FPT sẽ phân phối độc quyền smartphone Lenovo tại Việt Nam

TDNC
29/9/2012 14:57Phản hồi: 337
FPT sẽ phân phối độc quyền smartphone Lenovo tại Việt Nam

Bắt đầu từ tháng 8 năm nay, công ty FPT sẽ chính thức trở thành nhà phân phối độc quyền các sản phẩm smartphone của Lenovo tại thị trường Việt Nam, đại diện hai hãng đã chính thức ký biên bản hợp tác chiều hôm qua tại TPHCM. Nhân sự kiện này thì FPT cũng giới thiệu thêm một số mẫu smartphone mới nhất của Lenovo đó là Lenovo A60+, Lenovo S880, Lenovo P700i, Lenovo S560 và Lenovo K860.

Ngoài việc mua hàng tại FPT thì người dùng máy Lenovo cũng có thể hưởng chế độ bảo hành tại Hệ thống các Trung tâm Bảo hành của FPT trên toàn quốc. Các máy Lenovo được giới thiệu lần này đều chạy trên hệ điều hành Android và có mức giá bán từ 3-5 triệu đồng. Theo kế hoạch thì trong tháng 09/2012, FPT Trading sẽ trình làng các sản phẩm điện thoại Lenovo A60+ và Lenovo S880. Lenovo P700i, Lenovo S560 và Lenovo K860 sẽ tiếp tục được giới thiệu đến người tiêu dùng tại Việt Nam trong tháng 10/2012.

337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lenovo là của Trung Quốc rồi, mà mình thì không có thiện cảm với Trung Quốc lắm. Cạch ngay em này mà khỏi cần suy nghĩ....
@heobu9999 Với dòng này, Minh nghĩ đến Dell Latitude... có made in Mexico, Sony Vaio dòng E made in Singapore và đặc biệt Samsung dòng B có phụ kiện made in Việt Nam.
Thinkpad kể từ sau đời T20 bán cho Lenovo và từ đời T40 made in China xuống hạng trầm trọng.
Lựa chọn business Laptop là một trong những lựa chọn tránh xa được hàng Made (by)in China nhất.
@tanthanhsgu Ơ chú để hình dt HTC cũng chả pãi China là giề.
@tanthanhsgu i phone cũng từ trung quốc mà bác. samsung + nokia của Việt Nam kìa, ủng hộ đi các bác
oh ! vậy vài hôm là làm 1 em ok rùi ! hi !
nhìn người mẩu chứ ko thèm nhìn điện thoại 😁
trieu04
TÍCH CỰC
12 năm
@ThanhNgoc_521 Thấy được đt chắc chết liền 😔
@ThanhNgoc_521 Cnmnl
htrtri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tự đầu tư PT đi. 😔
Tránh xa hàng made in china. Dần tránh xa, dần xê ra
@giobuihathanh Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu vậy? Có nhiều cái người Việt vẫn phải xài "made in china" nhưng nếu có lựa chọn khác thì nên chọn cái khác hơn. Vì sao thì bạn chắc đủ hiểu.
Lenovo là đồ tàu mà
chưa thấy cái đt lenovo bao h
nói chung anh em cạch mặt nó đi
@gloomysunday nông dân đến mức này sao ?
Lenovo có mấy cái máy PIN trâu bò khủng khiếp, các vị doanh nhân phải alo nhiều toàn dùng mấy cái đó cả.
@asasjn bạn ơi có nhiều hãng pin còn kinh hơn
VD cho bạn là philip đó bạn
trước khi phán ai nông dân thì coi lại mình trước nha
Mua phôn tặng hôn...mại zô, mại zô...I love Lenovo Laptop only!
@long_xuyen Dòng thinkpad chắc chỉ có một mài dòng laptop cao cấp có thể sánh được. Bền bỉ, ổn định, hiệu suất cao...
Không chơi với trung quốc.
Don't play with china.
不 要 玩 中 國.
อย่าเล่นกับประเทศจีน.
@loveanyone cái quái j mak 不 要 玩 中 國. hok bik tiếng hoa thì đừng bày đặt nha!!!!!!!!!!!
@cubidonvn Nhật dùng tiếng Nhật chứ ạ. Tiếng TQ chỉ là ngôn ngữ phụ/ tiếng nước ngoài ở Nhật thôi ạ.
cubidonvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Seiryu vậy thì bạn ko hiểu về ngôn ngữ nhật rồi,ngôn ngũ nhật đc tạo nên từ 3 loại ngôn ngữ,trong đó chữ ttương hình của người Trung Hoa Chiêm 1/3,hiện nay người nhật vẫn đang sử dụng hơn 1000 chữ viết tiếng Trung trong hệ thống chữ viết của mình,người nào học tiếng Trung có thể đọc đc nhiều tiếng nhật,có thể hiểu đc các biên hiệu chỉ dẫn bằng tiếng nhật và học tiếng nhật rất nhanh,đđương nhiên về phát âm thì khác hoàn toàn.
@cubidonvn em có biết một ít về tương quan giữa tiếng Nhật và tiếng Trung ạ, nhg người Nhật chỉ lấy cái nền tảng cơ bản nhất là chữ tượng hình rồi sáng tạo thêm & phát triển ngôn ngữ của họ theo chiều hướng khác. Xét về mức độ giống nhau, lại càng khác xa mối tương quan giữa American English & British English. AE & BE thì có thể gọi chung là tiếng Anh, có điều phân chia thành 2 nhánh chính. Tiếng Anh & tiếng Pháp có rất nhiều từ chung một gốc, học tiếng Anh có thể hỗ trợ đoán nghĩa từ vựng tiếng Pháp. Tiếng Việt mình từ vay mượn cũng rất nhiều, chỉ vì biến thể nhiều quá có khi mình mặc nhiên nó là tiếng Việt gốc luôn ạ.
Cho nên nói tiếng Nhật có 1 phần nguồn gốc từ tiếng Hoa thì em chịu chứ quy đồng tiếng Nhật & tiếng Trung, em thấy hơi bị xa.
Mà hình như ae mình lạc đề xa ời, khéo mod ban nick thì xong ^^

