Fujifilm X-T20: Nhỏ nhẹ, hình ảnh chất lượng, Jpg tốt, phù hợp chụp du lịch sinh hoạt...

tuanlionsg
24/1/2018 8:0Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cũng... thường thôi
Chup xuân vs gd kit là đủ rồi . Cũng mê màu của xfuji và có ý định mua xt1 Vì nhìn cổ điển đẹp quá
Ma Thấy nhiều nút quá nên thôi
Đang xài combo XT-20, 23f2, 50f2, quá đủ cho gia đình! Mà khổ cái thiên hạ cứ mượn máy hoài!
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh sao nhìn hơi tối tối...
cao1004
TÍCH CỰC
6 năm
Bác mod chụp ảnh chưa làm người xem thấy khác biệt giữa máy ảnh và điện thoại 😔
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cao1004 Bác tuan đợt này chắc chụp vội ít đầu tư ấy mà nên nhìn nó thế. Mà thiếu 1 tấm phơi lấy sunstar rồi ( trong bài có nhưng ko rõ lắm) , có là biết cái nào điện thoại cái nào máy ảnh ngay. Con XF18-55 tia cũng khá 😁
Ảnh thế này dìm hàng Fiji quá!?!
Fuji chụp ảnh du lịch, cá nhân thì quá hợp
Mỗi tội giá máy, giá lens quá mắc, mắc hơn cả Sony.
Nên em vẫn trung thành với A6k 😁 chơi Crop thì quá đủ
Đợi A7M3 ra là lên hẳn FF
con này vời rx100v thì sao nhỉ, thấy giá ngang nhau
Tinh mua con nay lau rui ma van chua co tien... Hu hu hu qua tet phao hot mot e ve cho mau moi dx
latoan339
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh bác này chụp cứ tối tối làm sao ,còn thua cả chụp bằng điện thoại.
à quên ,bác này chuyên chụp ảnh bằng điện thoại mà = )))
Chụp với con Fujifilm X-T20 này bác @tuanlionsg cố tình dìm hàng hay sao mà ảnh thấy Bình Thường quá!?!? 😁
24 triệu thì xin mua Sony Alpha A6300 :D
Sony A6300 Chinh hang.png
@Nhạc Phụ Đại Nhân Kit lens 18-55 2.8-4 hơn hẳn 16-50 ghẻ lở của Sony. Được cái lens Sony nhỏ gọn, cho cả bộ vào túi áo khoác được.
@Hiệp K Chụp cũng tạm đấy không đến nỗi đâu 😁
Thấy bác này Review Camera điện thoại làm công phu, chụp ảnh chọn góc đẹp, ảnh nhìn sáng sủa tươi tắn lắm, tay nghề thì cũng hạng nhất nhì trong tinhte vậy mà chụp bằng máy con xt20 này thấy ảnh ọt chán ko tả nổi. Ko biết là có thành kiến gì với hãng Fuji ko o_O
@dinhthanhlam1989 Chả phải thành kiến gì đâu, đây là thật mà bác. Sự thực là mấy cái máy ảnh Mrl như này chụp ko hơn gì đc điện thoại như Note 8, iPX.
Ko ai ng* mà đi phí tiền mua cái mấy ảnh vừa đắt vừa cồng kềnh như này. Thời đại ngày nay Smartphone là quá đủ xài rồi,chất lượng ảnh tương đương, nhỏ gọn mà giá thì rẻ hơn cực nhiều.
cao1004
TÍCH CỰC
6 năm
@Khổng Tước thánh phán. khoác lác vừa thôi người ta cười cho đấy 😃
@Khổng Tước Chụp trong đk đủ sáng với chỉ nhìn trên cái màn hình Smartphone thì e còn chấp nhận là ảnh tương đương, còn tất cả cá trường hợp khác thì chắc còn lâu Smartphone mới bằng đc
leionmessi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khổng Tước bác chụp ngược sáng bằng IP8 hay IP10 , e chụp bằng XT1 thôi ko cần XT2 hay Xpro2 đâu

rồi cùng e kéo phần shadow trên Lightroom coi đứa nào ngon 😃
Con này to đùng chứ compact gì thớt. Phải bỏ túi được như mấy con Sony RX thì mới ngon. Máy này thì cũng không khác máy chuyên là mấy
Có bác nào xài X-T20 cho mình hỏi cách chỉnh chế độ chụp tối bớt mờ được không ạ nếu k có đèn flash mình đã thử nhiều lần nhưng không được ạ. Thanks!
leionmessi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@edwardnguyenhoang khử noise đấy bác , bác kie nói lộn hay sao ý ISO6400 là có noise vậy ta cần điều chỉnh NR lên +1 or +2 chứ ?
