Franck Muller Vanguard Encrypto: Đồng hồ giá 12.000 USD, có cả QR code để mua bán Bitcoin
Bài hay!/8 người
P.W
2 thángBình luận: 46
Franck Muller Vanguard Encrypto: Đồng hồ giá 12.000 USD, có cả QR code để mua bán Bitcoin
Hồi năm 2019, Franck Muller ra mắt một chiếc đồng hồ xa xỉ, tên là Vanguard Encrypto, và gọi nó là “chiếc đồng hồ Bitcoin đầu tiên” trên thế giới. Lúc đấy Vanguard Encrypto bán với giá lên đến 50.000 USD với một tính năng rất hay, đó là đi kèm với ví lạnh, một ổ USB lưu trữ tiền ảo độc lập để bảo mật lượng Bitcoin anh em sở hữu, còn QR Code trên mặt số đồng hồ chính là địa chỉ để gửi Bitcoin vào ví cold storage nói trên. QR Code là public key, còn USB sẽ tạo ra private key để anh em truy cập vào tài khoản tiền ảo của mình.

Phiên bản mới nhất của Vanguard Encrypto vừa mới được ra mắt, với nickname khá kêu: “Free The Money. Free The World”. Dù vẫn trang bị cơ chế Deep Cold Storage để anh em trữ tiền ảo hệt như mọi chiếc Encrypto khác, và biểu tượng của đồng Bitcoin khét tiếng vẫn nằm ở chính giữa, nhưng chiếc đồng hồ đã rẻ đi tương đối, chỉ còn 12 nghìn USD cho phiên bản tông màu xanh đen khá trẻ trung. Nhưng sẽ chỉ có 500 chiếc “Free The Money, FreeThe World” được sản xuất, và phải mua bằng tiền ảo thay vì bỏ tiền mặt như mọi chiếc đồng hồ khác.

Chiếc Vanguard Encrypto này vẫn được trang bị case “phình” dáng tonneau đặc trưng của những chiếc Franck Muller, bề ngang 41mm, và bộ máy FM 0800 tự động, trữ cót 42 giờ đồng hồ. Trước giờ mình không thích cái sự lồng lộn của Franck Muller cho lắm, nhưng để ý khá nhiều bác đứng tuổi ở Việt Nam thích nhãn hiệu này, và với tính năng lưu trữ Bitcoin cũng như giao dịch nhanh bằng QR code ngay trên chiếc đồng hồ, cũng phải nói chiếc này sẽ rất hữu dụng và bảo mật với vài người?

Bài hay!/8 người
trickyboy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rồi trộm nó chặt cả tay lượm đồng hồ thì lại móm 🤧🤧
@Phức Hợp Đội lắm tiền họ mua được hãng hết bạn ạ, k quá lo fake đâu 😃
@teutamteu Lo cho mấy thằng cướp đó 😃)
@Phức Hợp Công nhận thật ạ, đội đấy qh k thiếu để xử luôn 😃)
Cười ra nước mắt
@trickyboy vừa đc đồng hồ vừa đc coin,easy 😆)
Vì cái Code QR mà xấu VCL 😁
@Mr.Whisky chuẩn bác, xấu cả cái đồng hồ luôn
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mr.Whisky cho ra mặt sau thì hơn.
95tuanle
TÍCH CỰC
2 tháng
@Mr.Whisky xấu thặc
@Mr.Whisky Nó là cái kho tiền di động thôi bác,quan trọng gì đẹp xấu :D
Ai scan cái qr code kia coi ra gì ko
Cười vô mặt
@B L A Z E ra Public key đó bác, bác thích thì cứ gủi vài coin vào đấy
Cười vô mặt
Gớm chết mịe. Không đẹp ở điểm nào
ChipLou77
ĐẠI BÀNG
2 tháng
người có tiền nghĩ khác nhỉ...
Anh Mút chắc thích
Cười vô mặt
Không phải cứ làm ra thật màu mè rồi đặt giá thật cao là làm nên được thương hiệu.
Đồng hồ FM nhắm vào chủ yếu là giới celeb đặc biệt là người trẻ, phù hợp với nhu cầu “flex” hơn là “collect” nên điểm chung là lúc nào cũng giật những title thật kêu và phong cách bắt mắt.
Chứ những người sưu tầm và am hiểu sâu về đồng hồ thì lại toàn thấy sưu tầm AP, PP, VC, A&S, Rolex chứ không thấy mấy người mua FM với Hublot (vốn là chủ đề gây tranh cãi trong giới sưu tầm khi sao chép kiểu dáng của AP).
Anh em cứ dạo một vòng series “Talking Watches” của Hodinkee hay những doanh nhân nổi tiếng như Kevin O’ Leary, Robert Herjavec trong Shark Tank là biết.
@n.a.v.i.p Bạn có nhầm lẫn gì k vậy ?
JKer
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@n.a.v.i.p FM chắc là RM giá rẻ trong giới đồng hồ.
@Nguyễn Anh Sĩ Bạn cứ dẫn chứng phản biện thôi 🙂
@n.a.v.i.p Đọc cmt là biết bác có đam mê và kiến thức về đồng hồ rồi. Em cũng có cùng quan điểm với bác 👍
Người giàu sẽ thấy nó có rất nhiều chi tiết tinh tế trong chiếc đồng hồ này nên mới có giá cao như vậy
crazywin
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Minh Trịnh Tuấn giàu và thừa tiền là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau đấy bạn :v
Cái đồng hồ mà như đồ chơi vậy 😔 mình k thích chút nào
Ít ra đeo con này cũng thể hiện tao có BTC
mickeyboy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Khoidang Thể hiện tao có địa chỉ BTC thôi bạn, chưa chắc đã có BTC.
mickeyboy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
1L3wr3nUXpwpbixuy8F3v3f8fizeDmTCvZ. Địa chỉ của QR code trên nhé. dang có 0 BTC. 😁
@mickeyboy Mới gửi vào đó 50ETH và 3000 XMR, bạn giữ hộ mình nhé
Ai có BITCON chắc dzui nha nha
hai tmt
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình ki có tiền ảo nên ko mua...😂
Nhìn trẻ trâu vãi. Vứt ngoài đường ở VN chưa chắc có ai nhặt 😃
Chắc Elon Musk sẽ mua nó sớm thôi
theladu
TÍCH CỰC
2 tháng
Rất tiếc mẫu này không hợp vói tay của mình..!
Anh em vào đây mà xem giá BTC https://coinmarketcap.com/
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019