Nhân thể, nghe có vẻ anh đã học tiếng Nhật ạ? Em cũng muốn bon chen, mà nghe mấy bạn than tiếng Nhật khó hơn tiếng Trung quá nên ngán.
Tẩy chay hàng china,cho dù nó rẻ và tốt đến cỡ nào,bắt đầu thấy gét FPT rồi đó.
@trideptrai87 Ấy, sao lại ghét FPT ? Haizz! Ko có lợi cho VN mình chắc các bạn í cũng chả làm đâu!
Yang.zeze
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn mấy con người mẫu mà chả thấy độc quyền đâu cả 😔
Thua em ngọc trinh thôi ..... Haha 😆
vntcorp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phân phối gì mà nhập về được mấy con P700 xong mất hút, mà bên Huyền Mobile vẫn đầy hàng. Chán bọn FPT Mobie
Tội nghiệp cty Đại Dương, phân phối Lenovo từ lúc đầu, giờ có tí thương hiệu thì bị FPT hớt phần ngon, chắc giờ lại tiếp tục phân phối 2 sim giá rẻ...
Vậy là thế giới di động với Viễn thông A không còn phân phối điện thoại lenovo nửa rồi .
FPT có vẽ như rất thích phân phối các sản phẩm của Trung Quốc nhĩ !
Hỏng biết là vì lợi nhuận cao hay vì muốn người dân mình tiếp cận với smartphone giá rẻ....
Nhưng dù sao củng chúc mừng FPT !

LÀM ĂN PHÁT TÀI

MUA RẺ BÁN MẮT NHÉ!
@shady2501 Mình rất đồng ý với bạn
mong rằng 1 ngày nào đó chúng ta có 1 hãng điện thoại mang thương hiệu Việt thật sự 😁
@phuocthanh234566 Có rồi mà bác ko để ý thôi. Là Q-mobile của Cty An Bình telecom ở Hà Nội ấy. Mội tội VN chúng mình còn chuối cả nải nên vẫn thuê TQ gia công hardware. 🆒
hehe gio đã đc bình luận
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Độc quyền nhìu thế kể cả hàng tàu !

Sent from my HTC J using Tinhte.vn
tkientn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng lenovo ế chỏng chơ co thằng đéo nào mua đâu
@tkientn p629 lenovo pin châu nhiều người dùng lắm bạn ơi.lenovo tốt hơn Q đấy ai từng dùng các sp của họ gần đây thì bít.mấy con ăn roi cũng mạnh hơn.nhưng dù sao cũng ghét hàng khựa :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019