Fix Themes Symbian trong suốt! [Updated cách Fix cho Belle]

thanmanh
11/10/2011 23:56Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

botay luôn

fix dùm mình theme này dc ko

http://www.mediafire.com/?ffs2pynaa61vw06
giúp với thanmanh ơi, sau khi mình fix option menu xong thì vẫn còn viền bên ngoài của theme mặc định belle, thanmanh có cách xóa luôn không?

thanks
@oo0oo Chuẩn 😁
Từ khi lên Belle là phải tập làm quen với mã ID. Đa số những phần cần fix cho Belle đều ko có tên cụ thể.
Còn vấn đề bạn nêu ra đã đc giải quyết theo cách của oo0oo
Tuy nhiên mình đính chính thêm là
1- Mã 27f3 đến 27fb là phần khác, nó chỉ liên quan đến option menu thôi.
Có lẽ là option hiện lên khi ta nhấn và giữ 1 phím chức năng ở bottom bar.
Do ko có FP1 để test nên chỉ dựa theo dữ liệu Carbide.UI mà phán đoán thui :p
2- Để fix chính xác phần còn thừa ra trên option menu (Chỉ có trên Belle FP1) ta chỉ cần thay từ 2825 đến 282d là đc rồi :D
@oo0oo cám ơn bạn, nhưng cũng còn lỗi ^^ he, thui dùng tạm cái cũ vầy! trông cũng đẹp!
@oo0oo cảm ơn bạn nhiều lắm^^.
Cho mình hỏi theme không có cái vạch ngang trắng trắng trong các mục cài đặt..., giờ muốn thêm nó thì làm thế nào nhỉ?

@Chủ topic cho xin cái theme chụp screen trong hướng dẫn với. Thanks
@ntv_79 Làm trong suốt vạch trong các menu bạn vào SisContent mở file .skn sau đó chọn nhãn colours, đánh vào từ khóa separator
Thay đổi tất cả các mục liên quan đến separator thành màu đen
Lưu lại và test 😁
Chúc vui vẻ
@thanmanh ý mình là nó đang trong suốt giờ muốn nó hiện, vì không có mấy vạch đó nhìn trống chơn ko đẹp! Vậy cứ cho nó thành màu đen nhỉ!
@ntv_79 Không, nếu cho hiện lại thì bạn chon màu khác màu đen ấy 😁
@thanmanh Ok, cảm ơn bạn. Tiện thể bạn cho mình hỏi luôn entry của tất cả các hình nền được không? hs, cái topbar kéo xuống, trong lịch, trong nhạc... Thanks
@thanmanh Đã đổi màu tất cả separator mà vẫn không hiện các vạch ngang?? Ai biết chỉ dùm các vạch kẻ ngang kiểu thế này
Ý nhầm :p
Ko phải sửa thành màu đen mà thành màu trắng 😁
nam9d
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi, cho mình xin nik yahoo dk ko, mình có 1 vài điều muốn hỏi
Bạn dẫn link themes mình test hộ 😁
@thanmanh Theme đây https://www.box.com/s/f36532351c84b86c476f, bạn test và add giúp mình nhé. Nếu có thể thì fix luôn giúp mình cái chữ ở cửa sổ khi bấm nút nguồn thành màu trắng với. Thanks trước!
Bạn test thử xem ntn nhé
http://www.sharebeast.com/r7ko2bhkosom
@thanmanh OK rồi, thế mà mình ko làm được, nhưng các đường kẻ nó hơi trắng quá thì phải, bạn làm nó mờ mờ như trong theme của bạn ở topic này được không?. Thank thanmanh nhiều nhé! 😃

