Flash cho Android, WebOS, BB, tablet sẽ có mặt trong nửa cuối năm nay

niky
18/4/2010 15:34Phản hồi: 23
Sau sự có mặt của Creative Suite 5 thì hiện nay, mối quan tâm lớn nhất của người dùng đối với Adobe chính là việc phát hành Flash 10.1 cho các di động chạy Android OS, Blackberry OS, và WebOS như đã hứa. Đáng tiếc rằng việc đó lại bị hoãn, thông tin nhận được sau cuộc trò chuyện trực tiếp giữa ngài Shantanu Naraye, Chủ tịch kiêm CEO của Adobe với kênh truyền hình Fox Business.

Theo lời phát biểu của chính vị chủ tịch Adobe trong video trên (đoạn từ phút thứ 4 trở đi), Adobe Flash Player 10.1 sẽ được phát hành cho các nền tảng hệ điều hành di động như đã nêu bên trên trong thời gian nửa cuối năm nay. Điều nay có lẽ gây khá nhiều thất vọng khi mà người dùng đã chờ đợi từ khá lâu sự xuất hiện đó. Tuy nhiên, điểm an ủi còn lại từ phát biểu của ngài chủ tịch chính là lý do trì hoãn việc phát hành Flash Player 10.1: đang được phát triển thêm để phù hợp với các tablet - hầu hết được dự đoán là sẽ sử dụng Android OS và Chrome OS.

Và khi được MC đài Fox Business hỏi về việc "hục hặc" gần đây giữa Apple và Adobe (cũng liên quan đến Flash) thì ngài Shantanu Naraye lại miêu tả điều đó như là "một thương vụ không đạt mục đích phát triển của cả 2 bên chứ không đơn thuần là vấn đề kỹ thuật".

Nguồn: Engadget, Fox Business
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sangahri
ĐẠI BÀNG
14 năm
coi bên engadget công nhận bọn họ cũng như mình mong có flash rùi lại nổ ra tranh cãi vì iP => thật tình em thì chằng thix tý nào dù đang xài iP mỗi đt khác nhau OS thì sao lại đem ra ss chứ
Đợi chờ..............mòn mỏi..................:sleep:
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Tốt rồi, quả này anh em Android lại được thỏa mãn vụ flash rồi nhé, chúc mừng mọi người.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Ớ, em làm gì mà chém em. Vụ tranh luận N900 và MS chỉ là tranh luận thôi. Chứ em có phân biệt đối xử đâu. Quan điểm của em là điện thoại nào phù hợp với mình thì mình dùng thôi, không có chuyện vùi dập và nâng đỡ đâu. Thân
èo, mà những cúi năm, lâu quá, oy oy oy
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
LoL, thế tóm lại là iPhone, BlackBerry, Android, WebOS tính tới thời điểm này đều chưa có flash.

Nhưng các bác chuyên thương thay khóc mướn thì chỉ chỉ trích iPhone vì "ảnh hưởng tới quyền lợi end user" ^.^

It's hilarious :p
---> Android đã có flash rồi, nhưng chỉ cho các máy android của HTC hoặc các máy khác uprom của HTC. Nhìn chung là flash khá mượt, có thể xem phim online, chơi games...
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Nhưng bọn kia thì mong mỏi có flash (kể cả 1 phần iPhone user), và sắp được hỗ trợ trừ hết iPhone ra. Chỉ có 1 số phần tử iFan cuồng nhiệt cứ gào lên "tao éo cần flash" nên mới bị quăng gạch. :running:
Chán nhỉ gần nửa cuối năm mới có h mới có tháng 4 😔
BB cũng có , không biết 4.5 có được hỗ trợ không , mà đợi lâu quá
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
chỉ mong 1 ngày nào đó BB có full flash như trên máy tính để e cho bạn gái e chơi nông trại vui vẻ :eek:
sẽ chung tình vói bb 8820 khi e nó có flash....... mà ae cho biết flash có fải để xem fim trên browser ko ?
Em nghĩ 8820 khó mà có thể có flash vì cấu hình nó yếu wa. Flash dùng vào nhìu cái lắm như coi clip , chơi game trên web... 😁
Hehe thế là em BLACK BERRY BOLD 9700 của mình sẽ có flash rồi nhé ....! Tha hồ mà lướt web
Hehe thế là em BLACK BERRY BOLD 9700 của mình sẽ có flash rồi nhé ....! Tha hồ mà lướt web
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
sặc tiết ! Symban với winmo lướt nét flash từ lâu rồi mà giờ mới thông báo có cho các hệ điều hành khác thật là chậm chạp thua cả máy kô có hệ điều hành của SS mới ra chạy flash kìa
gollum
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thiệt vậy ah =)) hâm mộ quá đi =))
kaka

that dang tiet! ai cung hieu biet nhu vjrus thi k biet chung nao moi phat trien, ban goi flash tren symbian la flash ah. o day la full flash ban oi, nen tim hieu roi hay binh luan. sory vi dag dung dienthoai khong viet dau duoc.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Tuyệt quá... nhưng mừ phải chờ hơi lâu...híc 😔
có hy vọng vẫn hơn là không ... chả bù cho IP .. hix
hi vọng các bác sẽ sớm nghiên cưu ra trước hẹn. cho android fans và Milestone được nhờ nhỉ ^^
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Có đó bạn ơi, flash chắc chắn sẽ ra cho Android trước khi bước sang tháng 7 năm nay. Mừng quá :x

Lại có thứ để chờ đợi rồi..........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019