Bàn chải điện Sonic Whitening

Fujifilm tiếp tục tăng giá 10% đối với film BW, film màu âm/dương bản
Gia Tường
5 nămBình luận: 49
Fujifilm tiếp tục tăng giá 10% đối với film BW, film màu âm/dương bản
Sau lần tăng 20% giá film vào tháng 7 vừa qua, Fujifilm thông báo sẽ tiếp tục tăng giá film 10% lần nữa, bắt đầu áp dùng từ 1/4/2016. Các loại phim tăng giá gồm film BW, film màu âm bản, film màu dương bản và máy ảnh dùng 1 lần One-Time-Use cameras (OTUC).

Film có thể không chết nhưng có vẻ như nó sẽ khó tiếp cận người dùng hơn. Hãng cho biết vì nhu cầu film ngày càng giảm, lượng sản phẩm sản xuất thấp và nguyên liệu sản xuất tăng giá đã buộc Fujifilm phải tăng giá nhằm duy trì dòng sản phẩm này.

Trong khi Fujifilm đang thành công trong mảng máy ảnh Mirrorless với những chiếc X-Camera thiết kế hoài cổ thì mảng film lại không tốt. Giá càng tăng sẽ khiến doanh số bán ra tụt dốc. Fujifilm đã không còn sự kiện quảng bá, PR nào cho mảng film từ lâu. Liệu đến một ngày, film không còn là mảng kinh doanh đem lại lợi nhuận, Fujifilm sẽ đổi tên thành Fuji và loại bỏ yếu tố "Film" ra khỏi tên thương hiệu?
cover film.jpg
Fujifilm sẽ đổi tên thành Fuji và loại bỏ yếu tố "Film" ra khỏi tên thương hiệu? vậy mà còn tăng giá
DäuGäucaca
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày xưa thấy cả nhà đi chơi có máy ảnh trông ngộ ngộ, mở ra xem thấy cục gì đen đen, về nhà bố đánh nát đít nói vì m xem film đen..
@DäuGäucaca Hình như mở ra là hỏng film đúng ko bác, lâu lắm rồi :p
Tớ có 1 thắc mắc là sao bây h vẫn còn dùng Film?
@Thần Long Thủy Bác vao fb. Vẫn còn có hội xài film đó bác. Sôi nổi lắm. Mà chất ảnh của film nó cũng có gì đó hay hay nữa.
phamduy0303
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thần Long Thủy Mình vẫn dùng may film đây 😁. Đúng là máy số ưu việt hơn máy phim về mọi mặt thật nhưng khi đã cảm nhận được cái đẹp của máy flim thì bác sẽ hiểu. :D. Phong cách sống và niềm vui là thế, nó bất chấp lý lẽ lắm 😆.
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thần Long Thủy nhiều người muốn sống chậm lại, hoài cổ tí,....
@Thần Long Thủy https://www.facebook.com/groups/285092744860966/?fref=ts
Còn . Mình vừa chụp ảnh bằng điện thoại nhanh gọn và chụp film. Thích cả 2.
Cái thú nhất của việc chụp film là mình ko thể nào biết được bức ảnh có đúng ý đồ của mình ko cho đến khi rửa xong, thế nên mỗi khi định chụp một tấm là phải nghiền ngẫm căn chỉnh ghê lắm. Film + máy film giờ vẫn có nơi bán,cung cầu vẫn đều,vẫn sống dai lắm,cho dù giá film giờ cao kinh khủng 😕
@meodihia_cool Film xưa giờ có lúc nào là rẻ đâu bác. Nó lúc nào cũng là thú chơi của người có tiền.
Nhớ cách đây khoảng 10 năm, ông chú đi Úc có gửi cho mình một cái Canon T70 kèm ống 35-70 (nhớ mang máng). Thích lắm nhưng không có tiền mua film, phải ra thợ ảnh xin mấy cuộn film hư gắn vào chụp chơi. Cái tiếng gương lật kéo theo tiếng motor lên film sặt - écc mãi không thể nào quên được.

