Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FPT F99 3G - Điện thoại 3G có 2 sim online đầu tiên tại Việt Nam

Hư Trúc
8/12/2010 0:37Phản hồi: 300
FPT F99 3G - Điện thoại 3G có 2 sim online đầu tiên tại Việt Nam
FPT chính thức giới thiệu chiếc điện thoại di động 3G-2 sim đa chức năng đầu tiên trên thị trường Việt Nam mang tên FPT F99 3G. FPT F99 3G sẽ có mặt trên thị trường vào đầu tháng 12/2010 với 3 màu cơ bản: đen, trắng và đỏ. Giá dự kiến của sản phẩm là 2,190,000 VNĐ đã bao gồm thuế VAT.

FPT F99 3G- 2 sim là dòng điện thoại di động 3G đầu tiên với tính năng nổi trội là cho phép 2 sim cùng kích hoạt và người sử dụng có thể nhận cuộc gọi từ 2 mạng khác nhau.

F99 3G có tốc độ đường truyền cao cho phép truyền tải dữ liệu nhanh chóng. Với tính năng này, người dùng có thể sử dụng đầy đủ các dịch vụ 3G của các nhà mạng tại Việt Nam hiện nay như: Video Call (Đàm thoại video), Mobile TV (Xem truyền hình), Internet Mobile (Lướt web), 3G Portal (Cổng thông tin), Mobile Broadband, Mclip (xem trực tuyến hoặc tải video clip về máy điện thoại di động),… F99 3G cũng có thể sử dụng như 1 USB 3G giúp bạn kết nối máy tính xách tay với thế giới mạng ở mọi lúc, mọi nơi.

Điểm đặc biệt của F99 3G là dùng TrackPad – phím di chuyển cảm ứng, giúp người dùng thao tác dễ dàng. Điện thoại dạng thanh với thiết kế sang trọng và trẻ trung, bàn phím Qwerty, màn hình TFT 65 ngàn màu sắc nét, với kích thước 2.4 inches, đồng thời được trang bị 2 camera, trước VGA, và sau 2.0 Megapixels, mang lại chất lượng hình ảnh đẹp. Ngoài ra, F99 3G còn cho phép quay và xem phim chất lượng cao với nhiều định dạng khác nhau MP4/3GP/, H.263, H.264, MP4, 3GP, RMVB, FLV, cũng như tính năng nghe nhạc MP3, thưởng thức các chương trình âm nhạc, kênh thông tin và tin tức mới nhất với đài FM Radio.

Ngoài kết nối 3G, F99 3G còn có thể sử dụng Wifi, GPRS và bluetooth, giúp người dùng có thể online mọi lúc, mọi nơi.

Pin 1100 mAh, bảo đảm thời gian chờ lên đến 400 giờ, giúp người sử dụng luôn giữ liên lạc và có thể thưởng thức các nhu cầu giải trí. F99 3G còn có chức năng bảo vệ riêng tư các thư mục tin nhắn, danh bạ, đa phương tiện và nhật ký cuộc gọi.

Khi mua điện thoại FPT F99 3G, người dùng sẽ được sử dụng Kho ứng dụng Việt miễn phí F-store luôn được cập nhật mới do FPT cung cấp, được cài sẵn trong máy với các ứng dụng tiện ích cho cuộc sống như: email, chat Vitalk, đọc báo, …, và kho nhạc khổng lồ với hàng ngàn bản nhạc hay, hàng trăm game hấp dẫn, cùng nhiều hình nền, video đẹp. Người dùng có thể tải nhiều nội dung cùng 1 lúc.

Với dòng điện thoại FPT F99 3G, FPT hy vọng sẽ mang đến cho người tiêu dùng Việt Nam sự lựa chọn mới về chiếc điện thoại đa chức năng cao cấp với mức giá phù hợp nhất. Dự kiến, FPT F99 3G sẽ được bán với giá 2,190,000 VNĐ qua hệ thống phân phối và đại lý của FPT trên toàn quốc.

