FPT F99 3G - Điện thoại 3G có 2 sim online đầu tiên tại Việt Nam

Hư Trúc
8/12/2010 0:37Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Dt fake có thể sài bền vì bạn tui có mấy đứa sài hơn 1 năm rồi nhưng tất nhiên chức năng chẳng bằng dt TQ chính hãng rẻ tiền vì nó tập trung làm cái vỏ cho đẹp và người nào dùng fake chủ yếu là cái vỏ bên ngoài nên tính năng cùi bắp cũng ko sao,giá 1tr6-1tr9 mà chẳng biết cái java nó ra sao(đa số nghe nhạc 2sim,bluetooth hoặc tv)
Chưa kể dt fake ko có hãng nào lấy tên ra đảm bảo thậm chí mở máy ra còn ko có dòng "made in china" nữa vì vậy nếu có gì thì người tiêu dùng ăn đậm(tất nhiên ko phải đa số)
Còn FPT lấy thương hiệu ra đảm bảo nếu có sai xót thì người dùng tẩy chay ngay và rất ảnh hưởng tới những dịch vụ liên quan đến FPT(viễn thông,FPT shop,.........)vì thế chất lượng nếu không tuyệt đối thì cũng phải tương đối trong thời gian bảo hành 13 tháng.
TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Stop,chém đủ rồi mấy bác để người nào sài thì vào nhận xét :mad:
Thôi xin stop và hy vọng FPT làm ra cái đt tầm trung mà lại đẹp để cho dân ta có hàng VN chất lượng thật sự cao để dùng😁
Mình sài được 15 ngày rồi thấy ok chưa có dấu hiệu gì lỗi hay hư hỏng gì cả. Nghe thằng Mobifone khuyến mãi sim tặng kèm máy giá 2.120.000VND
cho vài wả review đi bro 😃
OT: hi vọng máy f99 lần sau sẽ có hđh android 😃
TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Bác gì ơi cho hỏi thời lượng pin của em nó thế nào,xài nhìu thì bao lâu,loa nghe rè ko? thank trước 😁
Con F99 xài 6 tháng ko biết thanh lí được 900k ko :D,thèm em này qua'
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Topic ra gần 2 tuần rồi chưa có ai review, đánh giá gì hết
Cho 1 bài cảm nhận về wifi, 3g, pin với các chức năng của em nó đi bác...
Ủng hộ cho người đi trước...
Mình đã xài từng xài con F99 đã bán đi cho thằng bạn mua con F99 3G màu đen về xài và có cảm nhận sau:
3G:
- Mình xài 3G Vina ( sim mới) đứa bạn đăng ký dùm hình như cho xai free 300 Mb, coi Youtube ko bị dựt, vào web và email khoảng 3s, download nhạc từ F store khoảng 1 phút. Video call cũng ko dựt. Thuê bao 3G này chưa là gói cước mạnh, chắc mạnh thì máy sử dụng hết công xuất hơn. Túm lại với em này coi youtube và vào check và trả lời email trực tiếp là thích rồi.
Wifi:
- Wifi mạnh vào web... rất nhanh. Wifi yếu thì như rùa bò
- Nói màn hình 65K màu chứ còn nét hơn F99
- Camera 2.0 chụp hình chấp nhận được
- Camera video call 1.3 khá mờ
- Chuột cảm ứng để chế độ 5 thì khó sử dụng nhưng chỉnh 7 thì rất ok.
- Phím khó bấm hơn F99 một chút
- Thân Máy đối với con trai thì cầm đằm tay, máy chắc. con gái thì ko bít
- Pin xài được 3 ngày ( vừa nghe vừa gọi). thấy web để 4h đàm thoại liên tục và thời gian chờ 400h nhưng chưa thử ( ai rảnh mà test )
Đó là cảm nhận khi xài em nó
bro có thể làm 1 video review post lên ko 😃
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
mình coi chức năng 3g tốc dộ chỉ được khoảng 356k, bạn có dùng gói 3g cao hơn mình nghĩ cũng không thể cải thiện tốc độ đâu. Nghe bạn nói vậy thì với giá tiền như thế thì cũng hợp lý nhỉ
Tóm lại là có bác nào hướng dẫn về phần phonebook ko, em đang có khoảng 800 số mà ko biết nhét vào máy bằng cách nào đây, khổ quá.
ides
CAO CẤP
13 năm
Bàn phím của f99 đã khó bấm rồi, con 3g này con khó bấm hơn cả f99 nữa thì làm sao bấm? bàn fim qwerty thì đầu tiên là nhập liệu dễ dàng và thoải mái. em bấm con f99 mà hok nuốt nối. chắc chiều ra fstore test trực tiếp thôi.
TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Nó mềm hơn F99 mà bác,có điều ko chắc chắn như f99 😁
bro xài rồi à, có thể cho 1 bài review dc ko, chứ toàn ngồi hóng với chém jó kỉu này cũng ko tới đâu 😔
TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Vọc qua thôi chứ tui chưa có tiền mua em nó 😁,loa to nghe khá rõ,nặng = F99,camera 2. chụp tốt hơn F99(vẫn thua nokia),giao diện menu khá đẹp(hết nhái BB)nút thì mềm nhưng ko chắc chắn như F99,còn 3G,wifi thì chưa thử :D
nvquan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quả thật em cũng khá tò mò về con máy này. nên đã tới tận nơi xem..thấy quảng cáo rầm rộ, hình ảnh quảng cáo lung linh huyền ảo
Xem xong thì muốn về luôn, hối hận vì lỡ sờ vào nó
Nhái theo hình thức Bb , bàn phím hok khoái..cứ sao sao ý..khó bấm, màn hình thì hok tươi nét, Wifi, 3G chậm.ứng dụng Fstor chán..chả có gì mà để gọi là voọc. Em thấy thích con bb7290 hơn con này..😁...Nói chung là con này mà giá 2t2. Em thà chọn con bb 8800 + Nokia 110i để mà sai 2 sim
Có gì mạo phạm các bác đừng chém e...Đó là ý kiến riêng của em ^^
pqthai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để tiền lụm con BB 2nd còn hơn là mua con này, máy gì nhìn xấu + logo FPT to quá.
cac bac che con nay ac qua'.trac cac bac nhiu tien dung dt xin,bay jo nhiu hang sx dt,nhiu su lua chon,nhiu nguoi mua hang,nguoi mua hang thi co nhiu hoan canh? khac nhau.cac bac mua thi cu mua ko mua thi thui sao fai che'm jo' lam j.thu hoi xem kai dien dan nay dc bao nhiu nguoi biet den trong khi hang bao nhiu nguoi tren khap nc VietNam ta.thoi buoi kinh te thi truong ha~ng sx nao tra? vay,kiem dc nhiu tien se co may tot cho cac bac sa-i.nen cac bac dung tranh luan nua het'....!
anhtuan282
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì bị dị ứng với hàng Fmobile khoản loa thoại, đã dùng 2 con và đều thấy loa thoại nghe rè, chói tai và không trong, ấm như các loại khác. Mình thấy Qmobile loa thoại còn khá hơn Fmobile nhiều. Bác nào dùng bị như mình rồi vào đây comment cho mọi người biết để FPT biết đường mà cải tiến chất lượng loa, cũng như phần xử lý tiếng thoại.
CyraxTC
TÍCH CỰC
13 năm
em là sinh viên FPT đây nhưng thấy e này Trung Nguyên Kiếm Khách quá
Hôm nọ thấy trong Đăng Khoa bán 1 mớ điện thoại của FPT

