Fitbit dẫn đầu thị trường wearable, Xiaomi thứ 2 và Apple đứng thứ 3

BaroTo
19/3/2017 7:16Phản hồi: 154
Fitbit dẫn đầu thị trường wearable, Xiaomi thứ 2 và Apple đứng thứ 3
Theo báo cáo mới nhất của IDC, năm 2016 vừa rồi, Fitbit đã bán được 22,5 triệu thiết bị và tiếp tục dẫn đầu thị trường wearable. Chiến lược phát triển sản phẩm của công ty có trụ sở ở San Francisco này là tập trung vào dòng thiết bị đeo thông minh theo dõi sức khoẻ và điều này đã giúp cho công ty bán được nhiều sản phẩm hơn các đối thủ vì tiếp cận đúng với nhu cầu người dùng.

Đứng thứ 2 là Xiaomi với 15,7 triệu chiếc Mi Band được bán ra trong năm 2016 trong khi đó Apple đứng thứ 3 với 10,7 triệu Apple Watch được bán ra. Apple đã tận dụng mùa shopping cuối năm để đẩy doanh số, chỉ trong quý 4 cuối năm hãng đã bán ra 4,6 triệu thiết bị gần bằng cả 3 quý trước cộng lại. Mời các bạn xem Infographic dưới để thấy mức độ phát triển của thị trường thiết bị đeo thông minh wearable toàn cầu.

