Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fitbit Aria 2: Cân thông minh, có Wi-Fi sync với điện thoại, đo được độ mỡ, BMI... giá 130 USD

TDNC
20/2/2018 0:39Phản hồi: 30
Fitbit Aria 2: Cân thông minh, có Wi-Fi sync với điện thoại, đo được độ mỡ, BMI... giá 130 USD
Aria 2 của hãng Fitbit là một cái cân thông minh, tự động lưu cân nặng và nhiều chỉ số khác của tối đa 8 người dùng và sync dữ liệu đó với app Fitbit trên điện thoại để người dùng theo dõi quá trình tăng cân hoặc giảm cân của họ. Ngoài chỉ số cân nặng, Aria 2 còn đo được % lượng mỡ trong cơ thể (Body Fat), Lean Mass và tự động tính ra chỉ số BMI.

Bạn chỉ cần bước lên mặt cân, Aria 2 sẽ tự động hiện ra các chỉ số nói trên. Khi bạn cân nhiều lần trong nhiều ngày thìt Aria 2 còn tự động tạo thêm biểu đồ để bạn thấy được quá trình thay đổi cân nặng của bản thân, từ đó ra kế hoạch tập luyện thể dục thể thao cho phù hợp. App Fitbit trên điện thoại cũng sẽ tổng hợp các dữ liệu từ những smartwatch và smartband Fitbit mà bạn đeo để tổng hợp lại thành một bảng kết quả chung nhất cho bạn theo dõi.

Fitbit Aria 2 có hai màu, Trắng hoặc Đen, giá 129,95 USD.

Theo Fitbit
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ chỉ khi nào các thiết bị sức khoẻ có thể đo được huyết áp thì lúc đó thị trường mới có sự đột phá. Hôm trước đọc tin thấy Omron và Samsung đã có kế hoạch rồi. Hy vọng sẽ sớm thành hiện thực.
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cookie210206 cũng đang hóng có thêm tính năng ấy. Các cụ rất cần cái này 😁
Nó dựa vào đâu để tính ra BMI nhỉ? Phải biết chiều cao chứ?
@long van song Chiều cao do bạn nhập vào app.
Chỉ đứng lên cân thì nó dựa vào gì để phân biệt cơ hay mỡ mà tính được % mỡ (body fat) nhỉ??
@TACOMPUTER Không chuẩn lắm bác ạ, sai số khá nhiều, chơi cách truyền thống dùng kẹp cho nhanh. Em quan tâm chính đến mỡ nội tạng thì nó ko đo được, vẫn cứ phải khám sk định kỳ đều ở cty
hungthinh68A
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mr.ngoalong89 Mấy cái trò lừa tình để móc túi người tiêu dùng.
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungthinh68A Không phải lừa, mà là khoa học đó. Máy body test ở phòng gym thuờng khá mắc nên ít phòng gym nào trang bị. Body test họ dùng 2 điện cực qua 2 tay cầm vì đại đa phần người tập gym muốn kiểm tra tỷ lệ mỡ phần trên là chính. Nói về sai số thì đương nhiên, tỷ lệ mỡ/cơ là 1 khái niệm tương đối, lắm lúc sáng khác chiều khác mà bác.
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dunggrap sai chắc r, đo điện cực đó uống nhiều nc ít nc là khác bọt ngay, đo thật fai vào phòng khám chuyên r đo máy, chụp cắt lớp các thứ may ra chính xác đc 😆
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá cao thế... Hóng so sánh với cân xiaomi
@hunganhnp Chuẩn rồi hóng gì nữa. Cân xiaomi cân tất cả mọi thể loại cân này 😁
Cân xiaomi giá 500K cân tất😁
Alanwu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanff Thế bạn bị gì ? Muốn phản bác thì nói đầy đủ ra cái coi.
@Bạn và 500 Anh Em Thôi đi cha, tiền nào của đó, cũng như vòng tay xiaomi gen 2, đang ngồi ko cũng nhảy bước, ko chính xác đâu, fitbit thì còn tạm, vì có 1 e alta hr, lâu lâu nó cũng khùng điên, ở đó là hàng rẻ tiền
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
http://cuahangtcs.com/products/can-thong-minh-2-xiaomi. Nói về tính năng thì không thua em trên giá thì chỉ bằng 1/3.
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanff Cân xiaomi phiên bản 2 hình như tự đo đc hết mà
Alanwu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanff Cân xiaomi này có cảm biến đo body fat rồi bạn, bạn mới là không tìm hiểu gì cứ chăm chăm đi chọt người khác, có thù gì với thằng xiaomi này hả.
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@fanff Đọc kỹ vào bạn nhé. Đo được Body fat nhé. Đây là cân đời 2 không phải đời 1. Tất nhiên mỗi thương hiệu có một khách hàng riêng, con cân Mi 2 cạnh tranh ở chỗ giá rẻ hơn
Alanwu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanff Cân xiaomi nó có 4 cảm biến đo body fat trên mặt cân. Tất nhiên xiaomi không thể sánh với fitbit nhưng cách bạn nói chuyện thấy rất là phản cảm, bạn biết thì bạn nói, không biết có thể chọn cách im lặng để người khác khỏi nói bạn, thấy người khác nói về xiaomi cứ nhảy bổ vào chửi người khác, tôi thấy bạn nói người khác là "một thanh niên thiếu hiểu biết cho hay". Vậy chứ bạn hiểu hả, hiểu mà ăn nói vậy hả.
Cái cần nhất đó là cân chính xác trọng lượng. Mình đang dùng 1 chiếc thuộc hàng best seller trên amazon với rating 4.7/5, nhưng cũng phải cân 2, 3 lần mới cho con số chính xác.
@bud's Ông cần chính xác đến 0,001 kg để làm gì @.@
DuongPNJ
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà đang xài cái mi scale 1 của xiaomi thấy cũng ổn, nhưng nó ra cái mi scale 2 thấy cũng như cái fitbit này là đo mỡ đo đồ mà thấy sao sao ấy nên ko mua, mà trước giờ phòng gym nhỏ thấy chúng toàn xái tanita
Cái này hay, oánh dấu để mua
DuongPNJ
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi thấy a e tinhte dạo này cũng nên tổ chức cái ì ven về sức khoẻ dạng 30 push hoặc đua nhau về sk lấy giải cái chym vàng cũng nên
vitunet
TÍCH CỰC
6 năm
giống hệt mi scale 2, khác mỗi màn hình, mà màn con scale 2 đẹp hơn. Đang dùng mi scale 2
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy cái này thua mấy cái cân dạo hồi xưa đẩy ngoài đường, vừa thông báo bằng giọng nói chiều cao cân nặng béo phì...in ra giấy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019