Flash firmware:hack phone các đời máy và fw mới

hoanghai2908
4/2/2010 4:58Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vẫn lỗi như cũ. bác hoanghai đâu rồi , cho e phương án giải quyết phát .
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
ax khó chịu thế, hack dc cũng là 1 nghệ thuật đây
nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ý mất tích rồi . Topic khác vẫn tham gia mà topic này thì ko thấy bác ý đâu .

Chắc là bó tay , chưa tìm ra phương án ....
vâng mình bó tay mà lại đưa file lên cho các bạn và đưa cả hình làm trên máy của mình,tìm còn có cả video đấy,ko chịu đọc kĩ rồi nói này nói nọ.Vấn đề mình k vào topic này hả,tự dưng nó bị người ta quẳng qua 1 chỗ khác mà ko đc thông báo,nó ko ở chỗ vốn là của nó,ko vào thường xuyên,vậy đc chứ :eek:
trích tạm cái comm của bạn khác
nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kinh , bác tự ái nhanh thế .
Hè hè . có thế này bác mới thò đầu ra chứ .😁

Thì vẫn biết là bác làm dc trên máy của bác , nhưng mà em làm theo cái hướng dẫn kia của bác thì nó báo lỗi file ko thích hợp to chình ình kia kìa . Bác xem thế nào , giải quyết giùm em phát .

Bác làm 1 quả chi tiết hơn để mọi ng biết mà sửa chứ :|
Em không hiểu chỗ này phải làm thế nào....! Cảm ơn anh góp ý, anh có thể chữa giúp em cái lỗi phía trên không....?😕
bạn call mình đi,mình sẽ chỉ rõ hơn
nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
OKie . E đã hack xong . Thanks các bác nhiều nhiều .
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
hack dc rồi à, gợi ý mình cái, cho cái hình chỗ edit là ok rồi
nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác đừng copy đè file hack down ở page 1 kia vào thư mục products của phionix mà cho ra 1 thư mục nào khác .

Sau đó vào phần Update Firmware của phionix , chọn product , nhìn xuống dưới khung update firmware , ấn option , sau đó chọn lại đường dẫn file hack down về , Ok và tiếp tục làm bình thường .
Như của em , nó báo thừa cái file gì của thế nhớ ý , em xóa xừ nó đi , update vẫn vô tư 😁

bác cứ hack bừa đi , có gì PM hoặc alo theo chữ ký . hoặc gọi cho bác hoanghai ý , bác ý rất chi là nhiệt tình ....

Khó khăn nữa thì tối bật teamviewer mình vào xử lý cho :D
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
mình cũng bị dư cái file thẻ nhớ luôn, xóa luôn
Em vừa lấy được Cer, Key rồi nhưng không biết cách Hack, có bác nào có hướng dẫn chi tiết Hack không giúp em với. em dung 5800.
Em vừa lấy được Cer, Key rồi nhưng không biết cách Hack, có bác nào có hướng dẫn chi tiết Hack không giúp em với. em dung 5800.FW 40.0.005, cap nhat ngay 29/12/2009
chà bác HoangHai hỗ trợ luôn cái 5800 v50 đi :p
bạn down cái này về flash vs JAF 😁
http://azsharing.com/u3motntz6ma0/hackfw50.rar.html
file hack FW cho 5800,chép đè vào thư mục chứa fw và flash vs JAF nhé 😁
- 5 HomeScreen
- Theme Effects SlideSpin
- Cache chuyển từ C sang E
- Tắt bớt một số ứng dụng khi khởi động
- RomPatcher+
- Chặn gửi tin nhắn tới Nokia sau khi Flash hoặc format
- Tắt thông báo khi sử dụng phần mềm Java

C5-00 fw 31.002 down file đính kèm,sử dụng phoenix để flash

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
rm645_031.022_U000.000_prd.uda.zip
khi dùng phoenix 2010 nó có thêm cái content memory card thì cứ xóa bỏ thôi ko ảnh hưởng j đâu ;)
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
đã edit file hack chạy xong ko thấy chương trình để chạy hack, có cần chỉnh gì nữa ko mấy bác
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
ok đã hack được con E52, muốn hack vĩnh viễn dc ko bác hoanghai
riêng con này và E72 mình bó tay hack vĩnh viễn 😁
file hack cho E72 fw31,sử dụng JAF hoặc phoenix để flash 😁
rm530_031.023_U000.000_prd.uda.zip
em làm mấy lần rồi mà ko được toàn báo lỗi file bác cho,bác làm ơn hướng dẫn cách khắc phục giúp em với.thanks bác
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình mới hackphone cho máy E72 của bạn. Chỉ cần dùng helloOX 2.03 là được thôi mà. Rất đơn giản và nhanh(chỉ mất khoảng 15 phút để hack)

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:35 PM ----------

À bạn hoanghai cho mình hỏi là mình dùng 5320 fw5.16. Trước đây khi dùng fw4.13 thì đã hack được rồi. Nhưng sau khi up fw lên 5.16 thì hình như máy phải hack lại. Vậy nên dùng phần mềm nào để hackphone N5320 fw 5.16 vậy bạn....?
Bạn cập nhật thông tin đi, chứ E72 fw 031.023 bạn bảo người ta dùng HelloOX thì hack đến tết 😁
Còn 5320 fw5.16 vẫn dùng HelloOX thôi, bạn dùng bản nào chém được thì dùng
cho em hỏi là tại sao 1 số máy khi flash lại cần dùng jaf mà không được dùng phoniex ( vì nói là die phone ); trong khi anh bày em đọc nãy giờ toàn thấy hướng dẫn dùng luôn phoniex để flash kèm với file hack...
file cook uda khi flash nó sẽ nằm trong ổ C,dùng phoenix hay JAF đều được,nhg sử dụng phoenix sẽ ngắn gọn và dễ hơn
file cook rofs2 sẽ nằm trong rom và ko bị mất đi sau khi format,JAF ko check như phoenix nên có thể dùng để flash nhg file này
Nokia X6-CFW by hoanghai

[​IMG] [​IMG]

Add rompatch + (installserverFP2,openall,no show open apps)
Cache chuyển từ C ->E
Tắt tiếng chụp hình
Tắt thông báo ứng dụng Java
Font mặc định đọc được nhiều loại ngôn ngữ
Hiệu ứng slide spin
.... 1 số thay đổi nho nhỏ 😁
Chép đè 2 file vào forder fw,flash với JAF

http://azsharing.com/gnnpz1ocyizr/hack_X6_v20.rar.html
Cái này hay đây, để rảnh thử cái xem sao, bây giờ dành time đánh CF tý ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp