Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ford Mustang là xe thể thao bán chạy nhất thế giới, hơn 150.000 chiếc toàn cầu

levuongthinh
26/4/2017 8:6Phản hồi: 56
Ford Mustang là xe thể thao bán chạy nhất thế giới, hơn 150.000 chiếc toàn cầu
Hai năm liên tiếp, Ford Mustang đã đoạt danh hiệu là mẫu xe thể thao bán chạy nhất thế giới. Theo dữ liệu đăng ký xe mới từ HIS Markit, có hơn 150.000 chiếc Mustang được bán ra trên toàn cầu trong năm 2016, tăng khoảng 6% so với năm 2015 do nhu cầu tăng cao ở thị trường Trung Quốc và Đức, cùng với việc Ford giới thiệu Mustang ở các thị trường mới như New Caledonia, Gibraltar và Bonaire.

Trong năm 2016, doanh số ở thị trường quốc tế của Mustang tăng hơn 101% đạt khoảng 45.000 xe. Ở Trung Quốc, Mustang nhanh chóng trở thành mẫu xe thể thao bán chạy nhất với doanh số tăng tới 74% nếu so với năm 2015.

Trong một thông cáo, giám đốc marketing của Ford Mustang, ông Mark Schaller cho biết: “Lãnh thổ của Mustang vẫn đang tiếp tục được mở rộng, cả ở những nơi mà nó chưa từng đến trước đây. Chúng tôi tiếp tục mang Mustang đến các thị trường mới, và các tay lái ở đó có phản hồi rất tốt.”

Kể từ thế hệ thứ sáu, Mustang bắt đầu được lắp ráp tại nhà máy Flat Rock Assembly của Ford vào năm 2015, hơn 395.000 xe được xuất xưởng và khoảng 98.000 xe bán ra thị trường ngoài Mỹ.

Ford Mustang là mẫu xe cơ bắp đậm chất Mỹ, nhưng vẫn có những đường nét mềm mại đủ để chạy trên phố hay đi lại hàng ngày. Bản thân mình cũng là một người rất thích Mustang và mỗi lần thấy nó chạy trên đường phố Sài Gòn là con tim lại xao xuyến. Và lại phải mơ ước!

Ford-Mustang-1.jpg Ford-Mustang-2.jpg Ford-Mustang-4.jpg Ford-Mustang-5.jpg Ford-Mustang-6.jpg Ford-Mustang-7.jpg Ford-Mustang-8.jpg Ford-Mustang-9.jpg Ford-Mustang-11.jpg Ford-Mustang-12.jpg

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datkathay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sản xuất ô tô chắc không lãi bằng điện thoại a.
@datkathay Sai lầm sai lầm... dt 1 năm đổi 1 cái còn oto thì 10 năm mới đổi nên nhà sx bán phụ tùng dc lâu hơn... v v và vần vần
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bão Sài Gòn Eo ơi, gara thay đồ tàu ko à, ko thì chế cháo, có thay chính hãng đâu, pó tay rồi mới mua đồ hãng, hehe 😃

