Firefox ra mắt phiên bản mới cho Android, hỗ trợ trên 200 add-on

Duy Luân
2/2/2011 10:10Phản hồi: 37
Firefox ra mắt phiên bản mới cho Android, hỗ trợ trên 200 add-on
Thật là một tin vui trong những ngày đầu năm mới đối với người dùng Android khi Mozilla giới thiệu phiên bản mới của của Firefox Beta. Trong kì cập nhật này, hơn 200 add-on sẽ được hỗ trợ, tương tự như bản Firefox cho PC.

[​IMG] [​IMG]

Hầu hết các add-on quen thuộc với người dùng đều có thể tương thích với Firefox cho Android. Có thể nói đây là một trong những tính năng đáng giá mà chưa có một trình duyệt di động nào có thể so sánh với Firefox. Ngay cả tính năng trang trí Personas cũng xuất hiện giúp cho việc tùy biến trình duyệt trở nên dễ dàng hơn.

Ngoài ra, tốc độ duyệt web cũng được cải thiện đáng kể. Thử nghiệm trên Motorola Milestone, tuy vẫn còn những lần bị giật nhưng so với bản Fennec, tốc độ là rất nhanh. Tuy nhiên, việc chưa hỗ trợ Flash khiến cho nhiều người dùng không thấy hứng thú với Firefox. Hi vọng Mozilla sẽ sớm bổ sung tính năng này trong lần nâng cấp kế tiếp.

Các bạn quan tâm có thể tải miễn phí trên Android Market.

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anhbien
TÍCH CỰC
13 năm
Không có máy de test,symbian khong có firefox nhi
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt quá 😁 test ngay kẻo muộn => nhưng kô biết nặng và chậm như Dolphin HD kô 😔

Chúc chủ topic và toàn thể anh em tinhte.vn một Tết vui và ấm bên gia đình, một năm thành công vạn sự như ý :D
Củng hay đó.Rất đáng xem nhưng củng xen lẫn thất vọng khi firefox chưa có html5.Flash trên smart phone khó xài vậy sao?
Con số 200 Add-on nghe khủng bố quá....... Yêu Android quá...mới liên tục....
leha2000
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nặng quá........ Em test thử trên MS mà crash liên tục
Cái này chắc cũng nặng lắm đây...!😃để tải về thử!:dhehe
quythinh
TÍCH CỰC
13 năm
hix, sao bên iOS hay BB ko có nhỉ 😔
fire fox có hỗ trợ flash ko nhỉ,lần trước dùng bản cũ mà ko thấy chạy đc flash j cả nên lại remove :">
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Mình test trên Ms. Nó còn nặng hơn Dolphin HD, giao diện thì xấu hơn, thoát app ,mà ram nhảy tận lên 91 hãi thật.
Ngu ý của mình: cần để trưng bày độ khủng của máy và màn hình thì Dolphin HD đủ đáp ứng, khỏi cần filefox 😔
Firefox trên mobile chạy rất chậm, thua cả opera. Tuy có đến 200 add-on nhưng thiếu add-on flash nên cũng chỉ đến thế mà thôi. Cái personas thì cũng có thể coi là đẹp đấy nhưng mà chỉ với bản trên PC thôi, bản trên mobile cái thanh toolbar quá nhỏ, không thể khoe hết được personas
Chậc em nghe bác nói mà cứ sợ vãi tè.May mà chưa sài,đợi ý kiến anh em phản hồi.Thế mà lại hoá hay.Thôi quay lại xài safari cho lành ko ham hố add-on gì hết.
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Android cũng có safari luôn hả bác?
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
13 năm
MS còn vậy. Không biết con I5700 nó còn giật như thế nào với cái ram 180 nữa
cuộc đời chưa từng xài cái add-on nào nếu ko tính IDM 😁
tệ lắm thì cũng phải thêm cái adblock plus chứ bác, ko cài cái đó, vào mấy trang như 5giay nó giật cho tung ass :D
Tiếc là không (chưa) hỗ trợ flash nên em đành đợi bản final xem thế nào,chứ không có flash anh em bên IOS họ cười chết 😃
Android mạnh quá, h gì cũng có hết :eek:
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
ước ji` nó là chrom của google nhỉ..................
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ đc mỗi cái sync 1 phát cả mớ bookmark trên PC, còn lại nặng nề và dùng thì lằng nhằng.
hay quá, phải test thử mới được, trước giờ xài firefox cảm thấy hài lòng về add-on rùi, Dolphin thì add-on hay cũng ko nhiều, mà hơi chậm nữa, ko bít khi nào ra bản chính thức đây.
Ôi sao chưa có bản cập nhật thế này cho maemo nhỉ.
Hay FF quên rồi
Hix, con P500 của mình không được Support. 😔, ai có file chia sẻ với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019