FREE: Số hóa văn bản giấy hay công cụ chuyển đổi ảnh, pdf sang excel bằng AI của VN
HHA1106
2 nămBình luận: 17
Nhân viên văn phòng không mất thời gian để nhập liệu những chứng từ, hóa đơn giấy...
Sinh viên không cần phải gõ lại luận văn từ sách :p
Marketer không cần phải gõ lại nội dung từ ảnh hoặc từ nguồn khác,...

Chỉ cần up file ảnh (hoặc pdf) sang và chữ, số, bảng biểu sẽ được số hóa khá chính xác. Bạn nào muốn thử thì bấm vào link trang web ở đây Số hóa cloudify.vn .

Bản chất công cụ này sẽ dùng AI để nhận dạng chữ, số, bảng biểu,.. trong bức ảnh và chuyển đổi thành chữ.

Cuối cùng hệ thống sẽ gửi mail kết quả về cho bạn (chắc vì AI chạy chưa nhanh, nên ko cho down tức thời luôn 😁).

Quảng cáo

Mình thử up lên một số ảnh để số hóa thì kết quả khá đáng ngạc nhiên. Đặc biệt là TIẾNG VIỆT hỗ trợ khá tốt.

Tuy nhiên với các ảnh mờ hoặc chất lượng xấu thì cũng khó tách hơn. Tuy nhiên như thế là cũng đã giúp được nhiều rồi.

Bên dưới đây là một số hình ảnh mình đã thử

Updated: Sorry, chả hiểu sao hình ko ăn vào 😔. Mình đành đưa vào ảnh phần comment vậy ;)

Quảng cáo

HHA1106
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đành chèn ảnh vào phần comment, mong mọi người thông cảm
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
2 năm
Về tỷ lệ lỗi sai thì có vẻ ít hơn mấy phần mềm ORC. Về lý thuyết thì con AI này nếu đc cộng đồng training thì nó sẽ ngày càng hoàn hảo và tiến đến thương mại hoá càng nhanh.
HHA1106
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr Slim Theo mình được biết thì đây là một phần trong gói sản phẩm Cloud ERP của bên Cloudify.vn (công cụ nhập liệu nhanh từ ảnh chụp). Nên họ free cho cộng đồng dùng:
1. Đóng góp gì đó cho cộng đồng người dùng VN 😁
2. Chắc cũng để giúp cho AI của họ ngày càng thông minh hơn :p

Một sản phẩm của người VIỆT làm nên mình rất ủng hộ ;)
amio1st
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr Slim ORC trước giờ ưu ái eng vv. Chứ hổ trợ tv cho vui 😆
HHA1106
ĐẠI BÀNG
2 năm
@amio1st Do Tây nó yêu nhau, nhà mình đành phải tự làm tiếng Việt thôi 😁.
Nói chung, mình thấy phần mềm Việt mà free cho cộng đồng dùng cũng là 1 hành động đáng khen rồi, thường mấy bác VN nhà mình toàn thu tiền ngay thôi :D
Khá hay, những file scan hoặc ảnh chất lượng tốt thì thấy chuẩn, tuy nhiên mấy file ảnh hơi bị mờ thì bị lỗi khá nhiều, AI dần dần nó có tự hiểu được ngữ cảnh và nâng cao khả năng đoán từ không nhỉ?
@Vươngg Đức Phương Về lâu dài mình nghĩ ok
HHA1106
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Osmopure Đúng roài, nhưng nó sẽ phụ thuộc khá nhiều vào việc cộng đồng có sử dụng nó hay không ? vì không dùng nhiều thì chắc cũng khó thông minh được 😁
@Vươngg Đức Phương Hiện tại theo roadmap của bên mình thì phần đó chưa được ưu tiên. Bên mình hiện tại ưu tiên vào việc tinh chỉnh để hỗ trợ tiếng Việt tốt nhất có thể thôi.

Nhưng đó cũng là một gợi ý hay, để giai đoạn sau bên mình cố gắng.

Cám ơn bạn ;)
Cũng khá ổn , nhưng có vẻ chưa cân xứng lắm về ảnh và chữ sau khi scan ra
@Phan Văn Mạnh HT Mình là Quân, founder của startup Cloudify.vn

Đầu tiên, mình cảm ơn vì bạn đã trải nghiệm thử sản phẩm cộng đồng này của bên mình ;) (mình gọi là sản phẩm cộng đồng, vì nó làm ra vì cộng đồng và nhờ cộng đồng hi vọng nó sẽ thông minh hơn).

Còn về vấn đề chữ chưa cân xứng, bên mình đang phát triển bản convert ra word -> khi đó layout của text sẽ giữ được.

Khi ra mắt mình sẽ thông báo cho bạn ngay.

Thanks vì sự ủng hộ của bạn 😁
@Phan Văn Mạnh HT Bên mình đã nâng cấp để có thể chuyển đổi sang Word, và sẽ giữ được layout của text. Bạn có thể thử nghiệm nhé.

Update: @Phan Văn Mạnh HT : bạn vào https://www.cloudify.vn/cong-cu/ai-nhap-lieu-tu-anh-pdf-vao-word để trải nghiệm nhé
AI nhập liệu từ ẢNH, PDF vào WORD
app.cloudify.vn

Cảm ơn bạn.
@quan_hoang ok, mình sẽ thử. Thanks!
Dùng được đó các bác. nhưng phải chụp ảnh nét
@Alita Angel Với trường hợp này thì bạn nên dùng tool bên mình với chuyển đổi sang word.

Bạn có thể thử ở đây: https://www.cloudify.vn/cong-cu/ai-nhap-lieu-tu-anh-pdf-vao-word
AI nhập liệu từ ẢNH, PDF vào WORD
app.cloudify.vn

Cám ơn vì đã trải nghiệm sản phẩm cộng đồng này của bên mình ;)
Rat tot
silua93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay, e sẽ thử

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019