Ford Việt Nam giới thiệu Ford Transit 2013 mới, 829 triệu bản Tiêu chuẩn và 879 triệu bản Luxury

cuLong
18/9/2013 9:12Phản hồi: 70
Ford Việt Nam giới thiệu Ford Transit 2013 mới, 829 triệu bản Tiêu chuẩn và 879 triệu bản Luxury

Ford Việt Nam vừa cho biết họ vừa trình làng phiên bản Ford Transit 2013 mới cho thị trường trong nước, với thiết kế mới đẹp và bắt mắt hơn. Dòng Transit 2013 được trang bị động cơ 2.4L TDCi, công nghệ Turbo tăng áp điều khiển cánh (VGT) và hộp số sàn 6 cấp trên cả 2 phiên bản Tiêu chuẩn và Luxury. Bản Tiêu chuẩn có giá bán lẻ là 829 triệu đồng (tăng 4 triệu so với 825 triệu của phiên bản cũ) và bản Luxury có giá 879 triệu đồng, đã gồm VAT. Theo số liệu thống kê của Ford VN thì Transit đang là một trong những mẫu xe bán chạy nhất ở phân khúc này - dòng xe bus cỡ nhỏ - với lượng xe bán ra đạt 11.700 chiếc tính từ 1997 tới hết 8/2013.

Thiết kế mới trên Ford Transit 2013 gồm có những chi tiết như: hốc hút gió mạ Chrome, bậc đứng lau kính chắn gió phía trước, cụm đèn trước được thiết kế mới kết hợp chức năng điều chỉnh góc chiếu sáng và Home lighting. Với chức năng Home lighting, đèn pha sẽ chiếu sáng đường đi và tự động tắt trong 30s, tạo cảm giác an toàn cho ngườisử dụng khi ra khỏi xe lúc trời tối. Phần nội thất của Ford Transit mới cũng có nhiều điểm thay đổi, rộng rãi và tiện nghị hơn. Tựa lưng và tựa đầu của ghế ngồi được thiết kế liền khối, tựa lưng ghế sau có thể điều chỉnh độ nghiêng từng ghế riêng biệt kiểu tay kéo. Transit bản Tiêu chuẩn được có ghế bọc vải, trong khi bản Transit Luxury là ghế da.

Ford Transit mới được trang bị động cơ máy dầu Duratorq Turbo Diesel 2.4L (TDCi), sử dụng công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp bằng đường dẫn chung với trục cam kép tạo công suất 138Hp và Momen xoắn 375Nm. Công nghệ Turbo tăng áp điều khiển cánh (VGT) sử dụng trên Transit giúp tăng công suất động cơ đồng thời tạo momen xoắn lớn ở ngay vòng tua máy thấp giúp giảm sức ì và cải thiện khả năng tiết kiệm nhiên liệu. Xe đạt khả năng tiết kiệm nhiên liệu tối ưu ở tốc độ 80-90km/giờ ở mức 8,06L nhiêu liệu/100km.

Về tiêu chuẩn an toàn, Transit 2013 được trang bị khung gầm chắc chắn kèm theo sàn xe phủ lớp cao su chống cháy đặc biệt, túi khí tiêu chuẩn, phanh đĩa 4 bánh kết hợp hệ thống ABS và EBD, chiếc Transit mới còn được trang bị thêm dây an toàn 3 điểm cho toàn bộ hàng ghế trước và dây đai an toàn 2 điểm cho từng ghế phía sau. Gương chiếu hậu điều khiển điện thiết kế rộng kết hợp với gương cầu tăng tầm quan sát cho người lái.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua về chở cả họ đi chơi cũng đc, đẹp đấy :p, nhưng tất nhiên ko phải bây giờ 😔
pinata
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanquyenktb Cái này dùng chở khách thôi :eek:
Dùng gia đình thì mua escape, everest hay focus chứ :eek:

