Foobar giới thiệu phiên bản v1.5 hỗ trợ tiêu chuẩn FLAC 1.3.3, codec OPUS, giao diện tiện dụng hơn.

abuchino
3/12/2019 8:16Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
Foobar được cái giao diện đơn giản, nhanh gọn nhẹ, hỗ trợ đầy đủ file.
lâu lắm rồi, gần 10 năm rồi, mình chưa xài lại foobar 2000, nhớ cái thời ngày nào cũng đổi theme, nghe nhạc thì ít mà xem hiệu ứng thì nhiều!
Em cứ nhiêu đây với foobar2000 v1.3 .à táng :v
phần mềm này chuyên để nghe nhạc lossless :>
lâu lắm rồi mới thấy lại em nó, nhớ cái thời sinh viên quá
ngoisaola9
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng thử một lầm nhưng thấy hơi nhàm chán và ko đẹp nên gỡ luôn
traisau_ht
TÍCH CỰC
4 năm
trước có dùng thử nhưng thấy trình quản lí của nó tù tù thế nào ấy bỏ luôn
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
Phầm mềm này free mà sống đến tận bây giờ, không biết họ có nguồn thu từ đâu
cuongg8
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nierec Làm cho vui chứ thu nhập gì bạn?
Seneken
ĐẠI BÀNG
4 năm
giữa Audirvana với Jriver thì cái nào ngon lành hơn vậy bro ?
Dùng mà ít quá nên xóa rồi, hic.
mmth88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn đang dùng và cảm thấy rất ngon 😁
Xưa hay xài em này nghe nhạc, giờ toàn nghe onl kaka
Để thử xem
carrot2428
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon
Giao diện của foorbar2K thì mod thôi... mac định xấu thôi rồi
Foobar đủ đơn giản, đủ component để chơi, đủ các loại mod cho ai muốn giao diện màu mè...v.v. Cài component cho Foobar có 2 dạng, 1 là cài bằng đuôi file .fb2k-component và 2 là cài bằng file .dll, và cái nào cũng dễ. Hướng dẫn thì đã có ở đây: http://wiki.hydrogenaud.io/index.php?title=Foobar2000:How_to_install_a_component. Ai chê khó cài hay rắc rối thì cũng đến lạy!

Có điều không thấy ai port Foobar qua macOS nhỉ :p. Bên macOS thì xài VOX thay thế nhưng thằng quỷ này chuyên môn pop up mấy cái quảng cáo dụ mua gói premium bực cả mình.
Em toàn nghe nhạc 128 320kbps bằng wmp 😁 giờ thì nghe online ko tải nhạc về chi nữa
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với một người hay nghe nhạc trên Windows như mình, mình đã từng dùng kha khá phần mềm nghe nhạc. Trước cũng có dùng Foobar2000, mà bị lỗi gì đó không nhớ (hình như lỗi hiển thị). Sau đó mình tìm ra phần mềm MusicBee, phải nói đây là phần mềm nghe nhạc miễn phí ngon nhất cho Windows luôn. Gọn nhẹ, giao diện đẹp, khả năng tùy biến cao, hỗ trợ nhiều định dạng nhạc.
pikupi
TÍCH CỰC
4 năm
@kidrainzboy đồng râm, musicbee thua foobar về component thôi, thêm được plug-in nghe định dạng dts nữa thì tuyệt hảo. bác kiếm skin này đâu thế, sao trên libary ko thấy nhỉ.
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pikupi Skin DarkMetroSeries-DarkCyan mặc định đó bác. Đây là giao diện compact player. Bấm vào dấu 3 gạch góc chọn switch to compact player. Cách sắp xếp vị trí các panel thì mình tùy chỉnh theo ý mình. Nền ảnh phía sau là nền của ca sĩ, Music Bee nó auto load về dựa theo thông tin trong music tag.
upload_2019-12-4_11-38-41.png upload_2019-12-4_11-38-54.png
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước mình cũng hay dùng giờ mình qua Jriver vừa nghe nhạc, xem phim xuất âm thanh qua dac tiện hơn
Tưởng có cả cho MaC OS
:oops::oops:
hahuytap
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tieutangbuongbinh Có cả cho Mac OS: https://www.foobar2000.org/mac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095