Sent from my Passport using Tapatalk
@truongthanhdo phim xưa có 35k/cuộn 36 kiểu,chứ bây giờ vẫn cuộn đó nhg có giá 60k lận thì chả đắt,ko những thế lại còn khan hiếm có phải lúc nào cũng có đâu,mà có thì lại còn phải xem còn date ko,chụp xong rồi còn phải tìm lap rửa... nói chung chơi film nay khổ hơn xưa.
mua cái máy phim thì rẻ cơ mà mua film dùng lâu dài mới tốn, chụp 1 phát mất cốc trà đá, 3 phát mất cốc nước mía, 😁
đọc kỹ và đọc hết đi,đây chỉ là dự đoán của người viết bài thôi (chỉ cho rõ: dòng to đen in nghiêng)
lolness
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách đây 8 năm, được bà cô bên US về cho cái máy film Canon pro, có Lens, có Grip đầy đủ
Mà chụp thấy oải, ko có pin sạc, chỉ có pin rời giá 80k / cục, 1 cục pin chụp đc 3 cuộn film
Rồi còn tiền rửa, etc

Thế là đem cho đứa bạn để nó chụp chơi luôn 😁
Fuji là tên núi Phú Sĩ, giờ bỏ Film đi sao biết là hãng về camera phim ảnh 😁
Mình thì chỉ cần 1 smartphone là vừa đủ xài
Giờ chơi máy Film thì chủ yếu để thẩm du với cái màu ảnh là chính, chứ nói về chất lượng thì không ai bàn làm gì nữa. Lên FB coi ảnh của mấy hội chơi Film, thấy out net hư bố cục tè lè (nhưng mấy bác ấy vẫn thẩm du tinh thần tự huyễn hoặc mình rằng đó mới là "mới lạ" 😁).
@Wolfrain Bác đang nhìn vào những con máy film vài trăm nnhìn với lens lởm để phán

Và bác không chịu , không thấy hoặc không biết đến những chiếc máy film chất lượng cao, giá lên đến hàng ngàn, autofocus , đo sáng cực kỳ chính xác
@anhhung_245 Thế bao nhiêu người chọn chơi những con đó? P/p nó mang lại cho người dùng có bằng máy digital không? Và cái chữ "cực kỳ chính xác" của bác là đặt trong điều kiện so sánh nào? Một cái máy film giá ngàn đô của bác chất lượng bằng một con FF đời mới không? Bạn trả lời được những câu đó thì hãy nói chuyện tiếp.
voicon848
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain Xin bạn chỉ cho mình những lỗi cố hữu ở máy phim mà máy số không dính? Hay bạn chuyên xài FF, ống L nên bao chụp, bao nét, bao rỗ hạt, bao noise?
@voicon848 Bác ấy lấy kích cỡ cMr biến FF ra để làm quy chuẩn mà bác
Khổ film lớn hơn bác ấy không biết đâu
caphedahp
TÍCH CỰC
5 năm
Lên BH coi mấy con Film của Ni vs Ca vẫn đắt lòi phèo
vanphiet
TÍCH CỰC
5 năm
chụp phim giờ toàn cho vào máy in ảnh chứ có tráng rửa nữa đâu nên vẫn như in ảnh số thôi à.
vubang
TÍCH CỰC
5 năm
Chụp ảnh bằng film mới đúng là chụp, suy tính nát óc mới bấm chụp. Cuộn film đầu tiên chụp mang rửa không có hình vì lắp phim trượt bánh răng và bộ đếm bị hư. Nhiều hãng phim vẫn dùng film nhựa và các viện lưu trữ vẫn analog hóa các tư liệu số.
máy ảnh film giờ chắc toàn dành cho "đại gia" nhiều tiền, tôi đây nhà nghèo cứ smartphone mà chụp, ngon, bổ , rẻ !
Nhớ hồi xưa thập niên 90 thế kỷ trước, ba mình hay chụp ảnh cho báo bằng máy film Pentax, xong rửa ảnh trong phòng tối với 1 đống các loại thuốc. Nhìn mê lắm 😁
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
5 năm
kobiet fujifilm vs fuji xerox có liên quan j đến nhau ko các bác nhỉ
cuthuyen
TÍCH CỰC
5 năm
Fuji giờ có sản xuất máy ảnh film nữa không nhỉ? Con nào là mới nhất ạ?
@cuthuyen chỉ có nikon là còn sx máy film thôi. Nikon F6 vẫn đắt lè ra ấy.
xjchlo3gac
ĐẠI BÀNG
5 năm
FujiStore

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019