@leionmessi e ko nói lộn đâu bác, để nr lên cao cho nó khử noise hình sẽ bệt ra mất chi tiết, nhìn xấu lắm ợ, iso 6400 trên Fuji chụp đêm vẫn tốt nên e mới kêu để từ 6400 đổi lại thôi. Ảnh mờ có thể là do chụp bị rung tay, ống kính mờ, iso quá cao,
chipvn147
ĐẠI BÀNG
6 năm
@edwardnguyenhoang Tối quá thì chịu thôi, chỉnh iso 3200-6400 - max khẩu, tốt nhất là nên mua tripod và yêu cầu mẫu đừng có rung đùi quá 😕
@edwardnguyenhoang chắc phải chơi flash thôi trong điều kiệu thiếu sáng 😁
thomastn
TÍCH CỰC
6 năm
Em đăng nhập để góp ý mod... bác pr cho fuji mà ảnh đúng là dìm hàng quá...
@thomastn Mấy bác nào đang lăn tăn con xt20 đọc xong bài này chắc khỏi mua luôn 😕
Hoang.Nitech
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh chụp ra để review máy không cần phải là ảnh đẹp, nghệ thuật.... đâu các bố. Đơn giản chỉ cần thể hiện ra những điểm mạnh, điểm yếu, xử lí noise, DR, màu sắc... cứ phải ảnh đẹp mới là máy xịn? Rồi lại lôi ra so sánh với điện thoại. Buồn cười 😆)
@Hoang.Nitech Nói như bác sao ko thấy tấm nào ghi rõ thông số chụp, iso bao nhiêu, các tình huống chụp ra sao để giải thích điểm mạnh điểm yếu cho người khác biết chứ. Chỉ thấy quăng 1 đống ảnh ra đó rồi nhận xét chung chung. Gặp những người đang phân vân chọn máy chắc họ loại con này ra từ đầu
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Chup Dt xịn cỡ nào sao bằng Camera dc. Các thánh ngồi phán là biết thề nào rồi. Vậy làm ra Camera bán cho ma ah.
Dàn lens của Fuji giá rất hợp lý so với Sony nhé. Ống fix các tiêu cự kinh điển như 18, 23, 35, 50 giá đều dưới 10tr cho lens khẩu f2.0. Sony thì chỉ được có 28, 35 với 50 thôi, còn lại toàn lens zoom. Muốn tiêu cự vừa ý thì lại phải dòng G, Zeiss gì đó, giá toàn trên trời. Đó cũng là lý do mình không mua Sony mà chọn Fuji để làm máy chụp dịch vụ.
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Long UFM Phải nói là dàn lens CROP Fuji nó phong phú hơn bạn à, chứ không hế hợp lí hơn, mắc ngang nhau cả thôi. 18 Sony ko có , CZ24 vs XF23f1.4 same same giá, 35f1.8 = 35F2 ( con F2 đúng giá còn mắc hơn), SEL50 thần thánh các bố Sony hay ca thì thôi con XF50f2 đầu hàng luôn (10tr????), XF90F2 = FE90F2.8( thật ra FE rẻ hơn). Còn lại sao đi so với lens FF được, có so lấy 56F1.2 mắc gần bằng Batis85 rồi , APD là quá bất hợp lí luôn. Dàn lens crop của Fuji lúc trước thì được chứ từ ngày tăng giá là quá bất hợp lí. Với bạn trên kia nói Sony còn có chút cháo cho sinh viên nghèo chơi dc ( A6000+kit+Sel50 +sigma 30 F1.4 quá rẻ) chứ ít tiền dùng mấy con Fuji thấp thôi XA10, XA3 chậm như rùa. Còn giàu dư tiền quá ai cũng lên FF cho khỏe. Nói chung chơi Fuji là vì ưa cái màu , kiểu dáng với lens crop đa phần gọn nhẹ, chứ bảo giá hợp lí thì xin luôn , hợp lí hồi 2012-2015 thôi =)), ngày đó mình mua con 35F1.4= giá con 35f2 giờ :v
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Long UFM Đây mình so giá mới cửa hàng cho bạn luôn , Sony toàn fullframe G lens, Zeiss gì đó các kiểu nhé, các lens cơ bản luôn 2 thằng hút máu ngang nhau thôi , fujifilm mà rẻ là dĩ vãng lâu rồi.
so giá.jpg
@Miyasaka À xem giá Fuji thì các bạn vui lòng quên cái giá hãng đề xuất đi nhé 😁
Mình đang nói tới các lens khẩu f2.0 bình dân, chứ khẩu f1.4 thì không phải ai cũng có tiền chơi được. Lens 23 f2.0, 50 f2.0 của Fuji giá các cửa hàng bán chỉ tầm 8tr5-9tr5 thôi. Body XT2 cũng chỉ tầm 34tr, đó là chưa kể chương trình khuyến mãi chạy liên tục, lúc giảm món này lúc giảm món kia.
Cái bảng của bạn lấy 23mm crop so với 25mm fullframe là không hợp lý nhé. 23 crop thì phải so với 35 fullframe. Mà thực ra so sánh crop với fullframe nó rất khập khiễng. Lấy bộ XT20 với A6300 ra so thử đi rồi sẽ thấy: ở những tiêu cự đẹp, kinh điển thì Fuji có đủ hết, giá cho khẩu f2.0 không quá 10tr. Sony thì không làm được chuyện đó nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019