Mình nhìn xong chán hẳn luôn, đấy là mới chỉ nhìn thôi đấy, chưa thèm sờ =))
gialuu207
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào đây để có cơ hội trúng Macbook pro và iphone:
http://hotdeal.vn/r.php?r=39302
taitinhte
TÍCH CỰC
13 năm
F99 3g nhìn kiểu dáng thì 80% là của ẻm blackberry rồi. Em này chỉ được cái kiểu dáng là mạnh mẽ và cứng cáp + thêm màu đỏ nữa thì nhìn khác liền. Mình cả buổi để dọc phá cái em này. Mới đầu thấy khó chịu nhất là cái Trackpad (cái phím to ở giữa), lên mạng đọc tinh tức vuốt mỏi tay luôn, còn phần nhạc chuông thì thấy ghét dễ sợ. (nhưng cuối cùng cũng khám phá được). Nên up hướng dẫn sơ sơ cho ace và tặng thêm một số hình nền + nhạc chuông luôn cho nó xôm tụ há.
1./ Trước hết là chỉnh tốc độ cho Trackpad lẹ hơn chút xíu:
Bạn vào mục Cài Đặt

 Mục Điện Thoại

 Phím Trackpad (nó nằm ở phía cuối cùng)

 Cuối cùng là chọn tốc độ. Như vậy là vào đọc tin tức là OK.

2./ Cài đặt hình nền :

3./ Cài đặt nhạc chuông. (cái làm mình mất thời gian nhất, khám phá cả buổi mới ra)

Tại màn hình chính. Bạn vuốt phím Trackpad lên trên thì sẽ vào thư mục Phím Tắt

 Vào mục Âm Báo

 Mục này thiết lập cho cả hai Sim 1 và Sim 2

 Tại đây bạn chọn nhạc để làm nhạc chuông

Cuối cùng là OK.

Bonus:

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:41 PM ----------

F99 3g nhìn kiểu dáng thì 80% là của ẻm blackberry rồi. Em này chỉ được cái kiểu dáng là mạnh mẽ và cứng cáp + thêm màu đỏ nữa thì nhìn khác liền. Mình cả buổi để dọc phá cái em này. Mới đầu thấy khó chịu nhất là cái Trackpad (cái phím to ở giữa), lên mạng đọc tinh tức vuốt mỏi tay luôn, còn phần nhạc chuông thì thấy ghét dễ sợ. (nhưng cuối cùng cũng khám phá được). Nên up hướng dẫn sơ sơ cho ace và tặng thêm một số hình nền + nhạc chuông luôn cho nó xôm tụ há.
1./ Trước hết là chỉnh tốc độ cho Trackpad lẹ hơn chút xíu:
Bạn vào mục Cài Đặt

 Mục Điện Thoại

 Phím Trackpad (nó nằm ở phía cuối cùng)

 Cuối cùng là chọn tốc độ. Như vậy là vào đọc tin tức là OK.

2./ Cài đặt hình nền :

3./ Cài đặt nhạc chuông. (cái làm mình mất thời gian nhất, khám phá cả buổi mới ra)

Tại màn hình chính. Bạn vuốt phím Trackpad lên trên thì sẽ vào thư mục Phím Tắt

 Vào mục Âm Báo

 Mục này thiết lập cho cả hai Sim 1 và Sim 2

 Tại đây bạn chọn nhạc để làm nhạc chuông

Cuối cùng là OK.

Bonus:

điện thoại tàu + lừa đảo + TAKUMA = FPT
😁
TAKUMA
CAO CẤP
13 năm
Chỉ có sự thô lỗ mới ví được sự ngu xuẩn của ông!
Đợt FPT F99 3G này có tặng kèm sim khuyến mãi như trước nữa không bác.
mình thấy nhiều người vẫn dùng, nói chung nghe gọi tốt cũng được rồi, cũng không đến nỗi nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019