Tết Tinh Tế

Tết Tinh Tế

Flash trên playbook vs xoom
avenk
12 nămBình luận: 14
Các bác nào dùng Playbook cho em hỏi chất lượng flash trên playbook như thế nào ạ? Chơi game trên zing hay xem phim online có bị giật hình ko? Em dùng xoom đã update lên 3.1 và flash lên 10.3 nhưng vẫn không cải thiện được chất lượng lắm. Theo như em biết thì flash đã được built in trong PB và QNX cũng là parter của Adobe từ lâu nên chất lượng flash chắc phải hơn nhưng chưa có dịp cầm trên tay nên chưa so sánh được. Có bác nào dùng rồi xin tu vấn cho em với ạ. Thanks các bác.
14 bình luận
Mình nghĩ PB sẽ hơn bởi PB rất được RIM chú trọng đến Flash . Flash là điểm mạnh của PB chả nhẽ lại thua XOOM sao nhỉ . Cái này phải để các cao thủ từng xài XOOM và PB mới oánh giá được
Riêng video hay game online phổ thông hiện tại thì 90% là ngon lành trên PlayBook. Video giật hay không là do đường truyền. Flash gần như không ảnh hưởng đến việc xem Video. Flash chỉ bị chậm và lag đối với games/apps cần đồ họa nặng nề hay phức tạp và nhất là hiệu ứng slow motion.

Bạn nên kiểm tra đường truyền 😃 Xoom của CUHIEP xem video rất bình thường cũng như PlayBook. Ko bị giật gì cả. 😃
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cầm cả 2 con so sánh thì pb hơn toàn diện riêng về khoản lướt web. Thứ nhất là màn hình xoom tối quá kể cả để max, 2 là cảm ứng pb hơn nhiều ,cấu hình thì đều thừa để tải flash thông thường nhưng xoom em cảm nhận vẫn thấy giật hơn ( có thể vì nó to hơn 😃 )
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng cảm ơn ý kiến của bác. Về độ sáng màn hình của xoom thì e có dùng adjbrightness để tăng độ sáng lên nên đây không hẳn là vấn để ạ. Vấn đề wan trọng là chơi những game flash như mấy game trên zing có mượt được như khi chơi trên máy tính không ạ? Vì những game flash e chơi trên xoom thì giựt kinh khủng gần như không thể chơi dc 😔
Bạn cho Keeper ví dụ game nào đi, để Keeper test xem 😃
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
😁 cảm ơn bạn nhiều ví dụ game myplay trên zingme mình đã test trên xoom nhưng không thể nào chơi được ạ. Có gì nhờ bạn thử giúp nhé. Thank bạn
Đang test chơi caro. Như chơi trên Laptop. Hết sức bình thường 😃 Bạn nên mua PlayBook. :p
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bạn, thế này thì ngày mai phải mua ngay mới được 😁
Nãy giờ ngồi chiến caro trện zing, vui phết, :D nghiền thật... :D
Anh keeper thử test game gunny ở zing giúp mình với. Nếu chơi được game này không giật thì thực sự là máy quá khủng :D
Giật thì không nhưng chơi thì không chơi được vì nó dùng Phím để điều khiển ;) Ko thích hợp cho cảm ứng 😃
Thế thì mua thêm cái bàn phím bluetooth là xong nhỉ 😁 thanks anh
Có thể được mà cũng có thể ko, Keeper cũng chưa biết chính xác nhưng có 1 số game dùng phím thì dùng phím ảo của PlayBook có tác dụng, bị thu hẹp màn hình nhưng ít ra là nó có work, nhưng 1 số game lại ko được, nhấn phím ảo ko ăn thua, chả hiểu...
club11h11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Playbook 4G khong vao hayhaytv coi phim duoc, bac nao giup em voi
thanks

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019