Flickr có giao diện xem hình đơn mới, hiển thị hình lớn hơn 25%

Didu
15/10/2013 2:20Phản hồi: 31
Flickr có giao diện xem hình đơn mới, hiển thị hình lớn hơn 25%
Screen Shot 2013-10-15 at 10.40.46 AM.png

Flickr vừa tung ra dạng thử nghiệm tính năng xem hình mới cho dịch vụ chia sẻ hình ảnh của họ với khả năng hiển thị hình ở kích thước lơn hơn trước. Giao diện mới này chưa chính thức mà mới chỉ đang ở giai đoạn thử nghiệm, người dùng cần phải bấm vào một nút chức năng nhỏ để kích hoạt nó từ giao diện xem hình chuẩn. Với giao diện mới này, hình ảnh trên Flickr sẽ hiển thị ở kích thước lớn hơn 25% so với giao diện trước, Flickr cho biết. Cùng với đó, những thông tin cơ bản nhất về hình ảnh như tên, thời gian chụp, nút tùy chọn, bình luận sẽ hiển thị ở một cửa sổ. Phía dưới cùng là những hình ảnh khác trong cùng một Set với hình ảnh bạn đang xem.

Giao diện mới này tỏ ra trực quan hơn giao diện trước đó, vốn hiển thị hình ảnh ở một cửa sổ toàn màu đen. Yahoo cho biết họ sẽ chính thức tung ra giao diện mới vào cuối năm nay. Hiện tại, nếu muốn thử nghiệm, bạn hẫy bấm vào nút "Try our new Photo Experience" ở góc dưới bên trái của mỗi tấm hình đang xem.

Nguồn: Flickr Blog
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời. Yahoo ngày càng biết chăm sóc khách hàng. ;)
Sao mình tìm cái nút thử đấy mà không thấy nhỉ?
Giờ nhiều ng dùng Flickr thế 😁
trên nền web hay mobile thế?
Tuyệt quá...

Screen Shot 2013-10-15 at 12.16.08 PM.png
@cuhiep Chúng ta ko thể dùng đc chức năng xem "all sizes photo" đc nữa.
yahoo tốt nhỉ
Có app chưa nhể
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
Các bạn cho mình hỏi ảnh up lên flickr có giữ nguyên đc chất lượng k hay cũng bị nén như fb?
@huydcc Nguyên nhé. Nó còn có thuật toán làm cho sắc nét hơn thì phải 😁

//Flickr bây giờ hồi sinh rồi. Đứng đầu tất cả các dịch vụ lưu trữ ảnh rồi :D
@huydcc giữ nguyên, có tuỳ chọn cho hiển thị kích thước và chất lương.
Mua bản pro thì có thể lưu ảnh gốc, ảnh raw kích thước vài trăm MB
@huydcc Vẫn giữ nguyên, nó không làm giảm chất lượng ảnh và nén cực đại như Facebook. Khi bạn tải ảnh về nó cho phép lưu ảnh dưới nhiều dạng trong đó có cả ảnh gốc.
@huydcc có tùy chọn hiển thị nhé .
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng Flickr này ghét nhất là cái tên. đọc méo cả miệng, nhớ méo cả đầu :eek:
tusitac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng ko thấy cái nút đó. Hay do mình dùng ngôn ngữ vietnamese nhỉ
Có ai biết Flickr mới copy link ảnh để share trên diễn đàn ở đâu không chỉ em với @.@
nâng cấp vớ va vớn vẩn =)) vào phần Feedback bị chửi te tua, haha
Những lỗi cơ bản: Không xem được ảnh fullsize nữa, không có nút nhúng link vào forum, không xem được những ai đã Favorite ảnh 😆
vphlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuankeeper Có bác nào biết lấy link ảnh từ filck kiểu mới này không vậy. Chán quá, nâng cấp gì mà ko lấy link được.
(ý kiến riêng) giao diện phải nói là như shit .... lạy hồn để cái cũ cho con nhờ , chỉ cần nâng tốc độ tải trang thôi , Vào feedback toàn thấy bị users chửi! :oops:
App trên android vẫn chưa tự động back up! 😔 Sao không tập trung chăm sóc app trên android nhỉ! Xài Google+ tự động upload hình rất sướng, mỗi tội được có 15GB!
@emori mình cũng dùng G00gle + đây ... 1 năm rồi
mạng cáp quang 10mb tải nhiều ảnh file 6mb mà vãi linh hồn
làm thế nào để trở về giao diện cũ nhỉ?
Ko hiểu tại sao của mình vẫn là giao diện cũ@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019