Mọi chi tiết về sản phẩm xin vui lòng tham khảo tại website: http://www.fptproduct.com.vn/ hoặc gọi về hotline số 19001552.
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hôm bữa định mua em này để ủng hộ hàng Việt, nhưng chạy ra F Store xem máy xong bỏ luôn ý nghĩ đó...máy nhìn ọp ẹp giống như đồ chơi vậy, bàn phím xộc xệch, màn hình màu cũng không đẹp...quyết định đầu tư vào em SamSung C3222 cùng giá mặc dù em chẳng có Wifi
Nếu máy này thiết kế vuông đôi chút chắc tổng quan đẹp hơn.
đầu tiên đâu nhỉ, đầu tiên là Quy của Q-Mobile chứ 😁
vanda307
ĐẠI BÀNG
13 năm
3g ít nhất cũng 3.6MB/s. FPT lại tích hợp tốc độ UMTS 2100, tốc độ tối đa 384kb/s. Chắc xài hàng tồn kho quá.
Ặc, cái này pin dc mấy tiếng ta😔
acatanacio
ĐẠI BÀNG
13 năm
sax,bác này chắc chỉ khoái mấy em của đái loan,mỹ,canada... nhỉ
1100ma còn ít j nữa
mình nghĩ bác này ko phải Dân Việt Nam
anh Sonlazio là dân vn 100% bác ơi 😁
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sặc, lừa tình đấy mà. Nhìn cái F99 thấy gớm rồi bây giờ còn bày đặt F99 3G😔
t3mmy
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em nhìn nó giống BB8520 wa ta, mà cũng ko giống, thằng này xấu hơn 😔.
hàng china thì làm sao bằng RIM được
Tiền nào của đó.

Chức năng nhiều + Máy bền tốt = giá cao (Vô vàng smartphone hiện nay)

Chức năng ít + máy bền tốt = giá thấp (mấy mẫu tầm trung/ thấp của Nokia, Sony Ericson..)

Chức năng nhiều + máy ọp ẹp = giá thấp (Máy trung hoa anh hùng, bao gồm cả em F99 này)

Chức năng ít + máy ọp ẹp = không chơi...
Ủng hộ hàng Việt nhưng ko bít Fmobile Việt được bao nhiêu % nhỉ
vietdien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Việt chỉ được cái tên thui FPT
zero1
ĐẠI BÀNG
13 năm
quảng cáo thì rõ hay, đến khi cầm nắm sờ soạm được thì rõ chán, cứ như mình bị lừa đảo í ạ. Vật liệu rẻ tiền + giai điệu rẻ tiền + sản phẩm fake + công nghệ pr = thất bại. Liệu lầ này fpt sẽ lừa tình được thằng ngu nào nữa nhỉ.
có comment thì cũng suy nghĩ 1 chút đi bạn, nói kiểu này trúng nhiều người lắm đó. ngồi ở cửa hàng điện thoại 1 ngày sẽ thấy, hơi bị nhiều người tìm mua nó.