Hi, tiện thể comments luôn cái theme bạn fix trong topic này rất đẹp, có 1 số điểm nếu fix thêm sẽ đẹp hơn: Hình nền đẹp, nhưng có phần chữ ở dưói nhìn hơi rối. Các nút ở các popup chưa thể hiện rõ nhìn nhiều khi bị lẫn giữa nút và nội dung trong popup. Phần chạy chạy trong khi cài đặt nhìn chưa đẹp lắm vì cái nền vẫn bị 1 khoảng chưa semitran và cái ô vuông ở góc popup khi báo cài đặt xong cũng còn 1 ô nhỏ chưa semitran. Một cái nữa trong bàn phím gõ chữ và số là khi bấm vào nó thường có cái số 2 hoặc cái gì đó đã bấm lần đầu tiên. Bạn test lại xem có fix được ko nhé 😃
nam9d
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.onsmartphone.com/download-greece-beach-114639-for-nokia-n8 bạn ấy cho mình cáì viền ở trên nóc thành màu xám tối nhé, với cả số gọi, bàn phím nhắn tin, giao diện nghe nhạc, ..... từ xanh thành màu xám tối hết nhé, giúp mình với, mình cảm ơn
Chủ topic cho hỏi cái hình trong nút bấm gọi và nút xóa ở trình bấm số là cài gì nhỉ?
@ntv_79 nút bấm gọi: telephony: normal answer button
nút xóa: clear key
@oo0oo Mình hỏi cái hình ở giữa 2 cái nút đó nó có phải nằm trong mấy cái đó luôn không hay entry khác?
@ntv_79
Không rõ ý bạn lắm,như trong hình nhé:
1: telephony: normal answer button
2: clear key
@oo0oo Đúng rồi đó bạn, nhưng mình hỏi cái hình đỏ đỏ có chữ C (ở nút xóa) và hình cái điện thoại trắng ấy. Vì mình đã thay thử 2 cái trên nhưng hình vẫn thế
cái này hồi trước mình thay được nhưng giờ quên mất rồi,đợi mình khoảng 15-20 phút nữa mình tìm lại xem đươc không.
@oo0oo OK, thanks, và bạn biết cái khung search và cái icon trước khung search khi bấm icon search trong menu không chỉ mình luôn với nhé!
@ntv_79
Hình contact:
telephone: log dialer white
hình chữ C:
dialer: clear key
còn cái khung search và cái icon trước khung search là như nào bạn up hình lên mình mới hiểu
@oo0oo Hi, thanks. Mình đang mod một vài thứ nên không chụp hình được. Nhưng bạn vào menu, bấm hình kính lúp ở giữa thanh bar dưới cùng màn hình nó sẽ hiện ra cái ô nhỏ nhỏ để nhập chữ và ở trước cái ô đó có cái icon (thường là hình cái kính lúp) ấy
@ntv_79 Cái này thì mình chịu;)
OK, thank bạn nhé, sắp có theme đẹp chia sẻ cùng mọi người rồi 😃

Còn cái hình ở chỗ đó khi bấm vào nữa bạn ơi!
@ntv_79 telephone: answers arriving/waiting call white
@oo0oo Hô hô, thanks nhé, mấy cái đó cái có cái không. Nhưng cứ xóa đi là nó về mặc định lại đẹp.

Ah, còn một cái nữa ai biết chỉ dùm: Đó là cái khu vực lựa chọn khi bấm vào các mục ví dụ trong các popup, trong cài đặt, icon... nó là cái nào nhỉ? (Đẹp nhất là kiểu trong theme meego by fsx bấm vào icon nó sáng lên ở đường viền)
Đây như khu vực xanh hình này
có ai biết chỉ em với ạ 😔
em muốn thay bàn pím qwety đứng thì tìm với từ khóa gì trong theme ạ?
@meoden05 Down phần hướng dẫn của chủ thớt về là có hướng dẫn bằng ảnh đó. Xem lại mấy trang trước nhé!
Hình ảnh trưc quan hơn tuy nhiên HD mình nghĩ khá chi tiết và rõ ràng mà

4- Fix bàn phím nhập liệu Qwerty
+Phím nhập liệu (để nhập ký tự A->Z, 0->9, ký hiệu,...)
-Phím ở Keypad area button normal state.
-Màu chữ ở input text.
+Phím chức năng (Phím Enter, di chuyển, xác nhận, Shift, chuyển chữ <->Số, option,...)
-Phím ở Normal function button.
-Màu chữ ở Function button icons
+Pop-up khi ta nhập liệu để thông báo đã bấm phím nào:
-Pop-up ở Char button.
-Màu chữ ở FS qwerty / VKB / .... character preview popup.
notepad mặc định vẫn đọc đc tuy ko hiện hình ảnh 😁
@thanmanh thank bác. 😕
Được mà, bạn thử xem ;)

Bạn biết cái khu vực xanh xanh là gì hay entry nào không?
Cái phần màu xanh trên là input highlight
bạn ơi giúp đỡ mình 1 chút đc không, mình muốn edit cái cột sóng 2G của theme này cho nó hiển thị cột sóng mặc định của máy thôi thì làm t.nào vậy 😃
@thanchetdepchaj2 vấn đề này mình biết nhưg chờ đến trưa đc ko, mình đag đi làm nên ko nhớ chính xác
@meoden05 hi bác cố giúp e nhé, cảm ơn bác 😃
@thanchetdepchaj2 bác tìm từ khoá signal icon , tìm thấy thì del nó đi nha. mình đã test ok
@meoden05 hi cám ơn bác, để mình test
oke thành công mĩ mãn bác nhé 😃
nam9d
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi, sao chưa fix cho em cái themes em post lần j à, chờ mãi chưa thấy
@nam9d Sorry, dạo này bận wa
với lại đang test CFW nên ko có tg
Mình có up cách fix rồi đó bạn xem tham khảo nhé 😁
nam9d
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanmanh cố làm cho mình đi mà, đọc mà mình ko hiểu j cả, cố gắng fix hộ mình đi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019