Flycut: miễn phí, quản lý clipboard cho macOS, copy vô hạn, paste vô hạn
Nam Air
9 thángBình luận: 68
Flycut: miễn phí, quản lý clipboard cho macOS, copy vô hạn, paste vô hạn
Có bao giờ anh em copy thứ gì đó vào clipboard xong rồi đến khi paste thì mới thấy nó mất tiêu, vì trước đó lỡ copy 1 cái khác đè lên? Flycut là thứ dành cho anh em luôn.

Phần mềm này có trên App Store, miễn phí.

Screen Shot 2022-05-07 at 09.55.54.jpg
Anh em có thể tùy chọn số lần copy mà Flycut nhớ, mặc định là 40 lần. Có tùy chọn không được lưu mật khẩu cho anh em quan tâm bảo mật.

Anh em chỉ cần Cmd + C là nó lưu vào bộ nhớ, khi cần paste cái vừa copy thì cứ Cmd + V.

Quảng cáo

Screen Shot 2022-05-07 at 09.54.07.jpg
Nếu cần paste những cái đã lưu trước đó thì nhấn Cmd + Shift + V, lúc này nó sẽ hiện lên một bảng. Anh em có thể lần lượt lướt qua các mục đã copy bằng cách giữ Cmd + Shift và nhấn V, anh em sẽ thấy được nội dung đã copy, copy từ phần mềm nào, bộ nhớ đang lưu bao nhiêu đoạn văn bản.

Screen Shot 2022-05-07 at 09.55.24.jpg
Mình biết đoạn này mình copy từ Mail ra.

Screen Shot 2022-05-07 at 09.55.31.jpg
Còn đoạn này là copy từ Word ra, khi cần paste thì buông các phím ra là nó paste ra.

Screen Shot 2022-05-07 at 09.55.49.jpg
Hoặc có thể truy cập vào các đoạn đã copy bằng cách nhấn icon Flycut trên thanh Menu.

Tóm lại đây là phần mềm miễn phí rất rất tuyệt vời cho anh em macOS. Phần mềm này có trên App Store.

Ngoài lề tí: Một trong những lý do mình yêu thích và sử dụng Android là nó cũng có cái quản lý clipboard này, khi cần tìm lại mấy đoạn văn bản đã copy rất tiện 😁

Quảng cáo

Trên Windows chắc chắn cũng có những phần mềm quản lý clipboard tương tự, anh em Windows đang dùng phần mềm nào?
68 bình luận
Quá ngon
App quá ngon! Cảm ơn mod NamAir!
Em hay dùng ghi chú sticker ^^ nhận đt và note luôn trên máy. Cảm ơn anh chia sẻ.
Hơi lạc đề xíu là tại sao Apple nó thiết kế cái nút Command ở chỗ gần với C & V như vậy, chẳng tiện được như chỗ phím Ctrl bên Windows.
tienluis
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Buy Bitcoin Ngon hơn ở điểm gì vậy bạn? Mình thấy phím tắt trên windows ngon hơn, nó phân biệt phím tắt hệ thống Os và phím tắt ứng dụng bằng phím windows và ctrl, ở Mac cứ dùng command loạn hết cả lên, cách ghi nhớ cũng khó hơn.
taosung
TÍCH CỰC
9 tháng
@HuynhNgLe cái này là sự khác nhau giữa hai hệ điều hành hoặc ai quen dùng cái nào hơn thôi, tuy vậy thấy phím tắt bên mac không phân biệt gì cả cứ dùng phím Command loạn lên, còn bên windows sẽ phân biệt nếu phím tắt gắn với phím Windows sẽ liên quan đến hệ thống, còn phím tắt đi với Ctrl thường là tác vụ thông thường
@tienluis Nội dàn phím tắt navigate trên Explorer là đủ thấy tổ hợp phím trên Windows củ chuối mà còn không đủ tính năng.
Trên Mac navigate dù Finder hay Terminal thì 2 bàn tay đều sẵn sàn ở vị trí Home Row của bàn phím. Thậm chí không cần dùng tới 4 arrow keys
@rickchenboss haizz. Đi lấy 2 cái phần mềm kém nhất của Window để so về phím tắt.
Dùng Mac cũng gần chục năm rồi nhưng khách quan mà nói phím tắt của Mac củ chuối nhất so với Window và Linux. Sau nó bỏ phím cứng fn thì lại càng củ chuối.
lilw
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình thì đang dùng clipy, cũng đáp ứng vừa đủ nhu cầu. Nhưng thằng này hiện đầy đủ thông tin copy nên thử xem sao 😁

cám ơn mod đã giới thiệu.
Mình dùng Paste for Mac, giao diện đẹp hơn 😁 có phân chia thư mục nữa.
@Vỹ Spirit bản mới dùng hơi chán 😔
Teathrea
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Xịn quá việc mình đang cần mấy cái này.
Mr.BD
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Window mặc định có tính năng này quá ngon. Bên Mac mãi méo có, xài đỡ cái này vậy 😃
Mình dùng PasteNow. Sync dc vs icloud. Phân loại Image, text, link,... Và đặc biệt nhẹ.
Mình thì đang dùng cái này https://pasteapp.io/ khá ngon
Dùng trong gói Setapp nên sài chung được nhiều app với chi phí khá phải chăng
đang dùng, đúng là nó ngon nhưng giao diện hơi rối với k copy được hình ảnh
Maccy cũng là 1 lựa chọn cho các bác nữa nha
Ngầu đấy
Thanks mod nhiều
Hay thật!? 😁
Cười ra nước mắt
Ko hiểu thằng Android như SS thì có bộ nhớ đệm, lưu mấy cái mới sao chép. Còn mấy hãng khác thì ko.
@SoGetSu Gboard là có
@If you dont mind Xem lại hoá ra Gboard, nhưng nó toàn hiệm cụm từ đề xuất. Ko như bàn phím SS.
Mong iOS có luôn
Windows + V thì vừa đọc bài vừa cười thôi
@thanhtien09 Ha ha, xài cái này tỉ năm rồi chả buồn chỉ cho đứa nào.
Thank anh
Thế mới thấy windows ngon vl, chả cần cái app vẹo gì, cứ window + V là xong, từ hình ảnh đến text, cái gì cũng vào clipboard được hết, dân xài code như mình cần tính năng này vl. Mình sang ubuntu phải cài thêm CopyQ, chả hiểu sao cái OS dành cho dân code không tích hợp sẵn cái này, cả Mac cũng vậy 😔
Hot.Buns
TÍCH CỰC
9 tháng
@Xuân Híu cũng giống bạn nhưng đang ở manjaro =))
@Hot.Buns mình cũng vốn bắt đầu là windows user, dòng đời xô đẩy mới dùng linux, mà cơ quan cài được cho mỗi ubuntu nên là dùng. Xài 1 thời gian thấy ổn định nên cài cho cả máy ở nhà lẫn chỗ làm luôn cho đồng bộ.

bác dùng cái manjaro thấy có ổn định với lỗi gì không bác để mình mò thử, ubuntu có mấy cái lỗi vặt cũng hơi hơi khó chịu 😁
Hot.Buns
TÍCH CỰC
9 tháng
@Xuân Híu mình thấy thằng hệ Arch Linux như manjaro nó nhẹ hơn ubuntu nhiều xài thấy cũng được hiện tại mình đang chạy bàn Gnome thấy cũng ổn định, bạn có thể thử bản XFCE hoặc KDE còn nhẹ hơn nữa
Anonymox
TÍCH CỰC
9 tháng
@Xuân Híu mình dùng kubuntu thấy nhẹ và ổn định hơn ubuntu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019