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
Con này công ty mình có 10 con chỉ dùng làm xe tải 😁
@kenny81_hp Phiên bản chở hàng khác với chở khách bạn nhé. Chở hàng sẽ bỏ đi khá nhiều tùy chọn như ghế sau, loa + điều hòa sau, cửa kính sau ....
@exciterc Điều đó thì ai cũng biết mà bạn, ý mình chỉ muốn nói dòng xe này Cty mình đang có mấy con làm xe tải thôi. Còn tất nhiên có ai mua bản du lịch về làm xe tải đâu bạn, làm vậy thì chết tiền"😁
Đẹp quá nhỉ.hơn 800 củ,các hãng xe du lich nhập con này về dự là đát khắch
Xe khách 16 chỗ thông dụng nhất Việt Nam.
@Slump Bác nên đầu tư xem lại xe nào ra đời trước và ai nhái theo ai nhé!
Ở đây mình nói đến sự "thông dụng". Ford Transit là thông dụng nhất Việt Nam.

http://en.wikipedia.org/wiki/Ford_Transithttp://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_Sprinter
Slump
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phaotep bạn hơi gà 😃
Bạn biết vì sao xe này dùng chạy xe khách các tỉnh ko ?

Vì: trc đây transit đc dùng kha khá cho dòng khách yêu cầu chất lượng cao (ví dụ: du lịch, xe chở NV các khu CN...), sau đó thì xe merc sprinter chất lượng tổng thể ngon hơn hẳn, cho nên ford transit bị đẩy xuống hàng cấp thấp, chuyên chạy xe khách liên tỉnh (khách hàng ko cần chất lượng cao, chỉ cần giá vé rẻ, còn nhà xe thì cần xe rẻ quay vòng vốn nhanh)
Cũng kiểu như attila: ngày xưa spacy đắt nên attila còn có cơ hội bán đc hàng, giờ lead, vision, nozza, mio,.... khá rẻ rồi, nên attila có bán đc đâu, bị đẩy về tỉnh hết....

Tất nhiên thì chất lượng và giá thành của sprinter và transit ko chênh nhau quá nhiều, chỉ 1 9 1 10 thôi.
@Slump Mình nghĩ trước là như vậy như bây giờ với dòng Ford Transit 2013 thì mình thấy chất lượng cũng khá hơn các mẫu khác khá nhiều rồi bạn à
@Slump bây giờ Mec vs ford chỉ chạy cho cầm chừng,chứ ko còn phổ biến như xưa nữa,bây giờ là thời của hyundai county vs universe giường nằm rồi.
cùng 1 tuyến đường đầu tư ford hay mec đồng ý là vốn xoay vòng nhanh nhưng sẽ ít khách vì giá vé thì chênh nhau tầm 50k,16 chỗ nếu mà nhét thêm thì được 20 khách cứ vị chi tiền vé 150k/ng thì tiền đổ dầu vs tài xế nữa thì lợi nhuận sẽ ko được nhiều 😁,chưa kể tiền xé "hóa đơn" cho csgt các tỉnh
ford transit 2013 bây giờ bao giấy cũng gần 1tỷ rồi :D
xe đò này chạy bốc khỏi nói, tuy nhiên độ ổn định có lẽ thu Mẹc vuông
@rt_auduong bác sai hoàn toàn rồi, chiéc FORD này không so được với SPRINTER bác ơi.
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GIOCUONBUIBAY Mec thì ngon rồi nhưng chạy đường xấu thì lại thua Ford có hệ thống khung gầm chắc chắn hơn nhiều na.
Cái quan tâm nhất là hàng ghế cuối có gập lại đc ko thì chưa thấy nhắc tới?
rt_auduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@calvin68 Thiệt ko bác?bác đã xài chưa?nhà em thì Kinh Doanh dich vụ cho thuê xe.fodr & mec em đều có nhưng cái máy mec chạy đc 50.000km đã đổ hơi( hở bạc pitton)trong khi ford thì vẫn chưa.ý bác muốn nói ko so đc chắc về giá thì em đồng ý
@rt_auduong Xét về tất cả mọi mặt thì ford không có cửa nào mà so với sprinter . Và nếu như bác nói xe chạy được 50.000 mà bị vấn đề kia thì bác nên xem lại chiêc xe của bác là mua cũ hay mua mới, tài xế quản lý chiếc xe đó vận hành xe ra sao, đặc biệt chế độ thay và kiểm tra dầu máy.
thêm 1 điều nữa là hình như 50.000km bác vẫn được trong tời hạn bảo hành của hãng
Mec Sprinter vẫn hot hơn.
@kukivt Em nghe nói em này đã dừng sản xuất rồi
@kukivt Nhưng Merc không phân phối chính hãng hay sao ý bác!?
letienduc89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Evolution X hiện tại dây chuyền sx Sprinter đã bỏ ko hoạt động nữa đồng thời trong thời gian tới MBV sẽ ko kinh doanh dòng xe này ! có chăng sẽ chuyển hướng sang nhập khẩu nguyên chiếc vì toàn bộ dây chuyền mới đã đc chuyển giao và lắp đặt tại Tung Của !