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xiaomi đang rất thành công đây...
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Không ngờ doanh thu Xiaomi tốt thế. Bản mi band 2 đo nhịp tim chưa chuẩn lắm, được cái giá rẻ vô đối 😁
@linhduon55 AW gen 2 bản 38mm giá tối thiểu gần 10 củ...42mm giá tối thiểu gần 12 củ ^^
nforce
TÍCH CỰC
7 năm
@PentiumT Đo sai đều như nhau bạn nha. Bước chân thì mình so cả SS lẫn Mi lẫn Fitbit rồi luôn. Chênh nhau không bao nhiêu.
vitkon
CAO CẤP
7 năm
@linhduon55 Apple watch thì không có 3-4 triệu đâu bác. Giá gốc trên site chưa có thuế thì từ 269$ ~ 5,5 triệu/cái rồi.
linhduon55
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vitkon Đoán bừa thôi bác, chỉ biết nó đắt, ko định mua nên ko để ý
Đồ xiaomi thì ngon thôi rồi so với giá tiền.
Mình dùng em miband 2 được tuần. Con gái nghịch sạc, ko biết, vứt. Em nằm trong tủ.
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@macci Không bảo hành, đổi mới gì đc hả bác?
macci
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MoNoJi mình mua lazada, trả hàng hoàn lại tiền
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@macci đó là trong 7 ngày đầu hay đại loại vậy phải không bác? em xài 3,4 tháng rồi
macci
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MoNoJi 3, 4 tháng thì ko trả đc rồi, chắc còn bảo hành thôi
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
Em dùng miband để nhận thông báo với cả đo giấc ngủ là chính. Không quan tâm nhịp tim với mấy cái tập thể dục cho lắm.
Quá đủ cho nhu cầu của em với cái giá 360k
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanggiangsc Cái này mình chọn rồi, trên android là dùng heart rate assistant nhưng cũng không chính xác
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@ndta13 Thế thì nguy hiêm quá :eek:. Không biết em có hiểu đúng ý bác không nữa :🆒
ndta13
CAO CẤP
7 năm
@nemo1810 Vậy chắc là đúng rồi đó 😁
khungtd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimi_emyeu Shopee dang sale 360 kìa của TCS tiếc là còn con pebble steel nếu không cung quất rồi
Ngon
😁:D:D Sam vẫn có trong Top 5. Tưởng èo èo 2-3 sản phẩm thế chứ lại đc chứ nhỉ :D:D:D
Garmin đắt vãi nồi ra bảo sao lẹt đẹt, hi vọng nó giảm tí đê còn hốt =)).
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@supperchym Bán được ít thiết bị còn doanh số và lãi thì không biết thằng nào lãi hơn 😆. Vẫn chưa thấy thông tin về số liệu này
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@supperchym Garmin nó tăng dần thị phần hàng năm đấy, có điều nó quá đắt nên độ phổ dụng không cao.
Đổi lại khi luyện tập thì đeo mỗi nó là được còn mấy thằng kia phải mang cả điện thoại.
trungkn
TÍCH CỰC
7 năm
fitbit ngon vãi nồi,... nhưng và vẫn thích anh xiaomi hơn, ngon và rẻ 😁
Bà chị đi Mẽo mua cái fibit alta, về mở hộp ra là cái sạc nó gãy 1 bên sẵn rồi giờ mỗi lần sạc cực vãi ra mà ko biết thay ở đâu. Anh em nào biết chỗ thay chỉ giúp với ạ, xin cảm ơn 😃
Đang xài xiaomi pace và khá hài lòng 😁
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
cho
xin link roup xiaomi lazada không bạn . trên facebook nhiêu quá mình không biết link nào cả mà tham gia
@lehunghmu IMG_1150.PNG
Bạn seach cái này là ra
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@hung_hy88 Có link ko bạn. fb nó tìm kiếm dựa trên nhiều thứ lắm, nhiều khi có người search ra, có người ko. Như mình search tên ko ra.
@gaucon3503 Mình dùng trên điện thoại, lại đăng nhập fb bằng ứng dụng nên ko coppy được link,😔
tienlagi944
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lehunghmu đây bro
https://www.facebook.com/groups/xiaomivietlazada/?ref=bookmarks
@gaucon3503 Bác mua chưa? Hôm nay lazada giảm giá miband 2 con 358k kìa
http://www.lazada.vn/vong-deo-tay-xiaomi-miband-2-den-2444009.html?campaign=sinh-nhat-lazada-gala-cong-nghe
hèn gì miếng dán da miband của khacten bán chạy như lợn con
ndta13
CAO CẤP
7 năm
@cuhiep Tấp vào lề anh ơi 😁
lhtrung2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Seeder chính hiệu la đây haha. Pak thật là bá đạo hehe😃
@cuhiep có bán hả anh hiệp
unsigup
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Quảng cáo trá hình 😁:D
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai giải thích dùm em là cái vòng fitbit ngoài tính năng và thông số giống hệt miband 2 thì có cái gì đặc biệt hơn ko mà giá em nó hơn 3 triệu ghê thế!!!!!!!!!! pin cũng chỉ có 5 ngày, tiền đó em ra xúc đồng hồ thông minh samsung luôn ko sướng hơn à, vậy mà doanh số nó cao nhất nữa mới ghê chứ!
@openincs Mấy cái đó phải kết nối vô diện thoại rồi bật chế độ chạy bộ thì nó mới ghi nhận.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@hiepthong Chạy cầm cái điện thoại đi theo không ổn lắm đâu, nhất là chạy lâu.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@ktstuan83 Vì người dùng nó có mục đích thật sự thôi, và đối với những người đó bỏ ra 3 triệu để có được những khả năng nó mang lại không thành vấn đề. Xào mì chỉ làm cảnh thôi!
@openincs Mình mua cái band đeo đt lên cánh tay nên chạy vô tư.
Chỉ có 2 năm mà thiết bị theo dõi sức khoẻ bán ra tăng gấp 3 lần. KHiếp thế nhỉ.
Vậy thị trường tăng trưởng chứ có phải giảm sút đâu.
So sánh thế hơi khó em ơi. Thằng Apple Watch anh thấy nếu về chức năng còn thua kém nhiều thứ mà đắt gấp mấy lần. Nhưng mình vẫn thích đeo Apple Watch hơn
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien Apple watch nó là đồng hồ thông minh anh à nó phải hơn vòng đeo tay thông minh chứ, với lại hàng apple thì lâu nay chất lượng đi cùng giá cả ko ai bàn cãi, e chỉ ko nghĩ ra là vòng fitbit có gì đặc biệt hơn các vòng đeo tay thông minh khác mà giá lại cao như vậy thôi
@luutrungkien Ghê thặc, smartwatch thua tính năng smartband luôn 😁...mấy anh lớn cứ thích đùa với con nít ghê...
@Cupertino Lạy bác ở trên so sánh.
@ktstuan83 Uh sorry cái này anh nhầm về định nghĩa. Dúng là Smartwatch phải hơn thật. Sorry em.
Anh chưa dùng cái Fitbit nhưng anh thấy mọi người đánh giá cao. Với lại theo cảm quan anh nhìn thì nó là cái đẹp nhất trong số các smartband còn lại. KHông biết có phải thế mà nó giá cũng cao hơn không.
@Cupertino Annh xin lỗi anh nhầm về định nghĩa. ĐÚng là trước giờ cứ coi vòng đeo tay là cạnh tranh với Apple watch nên nghĩ thế.
ý bác Hiệp là mấy thằng dán miband ng như lợn con à @_@
Có loại nào màu mè mà rẻ dành cho pé gái k các bạn
phatphi1994
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết mấy cái hãng kia thế nào chứ xiaomi giá rẻ pin trâu cả tháng, lại có bài review nhịp tim nè
https://cellphones.com.vn/sforum/sanh-kha-nang-nhip-tim-cua-mi-band-2-apple-watch-va-fitbit-blaze-dung-tuong-cu-dat-la-ngon/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019