Flickr bắt đầu xoá ảnh cũ quá giới hạn trong tài khoản người dùng, hãy tải về ngay!

Mikeknowsme
5/2/2019 13:7Phản hồi: 79
Flickr bắt đầu xoá ảnh cũ quá giới hạn trong tài khoản người dùng, hãy tải về ngay!
Một tin buồn cho những người sử dụng Flickr giờ đây (05/02) sẽ bị giới hạn chỉ được phép đăng 1000 tấm ảnh trên tài khoản cá nhân, đồng nghĩa với việc Flickr sẽ xoá hàng loạt ảnh cũ. Đó là thông báo sau khi Flickr đã được SmugMug mua lại vào năm ngoái. Ngoài ra SmugMug sẽ không xoá:
  • Những hình ảnh mà người dùng chia sẻ trong mục cộng đồng Creative Commons
  • Tài khoản Flickr liên quan đến chính phủ
  • Những bức ảnh có tính thông điệp cộng đồng cao.
Bạn có thể mua gói tài khoản Flickr Pro để được upload ảnh nhiều hơn với giá khoảng 50$ một năm, tuy nhiên cách tốt nhất cho phần lớn số đông sử dụng miễn phí là download hình ảnh về máy trước khi bị Flickr xoá đi.

Mình hướng dẫn cách download hình ảnh hàng loạt trên Flickr từ tài khoản cá nhân:

Download từ Camera Roll

Bạn nhấp vào You và chọn Camera Roll

Từ đây bạn có thể chọn "Select all" từ các móc thời gian mà ảnh được đăng lên, đây cũng là cách tốt nhất để chọn nhanh hàng loạt. Sau đó chọn Download ở phía dưới màn hình
Nhấp Create zip file là xong
Sau đó file tải về sẽ được gửi vào Flickr mail của bạn, bạn vào đó nhấp Download zip file là xong

Lưu ý: Download từ Camera roll chỉ cho phép 500 bức ảnh, bạn phải chia ra từng đợt nếu muốn tải về số lượng lớn

Download từ Albums

Cũng từ You bạn chọn Albums
Chọn Download trong từng album mà bạn muốn tải

Quảng cáo

Lúc này Create zip file là xong, nó sẽ gửi vào Flickr mail của bạn để tải về​

Lưu ý: Download từ albums cho phép 5000 bức ảnh trong mỗi album.

Một lưu ý chung nữa, sau khi file zip được gửi qua Flickr mail, bạn phải đợi một lúc mới có thể tải về vì còn tuỳ thuộc vào số lượng ảnh và dưng lượng trong từng bức ảnh mà bạn muốn tạo file.