Còn nói về tính tiện nghi, an toàn cũng như máy móc thì bạn nào chưa chạy con này làm ơn đừng nói nghe bùn cười lắm! Transit ko bao h có cửa so vs Sprinter nhé ! Là người hiểu biết nhìn vào độ trượt giá của 2 dòng xe này sẽ hiểu vì sao Sprinter lại HOT đến thế ! Đọc hài nhất là mấy chú " nghe hơi nồi chõ " chả biết có biết lxe ko mà phán con này tã 😆 Sprinter chạy 60 vạn máy vẫn còn mượt chưa phải mổ nhé !
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@qwaytoiben thông tin này chính xác rồi...hôm trc e đi thực tập cũng nge nói thế...mà hình như nó chuẩn bị tung phiên bản mới hơn..
@ruaja92 Kg tung phiên bản mới mà dừng luôn mẩu này, nghĩa là phân khúc xe này Mer sẽ kg bán nữa
giá ngon
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Con này đỉnh nhất dòng minibus là đúng rồi, thiết kế mới sang hơn hẳn😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em không ấn tượng mấy với cái xe, chỉ thích mỗi cái con đường đèo bên biển. 😁
thean1001
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phu_qn Đèo Hải Vân chăng ?
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thean1001 ban đầu cũng đoán thế nhưng cứ sợ nhầm. Nếu đúng Hải Vân thì đây là đoạn đổ đèo xuống Lăng Cô đây.. đợt trước em phượt qua đèo lúc 8h tối, gặp hôm trời mưa và lạnh tê, cảm giác nó cứ đã đã.
Mấy công ty xe mà có chữ VN sau đuôi thì so với công ty mẹ của nó thì chất lượng khác một trời một vực ( giá thì công ty con VN thì trời công ty mẹ là vực, chất lượng thì ngược lại công ty mẹ là trời công ty con vn là vực)
@harrypham89 cụ nói chuẩn đấy.:v
Có em này chở tứ đại đồng đường thì bá cháy luôn
Chài, mua con này về làm xe chở khách tuyến cố định đường gần bảo đảm hốt bạc.
Con này với sprinter khá thông dụng. Ớn Sprinter của Hoa Mai. =]]
Xe này sao bằng Mercedes Bens Sprinter được. Mình đã từng đi cả 2 loại xe này SG - VT và thấy Mer đi sướng hơn, và kể cả tài xế cũng nói Mer tốt hơn so với Ford. Chưa kể Ford lại tốn nhiên liệu hơn.
tanpro8xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mình có con đời xưa rùi, giờ vấn còn ngon, ko biết có nên làm con mới kô nhỉ.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
11 năm
826 chứ có phải 829 triệu đâu bác :|
Ford transit mới với cái giá đó mà không có hệ thống cân bằng điện tử ESP cho an toàn thì quá đắt.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duonggaudo012 bác cho em hỏi ngu tí là cái hệ thống ấy để làm gì thế. 😁
ford cá mập từng là nổi kinh hoàng của sg-dalat 😁
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày nào cũng ngồi trên em này đi làm :v

Xu hướng

Bài mới