Firefox 7 chính thức ra mắt, giảm lượng RAM sử dụng

Duy Luân
27/9/2011 23:13Phản hồi: 199
Firefox 7 chính thức ra mắt, giảm lượng RAM sử dụng

[TAG]Mozilla Foundation[/TAG] đã chính thức ra mắt phiên bản thứ 7 của trình duyệt [TAG]Firefox[/TAG]. [TAG]Mozilla[/TAG] nói rằng Firefox 7 có nhiều điểm cải tiến đáng kể so với những phiên bản trước, đặc biệt là giảm mạnh lượng bộ nhớ RAM tiêu thụ (có thể giảm đến 50% trong một số trường hợp) và phiên bản mới của Canvas, một hệ thống dựa vào phần cứng để tăng tốc cho những trang web sử dụng HTML5. Ngoài ra, hệ thống opt-in mới cho phép người dùng gửi dữ liệu về hiệu năng của Firefox về Mozilla để giúp hãng này tạo ra những phiên bản Firefox tốt hơn. Bạn có thể tải Firefox 7 tại đây.

Các thay đổi chính trong Firefox 7:
  • Cải thiện việc tiêu thụ bộ nhớ trong một số trường hợp nhất định.
  • Hệ thống Canvas mới giúp tăng tốc duyệt web HTML5
  • Những thay đổi về mật khẩu và trang ưa thích sẽ được đồng bộ gần như tức thì khi sử dụng Firefox Sync.
  • Chữ "http://" được mặc định ẩn đi.
  • Hỗ trợ cấu hình Web Timing.
  • Hỗ trợ MathML.
  • Công WebSocket được nâng cấp từ phiên bản 7 lên 8.
  • Hệ thống opt-in mới cho phép gửi dữ liệu hiệu năng về Mozilla.
  • Sửa nhiều lỗi về độ ổn định và bảo mật.

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá tốt
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
vần đề khúc mắc nhất của firefox so vs chrome đây tải về thử xem nào 😁
Mổi thằng có 1 điểm mạnh, khuyên bác nên xài cải 2, khi xem Youtube hoặc Flash nhiều thì xài cài cái nào, khi đọc báo thì xài cái nào. bác cứ thử sẻ thấy sự khác biết
ôi có F7 rồi ư, tiếc quá, mình đã nghỉ chơi với FF kể từ khi em nó hay quấy khóc, làm nũng đòi ăn nhiều ram và hay chơi với cpu với cường độ cao gây treo máy, giờ mình đang hẹn hò với em chrome nè 😃
phiên bản nào thấy ko vừa ý về RAM thì cài thêm https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/memory-fox/
Nếu nó chịu cài thì bạn có thể chỉnh sửa chỗ cấu hình, ép nó chạy vẫn được. Mình ở nhà toàn xài bản auora mà vẫn được. Mình cũng mới xài cái này chắc 3-4 tháng. Thấy tốt lắm!
Bác nói chuẩn, từ hồi trước em thường dùng FF nhưng từ đợt bật Task lên vì thấy máy treo đơ luôn và RAM ngốn 1,5GB nên nghỉ chơi em FF luôn. Chuyển sang Chrome vừa nhẹ lại chạy các add on một cách dễ dàng, đơn cử như chạy flash luôn nhanh hơn FF và tốc độ không bị giật đứng hình lại.
arsenaler
TÍCH CỰC
13 năm
Trình duyệt web nào chả ăn RAM . Nhiều khi Chrome còn ăn RAM hơn cả FF chứ nhẹ gì . Mà máy tính giờ toàn 1- 2GB ram nên làm gì có chuyện hết RAM treo máy
tuy phần cứng phát triển mạnh nhưng phần mềm phát triển theo hướng giảm tài nguyên mà vẫn cải thiện tốt tốc dộ sẽ rất hữu ích.
Đã cập nhật xong,rất mong cải thiện được nhiều,trung thành với FF
Vẫn dùng IE 😁
Quá đã.
Cái FF6 và Lion của mình nó lỗi tùm lum.
Hiện thại đang rất hài lòng với chrome, nhẹ nhàng, nhanh nhẹn, cơ mà cứ thử cái cái FF7 xem sao.

(Combo) Lap dùng win 7 - điện thoại xài win phone 7 - trình duyệt xài FF 7 - nick mình là zer0_7 ^^"
làm cú thất tình lun mới đủ bộ số 7 😆
Hãy nhanh chân đăng ký thêm mấy nick co đuôi là 08, 09... dần đi bạn, không lại có người đăng ký trước.

Gửi từ điện thoại của người khác bán lại cho tôi sử dụng Dolphin Browser.
phuongboss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ tưởng kiếm 1 em gf 7 tuổi rồi ở tù 17 năm chứ ;))
azunite
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đề hôm nay về 7777
Dao2nd
TÍCH CỰC
13 năm
Nó tự cập nhật, nhưng Chrome cho nhanh.
HD-Happy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang sử dụng 6.0.2 cũng hay bị thoát "ngang xương", không biết FF7 này có sửa được lỗi đó k?
cái này có tương thích vs IDM chưa vậy các bạn
Tin rất hay! Vẫn dùng FF là chính vì nó có addons phong phú, theo ý mình. Tốc độ đã tự tweak rồi, Ram thì vô tư đê, 6GB mà 😁
Hay đấy firefox vẫn là ngon nhất. Google chrome nhanh nhưng...........
mấy cái addon chạy đc hết ko ta? IDM CC thì sao mọi người?
zhuming88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây bác : http://www.mediafire.com/?vifevwp6k54wc9e . E vừa test xong sáng nay.
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này dùng như thế nào vậy bác. e dùng idm 6.05 ạ
file .dmg dành cho MAC OS mà , em xài win 7 sao cài được, có ai hướng dẫn dùm .thanks
Danamuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá, kết FF từ rất lâu rồi, lâu lâu dùng Chrome nhưng vẫn dùng FF là chính
vẫn dùng FF thỉnh thoảng update thấy hôm nay v7 giảm ram thì thật tốt vì mình dùng máy có cấu hình thấp
Ngày trước mình rất yêu e FF, nhưng sau khi update bản mới thì e nó trở chứng, quay sang dùng Chrom, bây giờ cài FF7 vào vẫn thấy nó chậm hơn Chrom nên remove đi rồi, có ai cùng quan điểm với mình không
trời ak. bác để Link FF dùng cho Mac rồi,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019