Theo Gizmodo
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đối với người dùng bình thường thì 1k ảnh cũng tương đối rồi. Khi mình post tới tấm ảnh thứ 1.001 thì ít ai còn nhớ ảnh đầu tiên lắm
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@lala8121991 Backup thì mua ổ di động về mà back, chi phí rẻ hơn nhiều so với đi thuê online. Còn nếu free thì hoặc là giới hạn dung lượng, hoặc bị resize.
@Cửu Thiên chụp rất ít , nhưng cũng có khoảng 4k ảnh trên đó !!
@Eldimio Backup vào ổ di động thù rủi ro khá cao.
lala8121991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eldimio Ah. E chỉ lưu trữ lại làm kỉ niệm thôi. Nên e chuyển qua google photo rồi
Dung_ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tài khoản như thế này liệu có bị xoá ảnh ko ad?
minhlongcctv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dung_ngo Ko dùng tk pro thì bị xoá còn 1000 hình, ko cần biết bạn dùng bao lâu rồi
@Dung_ngo Bác vào backup cả tài khoản về đi, trong phần cài đặt tài khoản có đấy
namdisco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sáng đào duy bạn hướng dẫn giúp, cảm ơn bạn
hthmobile
TÍCH CỰC
5 năm
Đã tải về từ cuối 2018 úp lại vào google photo, và để kệ bà ảnh cũ ở flickr luôn, nó xóa luôn tài khoản cũng được, bỏ.
@hthmobile Đã làm tương tự những gì bạn này làm nhưng ko fải cuối 2018 mà là giữa 2018 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
https://www.flickr.com/photos/52749324@N07/albums/with/72157668824984151
Có kho ảnh lịch sử, anh em nào download up lên lại để sau này còn coi thì tuyệt
Meomuopxu
TÍCH CỰC
5 năm
@hung07trandai Quá hay, rất thích xem các bức ảnh xưa, thanks
@hung07trandai 1 kho tài liệu quý giá và rất công phu.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung07trandai Bác nào muốn xem ảnh lịch sử thì lên Flickr tìm manhhai.
@hung07trandai Có cách nào download nhiều album về không mấy bác, do tải thủ công từng album lâu quá
Đã bỏ Fickr quá lâu rồi
Thanh Rio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khá ức chế vs thằng Flickr này. Đang yên làm ng dùng phải tải xuống. Tải album số lượng lớn rất hay lỗi. Fu@k
@Thanh Rio Nó bán mà bác. Cũng cực chẳng đã thôi.
Tu9a2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hướng dẫn thế này mà cần gấp thì kiểu gì cũng sót ảnh. Flickr có tính năng Download toàn bộ ảnh về. Mình click vào, nửa ngày sau Flickr gửi email thông báo. Toàn bộ ảnh được tách thành 18 file zip, mỗi file từ gần 900 MB tới gần 3 GB, kéo mấy tiếng lúc đêm là về đủ, yên chí lớn
@mr_tam Em có 50GB ảnh. Nó nén bằng zip và chia nhỏ ra tầm 45 files. Mỗi file tầm 1GB, mình mở IDM tải mất gần 1 ngày mới xong.
Tu9a2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme One click button, đừng xem mấy cái guide cũ rỉn kia nữa. Flickr chắc mới sinh ra nút đó gần đây thôi. Ngay trong FAQ của Flickr thì phải
Tu9a2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Cách thủ công này nhiều guide nói rồi. Flickr sinh ra 1 nút request để download toàn bộ User Data về, bao gồm toàn bộ ảnh và Profile 😃
@Tu9a2 bác cho em hỏi lnosbackup về hết rồi nó mất luôn exif với cả tên file (hình như nó tách riêng ra thành 1 file zip riêng tên là account data ấy) thì làm sao merge lại được nhỉ, có mấy nghìn file không thể sắp xếp được chưa bao giờ là một ý tưởng hay 😔
mr_tam
TÍCH CỰC
5 năm
Chục năm qua đến h là Hơn 10k tấm ảnh trên đó.
Mai phải tải về gấp mới đc 😔
@mr_tam Flickr gửi thông báo chán chê hàng nửa năm nay rồi, sao ko tải luôn mà đợi đến lúc nước đến chân mới nhảy :rolleyes:
mr_tam
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Flickr e dùng yahoo mail nên chả bh đụng đến yahoo mail nên ko nắm đc thông tin 😔
@mr_tam Kể cả khi ko dùng Yahoo Mail nhưng những thông tin về việc reset ảnh về con số 1000 vẫn được Flickr gửi thông báo ngay trên trang web hoặc app Flickr mà :eek:
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào cần account Google Unlimited Storage thì inbox riêng.
richarmarx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cannguyenvan Mấy cái Google Unlimited Storage (tên miền edu) không an toàn, thằng cầm acc tổng truy cập vào được tài khoản
WTF??? CDB7B868-14E8-4F7E-BB0C-823B281CFEE5.png
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@annaphuong Ảnh có tính chất giáo dục, nghiên cứu cao, bác có ý kiến gì chăng?
Đã chuyển nhà sang Google Photos cách đây tầm nửa năm, ko còn lăn tăn gì nữa! Hiện vẫn thấy trên 74k ảnh, chắc thời gian ngắn tới đây sẽ bị reset về 1k ảnh :rolleyes:

Acc flickr mình hơn 10 năm dù phí tăng gấp đôi lên cũng ko là vấn đề với mình. Nhưng mà tốc độ với độ ổn định quá chậm càng ngày càng chậm ko nhanh như xưa nữa, nên mình quyết định năm nay không renew nữa chuyển sang Google One xài. Mình chỉ lưu ảnh cá nhân chứ ko phải chỗ show off gì.

sẵn tiện chia sẻ các bạn công cụ để migrate từ flickr sang Google Drive (Google photos cho cái này đang đang lỗi) https://multcloud.com

Mod cần thì mình viết 1 bài hướng dẫn cánh chuyển đổi ảnh sang Google Drive, mất chừng 30 phút là xong hết 36GB của mình...
Tuy nhiên không giữ lại được album nên phải ngồi mò chỉnh từ từ lại.
@tin_truc22 Ko có google photo bạn ơi
@Nguyenduylongpro kéo về Google Drive, rồi từ Drive đẩy qua Photo, dĩ nhiên bị giới hạn dung lượng mình mua thêm dung lượng nên không sao. Mình hỏi support bên đó thì đang bị lỗi kết nối nên tạm thời chưa đẩy thẳng lên Google Photos được nữa.
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Tải về hết é xài nữa cho bỏ ghét
Phiết CN
TÍCH CỰC
5 năm
May quá ngày xưa toàn up lên imgur.có hơn nghìn ảnh trên flickr thôi vừa rồi xóa bớt còn gần 1k thôi.
Hị hị mãi yêu google 😁
Screenshot_2019-02-05-23-08-30-855_com.google.android.apps.photos.jpg
hoatongoc
TÍCH CỰC
5 năm
Smug smug lấy lý do là Flickr hướng tới đối tượng người dùng chụp ảnh để showcase, không dùng điện thoại mấy mà chỉ dùng máy phim và DSLR và phần lớn tài khoản free không tải lên quá 1000 tấm ảnh nên họ lấy con số 1000 làm mốc để xóa hình 😆
LIPIK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng là chả có gì mãi mãi cả.. nó bán cho thằng khác thì chính sách đổi như thường @@
kien22
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình thấy trong tk vẫn ghi là 1000GB miễn phí nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019