Fujifilm GFX 100 có thể chụp được ảnh 400MP, ống kính Fuji XF 50mm f/1.0 sẽ được ra mắt năm nay..

vitaminSea
5/2/2020 10:34Phản hồi: 31
Fujifilm GFX 100 có thể chụp được ảnh 400MP, ống kính Fuji XF 50mm f/1.0 sẽ được ra mắt năm nay..
Tại hội nghị thượng đỉnh Fujifilm X diễn ra ở London vừa qua, Fujifilm đã công bố rất nhiều thông tin thú vị về lộ trình sản xuất và những cập nhật cho hệ thống máy ảnh và ống kính của họ trong năm nay, trên cả 2 dòng máy ảnh là Fuji X series và medium format Fuji GFX . Một số ý chính đáng chú ý như:

Về hệ thống máy ảnh medium format Fuji GFX
  • Ống kính mới GF 80mm f/1.7 được giới thiệu sẽ chuyên trị ở thể loại nhiếp ảnh chân dung với chất lượng ảnh có độ nét và bokeh mượt mà. Được biết ống kính GF 80mm này sẽ có kích thước nhỏ hơn khoảng 20% so với ống kính GF 110mm f/2.0
  • Ống kính mới GF 30mm f/3.5 sẽ dành cho thể loại nhiếp ảnh phong cảnh.
  • Máy ảnh medium format GFX 100 với bản cập nhật firmware sắp tới sẽ có khả năng chụp được bức ảnh với siêu độ phân giải 400MP.

Về hệ thống máy ảnh mirrorless crop Fuji X series
  • Ống kính XF 50mm f/1.0 sẽ được ra mắt trong năm nay. Đây là ống kính AF có khẩu độ lớn nhất hiện nay.
  • 3 chiếc ống kính XF khác sẽ được ra mắt luôn trong năm nay, nâng tổng số ống kính XF lên thành 38 cái.
  • Chính thức giới thiệu máy ảnh compact Fuji X100V, là chiếc máy ảnh thế hệ thứ 5 trong dòng máy ảnh Fuji X100. Chi tiết anh em xem tại đây: Link
  • Fujifilm X-T4 có thể sẽ được chính thức ra mắt vào cuối tháng 2/2020 sắp tới.

Anh em xem thông tin chi tiết tại video này:

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tigerpr0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đỉnh quá fuji ơi
Tran Vong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng crop và vẫn chưa handle đc hết. Ahihi
phduong25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ ngày cầm X100F và sở hữu mình cảm thấy yêu fuji nhiều hơn. Đủ tiền sẽ mua thêm X100V nữa, 😆
@phduong25 Bác giàu thế. Em thấy chụp ảnh lớn quá hơi thừa so với kẻ chả làm gì như em..
nhuminh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamhuan2512 X100F là máy crop mà
pro62
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phduong25 Xin hỏi là tem Fujifilm dán ở đáy máy có màu đen hay xanh vậy? Mình mua máy cũ thấy dán tem màu xanh sợ tem giả.
huya2k42
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay quá, nhiều tính năng đây
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Quá ngon
Ống 50 1.0 chắc giá gắt lắm
namct_sn
TÍCH CỰC
4 năm
@nhtphuc chắc phải $1k5
Đua độ phân giải so với điện thoại, làm vậy mới đúng, thể loại nào cũng có, để cho các em mới lớn hiểu rõ hơn về máy ảnh, chứ lâu nay máy ảnh hơi bảo thủ, chậm tiến so với camera điện thoại.
em mới lớn nào đủ tiền và trình mà cầm vô GFX100, có biết vì sao chỉ có GFX100 được đẩy lên chụp 400mpx mà mấy con fuji ghẻ khác vẫn còn lởn phởn 16 24 chấm không mà nói máy ảnh bảo thủ? Phục vụ số chấm đúng nhu cầu. Chứ không phải vô đạo đức buff số chấm coi khách như bọn gà để chăn dắt như điện thoại

Con Canon 5D ghẻ 12 chấm ra từ 2005 dư sức vả cho mấy con điện thoại 108mp bây giờ đấy
@bạn nhật Ai chả biết thế, ý tôi là cũng nên lừa gà bằng hình thức bề ngoài tí, cốt lõi và bản chất thì chỉ một số người hiểu thôi.
Năm nay Fuji chơi lớn nhỉ. Bữa giờ thấy bài giới thiệu liên tục luôn
400MP kinh khủng vậy Fuji
in phun thỏi mái
400MP thì file jpeg chắc hơn 1xx mp :v
vietn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy †rần Chắc tầm 2gb/file bạn ạ
Medium format mà F1.0 thì bao nhiêu trăm triệu đây Fuji ơi.
namct_sn
TÍCH CỰC
4 năm
@pnt_love_cty crop bác
parrot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kể ra lens 50f1.0 thì góc nhìn và DOF cũng gần tương tự 75f1.5 trên FF nhỉ, chắc giá cũng đắt ngang ngửa với 85F1.4 của Nikon/Canon
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
4 năm
@parrot Chính xác là bằng 40mm f0.8 trên ff
@-[L]C[K]- Lens XF, ngàm X của crop mà bạn ơi. Cũng thường thôi không ghê gớm lắm.
dtb11288
ĐẠI BÀNG
4 năm
bạn ở trên nói đúng rồi ! còn bạn ngược rồi
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
4 năm
@The Twist Of Fate Trời má, ko để ý cái XF =]] sai sót quá. Chứ lens XF tiêu cự và khẩu vầy đổi ra thì cũng bt so với ff, lợi về tí ánh sáng. Dự đoán giá sẽ cao hơn Batis 85f1.8 cho ff của sony 😃
Rất hấp dẫn
NgDung2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá đỉnh, quá đẹp và sẽ hút quá nhiều máu. Nên chỉ dám mơ thôi
James Draky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi. Giờ em có con Nikon ko có motor lấy nét trong chỉ dùng được lens G. Nhưng giờ em mua lens D rồi về lấy nét bằng tay được không ạ? Có quá bất tiện ko các bác?
parrot
ĐẠI BÀNG
4 năm
@James Draky Lens dòng D xài được, có báo nét đàng hoàng, chỉ là phải xài MF thôi.
Mà nói chung thì những con lens được thiết kế để AF thì khi lấy nét tay MF rất chán (ko mượt mà)
James Draky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@parrot Cảm ơn bác nhiều ạ
bao giờ ra XF 23 1.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119