Em chém thôi, chứ cũng tùy chủ xe, và tùy lương tâm gara mà thay thế nào, hehe. Khoảng hơn 10 năm trước, phụ tùng trung quốc rất thô, tệ. Nhưng khoảng 3-5 năm trở lại đây, phụ tùng Trug Quốc phân hóa rất nhiều, hàng mắc vẫn rất đẹp, nhái luôn cả con tem 😔 dù ko biết chất lượng thế nào. Còn hàng mạt rệp thì vẫn như xưa 😃
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Sai nhé. điện thoại 500$ 1 năm đổi máy trong 10 năm mới là 5000$ còn oto 10 năm mới đổi nhưng giá nó là 50000$.
Không thể kết luận cái nào lãi hơn cái nào. ĐT lãi ít nhưng nhiều cái cộng lại -> nhiều. Không có số liệu nên chẳng kết luận đc cái gì cả
@nam_luna Năm nào xe chả có mẫu mới.. tui nói vòng đời của xe nó lâu nhưng dc cái ăn dài dài còn dt thì ko dc như vậy
xe rất đẹp, huyền thoại
đẹp quá:eek:
Khá là bất ngờ nhỉ
Mà xác nhận là em này đẹp trai, mạnh mẽ, đàn ông 😁
@cuhiep em nó lúc nào củng dc thủ lĩnh trong film fas8 cưỡi hết nghe tiếng máy đã tai ghê
@tienthanht919 Anh Vin dầu nhớt cưỡi con Dodge Charger bác ạ, nhìn thoáng qua cơ bắp bên ngoài dễ gây nhầm lẫn cho bác.
@tienthanht919 Anh Vin dầu nhớt cưỡi con Dodge Charger bác ạ, nhìn thoáng qua cơ bắp bên ngoài dễ gây nhầm lẫn cho bác.
@BillyTheKid96 ủa vậy hả bác
vậy thì lấy phim needfor speed ra Ví dụ vậy hiii đừng nói sai nữa thì xấu hổ lắm hii
transontung
ĐẠI BÀNG
7 năm
iu quớ 😁
riêng mình thì thích dodge charger hơn nhưng lại rất hiếm gặp ở Việt Nam...
Tầm 500tr US là có 1 em rồi 😁
Xe thể thao gì mà chẳng có nét gì thể thao cả, xấu òm
@heorung255 :p
@BillyTheKid96 Xấu thì chê thôi :p
@sonnguyenpro Thôi e thua
@trontu20 hoặc dậy thì thất bại :D
Mình thích Doggy Charger hơn! 😃
thaiminhfd
TÍCH CỰC
7 năm
Chevrolet Camaro đẹp hơn

ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@thaiminhfd Theo cách nói của các mod thì Camaro "sắc nét" "góc cạnh" hơn, Ford Mustang "hài hòa" :rolleyes:
histyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải nói đây là mẫu xe cơ bắp tuyệt vời!
Mang trong mình tinh thần người Mỹ.
Cá nhân mình thấy trong cuộc đua song mã giữa Mustang và Camaro thì Mustang vẫn nhỉnh hơn về các mặt. 😁
Phiên bản cáo cấp nhât cũng ngang ngang con ferrari rồi mà giá lại bằng 1/3 . Cùng phân khúc ko biết anh toy86 bán được bao nhiêu nhỉ.
Thích kiểu dáng Cá Rô hơn (Camaro)
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhhoangha em thì lại thích kiểu dáng "chó chà ghẻ" (dogge charger) hơn:eek:😁
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xóm em có 1 con mustang, thi thoảng chiều chiều em lại lướt qua ngắm 1 chút 😃

KO dám sờ, vì lỡ xước một cái là mất ăn mất ngủ 😃

Đẹp 😃
Tôi thích những con xe sexy quyến rũ bởi tôi là đàn ông còn những ai thích kiểu cở bắp xôi thịt nam tính thì 99% gay cmnr..
Rij
TÍCH CỰC
7 năm
@deptrainhatTT Vậy chắc bác thích atila, lead, vision hơn là winner hay exciter nhỉ??
@deptrainhatTT Không nên phán xét hay chụp mũ sở thích của người khác bác à 😃.
Đó là một kiểu logic siêu đần.
@deptrainhatTT Tinh tế có 1 thành viên gay này 😁
Em vẫn còn ấn tượng câu bình của một bác trên Tinh Tế trước đây nói về âm thanh của chú Ngựa hoang, trích không nguyên văn ( đại khái ) : " âm của Mustang như li rượu vang Perrier-Jouet, bản thân dễ bị cảm giác êm đằm ban đầu đánh lừa, nhưng giác quan mách bảo ta rằng đằng sau đó là một sức mạnh đầy nội lực "
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
ôi 1 tính iu
đẹp thật, cả Camaro và Mústang
1 phần có lẽ là do giá mềm so với mặt bằng chung 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095