o cài qua file apk tải ở hieuhien.vn đi
Mua xing thì setup cái kodi nủa là coi phim mêt nghĩ.
Rẻ ma chắc cũng ngon nhỉ. Gắn vô tv coi phim này nọ cũng thích. Ma bộ nhớ 8gb thì sao mấy bác.game có ổn hk.
Trai nghiệm apple tv 4 ngon ghê. Mà không có trinh duyệt safari . Hơi buồn ở chỗ đó
Có mỗi tăng thêm 1gb ram mà cũng không tăng. Giật bỏ xừ
KingR
TÍCH CỰC
8 năm
Mua cái MQX 600k là đc rồi 😆
redmask
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng bản 2015 mua khi sale off có 20$. Chủ yếu dùng để xem youtube và xem film qua Kodi, FPT Play Các dịch vụ khác của amazon k dùng đc. App thì cài từ amazon store hoặc apk ngoài đưa vào.
Cảm nhận xem cực mượt, nhanh nhạy. Chỉ bị lag khi ở menu chính (lúc thoát ra hoặc điều khiển nhanh quá - do giới hạn 1G Ram). Bản 2016 này ram vẫn 1G thi cũng vậy cả, k khá hơn mấy.
Kodi cài bản mod của hieuhien có sẵn addon xem film phê lắm.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Con này hỗ trợ cast yotube là ngon rồi, chơi được cả kodi nữa.
khi nào có bán vậy
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
Chừng nào bán ở VN ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119