mình góp ý thế này: đt sản xuất ra đa số nhắm đến đối tượng sử dụng đt FPT cũng vậy, nó dành cho người có thu nhập thấp mà vẫn muốn dùng qua các công nghệ mới như 3G hoặc wifi. đa số các bạn tham gia diễn đàn đều ít nhiều biết đến công nghệ, biết chọn cái nào cho mình dùng tốt nhất và toàn dùng hàng có thương hiệu thì gặp mấy loại này chê ỏng eo là phải. Nhưng ít ra nó có kho ứng dụng Việt, muốn chơi game tự lên tải được khỏi phải ra tiệm để cài , và với tầm giá tương đương thì máy Samsung hoặc Nokia hỗ trợ java cũng chả hơn gì đâu, cài game hơn 300kb là báo ko cài đặt được rồi :sleep:
Bác này nói chính xác, ngoài TGDD ngưới ta mua âm ầm kia kia. Ở đây co nhiều bắc chưa bao giờ thấy nó mà cư nói như đúng rồi.
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
hàng tàu vẫn là hàng tàu dù có thay tên đổi họ. FPT đang là kẻ tiếp tay cho hàng tàu ngày càng bành chướng ở nước ta và làm cho nhập siêu của nước ta ngày càng lớn
nói như bác này là thiếu kiền thức rùi, nếu như bác zậy thì phần lớn điện thoại vn ta là nhập về hết đó bác mà nokia là nhiều nhất vậy thì kêu nhà nước ko cho nokia nhập về đi để giảm nhập siêu, còn fpt thì có 1 phần trong đó là lắp ráp vn bác ợ. Xét về tầm vĩ mô thì fpt nhắm vào phần lớn người vn ta bởi vì chủ yếu thu nhập thấp mà thích điện thoại có nhiều chức năng vì vậy mà fpt, q-mobile... nhiều thương hiệu khác vẫn có đất sống ở VN là vì vậy đó bác
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Chú em làm gì mà văn hoa thế, cứ làm như mình là yêu nước gớm... Hàng FPT thật sự là hàng tàu nhưng đó là hàng chính hãng của tàu,người ta đóng đủ thứ loại thuế để cho ra cái dt này đấy, bác đang dùng đt gì, có giám dùng hàng chính hãng không hay cũng là hàng xách tay, mà nói tới nhập siêu với xuất siêu ở đây. Dt gì thì cũng phải nhập thôi chú việt nam có thể tự sản xuất được không. Nghe bác nói cứ như là chuyên gia kinh tế ấy... Nghe mà bực cả mình
Nhìn chung với giá thành như vậy và chức năng như thế thì mình thấy cũng ok rồi, không thể đòi hỏi gì hơn, cũng định làm 1 chú 2 sim, thấy em này giá không chênh lêch nhiều so với mấy em trung quốc kia, nên cũng đang quan tâm, chiều đi làm về sẽ ra coi, hehe
@thaitran1987 đã là thương hiệu Việt thì tất cả đều phải là của Việt từ khâu thiết kế, sản xuất linh kiện, lắp ráp đều phải ở VN. nhưng đằng này mấy cái hàng FPT. Q-Mobile đâu có đc vậy? chỉ là mang cái mác Việt Nam. còn đâu sản phẩm là đặt hàng của Trung quốc hết từ phần cứng đến phần mềm. có chăng thì mình nghĩ FPT chỉ thiết kế đc cái vỏ nhựa bên ngoài mà thôi. như thế thì sao có thế gọi là thương hiệu Việt đc? các hàng của Nokia hay Apple đều là sx tại Trung Quốc nhưng sx dưới công nghệ của ng ta, do ng ta thiết kế và phần mềm cũng là hàng chính hãng. Trung quốc chỉ là nơi lắp ráp thôi. đó mới là thương hiệu quốc gia đính thực. mình muốn ủng hộ hàng Việt lắm. nhưng... xem ra chưa đến lúc rồi!
"mang lại chất lượng hình ảnh đẹp. Ngoài ra, F99 3G còn cho phép quay và xem phim chất lượng cao với nhiều định dạng khác nhau MP4/3GP/, H.263, H.264, MP4, 3GP, RMVB, FLV, cũng như tính năng nghe nhạc MP3, thưởng thức các chương trình âm nhạc, kênh thông tin và tin tức mới nhất với đài FM Radio." Chơi được cả file FLV thì đúng là đáng nể thiệt mà. Với số tiền này thì máy vậy là ok rồi.
Bác nàj dạj wá đó là quảng cáo.Bác thử ngj mà xem camera 2.0 làm gì mà quay chất lượng cao đc.nokia a 5.0 đó mà còn dỡ.dúng là Fpt lừa đảo a e rồj.

---------- Post added at 03:29 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

aj bị đên mới mua máy này.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Fmoble quả là giá rẻ, chất lượng thoại tốt, nhưng mỗi tội là phím bấm khá cứng.
F99 cũng được đấy chứ, theo mình giá tiền thế là ổn rồi còn đòi gì nữa.
Lưu ý rằng máy 2 sim nhưng chỉ sim 1 3g thôi nhé.
đúng là tiền nào của đó thật.......................
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
máy này dùng 3G cả 2 sim được à ?
pin 1100 có vẻ yếu nhỉ
nghe nói hàng FPT lỗi nhiều lắm ,Q-MOBILE có vẻ tốt hơn
Fpt f99 3g

Em đang dùng N73ME,dùng lâu chán, thấy em này quảng cáo hay quá định bốc về dùng mà thấy các bác nói vậy ngán quá! Nhưng giá cả như vậy thì chỉ được thế thôi phải không các pro?chơi được cả FLV, có wifi, 3G có thiếu gì đâu? Xin ý kiến bác nào đã dùng rồi í!...cho em lời khuyên!
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn hao hao 8707 ấy nhỉ fpt toàn chọn các mẫu bb hot một thời để sx nhỉ̉
vn.share761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghét máy hai sim , vẫn trung thành với BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế