Flash Player 10.2 cho Android sẽ được phát hành trong tuần sau

babybungbu
11/3/2011 23:4Phản hồi: 42
Flash Player 10.2 cho Android sẽ được phát hành trong tuần sau

Hơn một tháng sau khi phát hành bản Adobe Flash Player10.2 cho máy tính, Adobe vừa qua đã công bố thời gian cung cấp phiên bản này cho những thiết bị di động chạy hệ điều hành Android. Cụ thể, vào ngày 18/03, tức thứ 6 tuần tới, hãng sẽ chính thức phát hành Flash Player 10.2 cho Froyo 2.2 Gingerbreard 2.3. Đồng thời, một phiên bản beta cho phiên bản Honeycomb 3.0.1 cũng được ra mắt cùng ngày.

Phiên bản 10.2 hứa hẹn sẽ đem lại nhiều cải tiến về hiệu năng nhờ vào sự khai thác sức mạnh của BXL lõi kép và chip đồ họa tích hợp trên các mẫu smartphone như Motorola Atrix 4G hay LG Optimus 2X. Đối với bản cập nhật 3.0.1 cho Honeycomb, Adobe đang phối hợp tích cực với Google để hỗ trợ tốt hơn cho phần cứng, trình diễn HD và video chuẩn H.264. Trên các máy tính bảng chạy Honeycomb, Flash Player 10.2 cũng sẽ hỗ trợ tốt hơn khả năng cuộn trong trình duyệt, và đặc biệt hỗ trợ luôn những trang web sử dụng nội dung HTML. Do được tối ưu hóa riêng cho Android 3.0, FroyoGingerbread sẽ chưa được hỗ trợ các tính năng này.

Nguồn: BGR
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ulquiorra
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi vọng một ngày Android sẽ đánh đổ apple 😃
chẳg ai đánh đổ ai cả,mổi cái có cái hay riêng và chỗ đứng trong thi trường riêng,em thì vừa ios ip4 vừa android HTC desire HD thấy cái nào cũg hay cả?ngay cả điện thoại của bác "mao trạch đông" cũg có chỗ đứng trong thĩ trường việt nam vậy?bác phát biểu thiếu tinh tế quá
sẽ chẳng bao giờ có ngày đó, vì hai hãng có hai hướng đi riêng, chỉ cỏ thể xảy ra điều đó khi hai hãng đều có đối tượng khách hàng chung.
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Ráng đợi cài cho con ss xem sao.
khó lắm bạn ơi.Hãy nhìn cảnh người ta xếp hàng để mua Ipad2 thì bạn sẽ thấy sự thống trị của Họ nhà Táo trong mảng Sờ mát phôn này còn dài dài
họ mua chủ yếu để bán lại cho ai không mua được thôi.chứ ipad chắc cũng không chịu được lâu trước làn sóng adroid đang nổi lên đâu
cũng không nên nói thế, bạn à. trên tay mình ss i9000 và ip4 này, cả 2 cùng có sức mạnh công nghệ mỗi cái có điểm riêng mạnh mẽ của nó tuy mình có phần nghiêng về i9000 vì cái màn hình và cái flash này đây, mình cũng đang chờ update 10.2 xem sao
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Android vẫn kiên trì với flash và ngược lại adobe cũng vậy, kể ra có flash trên smartphone cũng tiện, cứ mỗi lần muốn coi hoặc phải sang yt sear, hay phải mở mt cũng bất tiện. Chờ xem bản mới này tn.

Gửi từ HTC HD2 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng giống hồi vn thời bao cấp người cũng xếp hàng mua rau muống í mà bác i-phân ạ!

bác kích động quá!
người ta chỉ phản ảnh đúng thực tại thôi mà.
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Bóc tem" thì k nên dùng ở tinhte bạn ạ!
android còn mạnh và vươn xa hơn rất nhiều....có thể một ngày nào đó sẽ thống nhất giang hồ trong thời thế tam quốc chí này (Win 7 - IOS - Adroid) 😁
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
haiz eclair coi như là bỏ xó mỗi Froyo và Ginger là đc lợi.chán thý mồ
ko biết đợt này có hỗ trợ cho i 5503 ko nữa 💀
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng ko nên như vậy, độc quyền ko thể tạo sự phát triển và ko lợi cho ntd

cac. Bac oi. the khi nao. no phat. hanh. thi. minh chi viec Len market tai ve. cai. dat la okie thoi. ak
chỉ vậy thôi. hoặc sẻ có yêu cầu update khi có version mới
Muốn dùng android quá rồi 😁 ... thi xong làm con optimus 2x cũng nên :x
Thật sự Android vẫn còn rất nhiều bất cập. ước gì thêm được phần quản lý tắt ứng dụng như Maemo nữa có phải thích hơn không. suốt ngày phải Kill apps chán quá đi.
Có lẽ bạn quá cầu toàn, auto kill chỉ có tác dụng nhỏ thôi, còn maemo nếu hay thì đã có nhiều nhà phát triển rồi chứ ko phải yểu mệnh như thế
mình dùng nmoto milestone overclock lên 1200000 mhz kô biêt có chơi đc cái này kô nhỉ
Hihi, sắp có flash 10.2 rồi, hy vọng nó cải thiện đáng kể hiệu năng 😃
FP phiên bản hiện tại đang là mấy chấm thế các bác nhỉ?
hí hí, càng ngày càng thik android mặc dù ko thik = bb 😁
xem clip trên web thì tuyệt,xem phim thì chủ yếu trên pc hoặc laptop ai đủ kiên nhẫn xem trên mobile.có nữa clip up trên youtube mời trải nghiệm trên ipad hoặc iphone.mình yêu cộng nghệ nhưng thiết thực nhất mình dùng và cái gì đào thải ko cần thiết đừng nên cố chấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019