Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Fujitsu ra mắt loạt máy tính Windows 8.1 cho doanh nghiệp với màn hình độ phân giải cao
Duy Luân
8 nămBình luận: 64

Fujitsu hôm nay đã chính thức giới thiệu một loạt máy tính Windows 8.1 mới nhắm đến các khách hàng doanh nghiệp. Trước hết là chiếc Ultrabook LifeBook U904 với màn hình LCD IGZO 14" độ phân giải cực kì cao, lên đến 3200 x 1800. Fujitsu gọi đây là "Ultrabook doanh nghiệp 14 inch mỏng nhất thế giới" với độ mỏng là 15,5mm. Ngoài ra còn có chiếc S904 với màn hình 13,3" độ phân giải 2560 x 1440 với tính năng hoán đổi ổ quang thành pin phụ hoặc ổ lưu trữ bổ sung theo dạng module, giống nhiều laptop Fujitsu từ trước đến nay. Cả hai chiếc laptop này đều có thể cấu hình với màn hình cảm ứng, CPU Intel Core i5 hoặc i7 Haswell, SSD tối đa 512GB và kết nối 4G LTE tùy nhu cầu người dùng. Riêng chiếc S904 khi trang bị cục pin thứ hai thì có thể dùng được đến 24 giờ đồng hồ.

Cũng trong dịp này Fujitsu giới thiệu thêm hai máy convertible LifeBook T904 và T734. Chúng sở hữu màn hình có khả năng xoay để biến thành máy tính bảng và đều có thể xài với bút stylus. Chiếc T904 cũng có màn hình 13,3" IGZO độ phân giải 2560 x 1440 và tùy chọn kết nối mạng di động để nhân viên công ty có thể làm việc mọi lúc mọi nơi. Độ mỏng thiết bị này là 17,1mm. Chiếc T734 thì sử dụng màn hình 12,6" 1366 x 768. Doanh nghiệp có thể cấu hình T904 và T734 với vi xử lí mạnh nhất là Core i7 Haswell, nhiều tùy chọn SSD hoặc HDD.

Sản phẩm cuối cùng mà Fujitsu ra mắt đó là hai máy tính bảng Stylistic Q584 và Q704. Chiếc đầu tiên có màn hình 10,1" độ phân giải 2560 x 1600, chiếc thứ hai dùng tấm nền 12,5" độ phân giải 1920 x 1080. Mẫu Q584 được trang bị SoC Atom Z3770 thuộc thế hệ Bay Trail mới hứa hẹn hiệu năng cao với thời lượng dùng pin tốt, đi kèm theo đó là SSD 128GB. Người anh em Q704 thì có thể chạy chip Core i7 siêu tiết kiệm điện với ổ SSD 256GB và thời lượng pin lên tới 16 tiếng. Cả hai tablet này đều thuộc loại "semi-ruggedized" (có độ bền tương đối cao), tùy chọn NFC, LTE, phụ kiện vỏ, đế bàn phím và chân dựng máy.

Giá bán cho tất cả những model nói trên đều chưa được tiết lộ. Fujitsu chỉ nói rằng chiếc U904 sẽ được bán ra vào cuối tháng này, chiếc S904 và Q504 trong tháng 11, Q704 trong tháng 12. Hai mẫu convertible dòng T thì phải đợi sang tháng 1 năm sau.

Nguồn: Fujitsu
HTC-er
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fujitsu thì ngon phải biết
Em t904 nhìn phê quá
Giá chắc chát lắm
JaGV
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang đợi e pro mà kiểu này hong đổi ý?! Quan trọng là giá nữa thôi. Thường Fujistu giá đắc vãi
@JaGV Mấy chiếc này là Win 8 thường mà. Ko phải Win8 RT đâu.
Cấu hình + thiết kế xịn vậy thì chắc sẽ khá đắt cho mà xem. Hàng Fujitsu cũng ngon.
hoangkimkhoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
hàng chất nhưng chưa thấy giá rổ. nhưng vì là hàng nhật nên sẽ rất đắt đi kèm chất lượng cũng rất tốt
...chẹp...chẹp.....!....hàng chất kinh thật...!..🆒... .màn hình " độ phân giải siêu cao " ....:eek:.. ..hic....Nhật đúng là công nghệ tiên phong : 😁

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
nhìn phát thèm
đang đợi cái màn pc 3200 x 1800 mà mãi chưa có. laptop , mtb,smp cứ nét vù vù!
@=Tử_Hải= mình chả hiểu tự nhiên bác cmt có vẻ cay cú thế nhỷ! có j bực bội về nhà mà thể hiện đừng có cái thái độ nói khó chịu người khác như vậy! :p
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thấy bác thể hiện manh động trước, em vào can ngăn, ko may đụng tới tự ái của bác. cho em xin cái lỗi...
ps: Theo em nên tiếp thu chứ ko nên khó chịu khi người khác góp ý.
@=Tử_Hải= có j mà bảo là manh động? bạn đọc lại hết những câu bạn cmt đi rồi nói ai manh động! mình đang nói về chuyện màn hình laptop, máy tính bảng phát triển mạnh hơn màn pc bác ở đâu phi đến nói này nọ ! đọc mấy câu bên trên bác cmt mà là góp ý ắ? ở nhà bác thường góp ý với bố mẹ, bạn bè bằng những lời như vậy à?
"Bác múc đi ko lại bảo ko có hàng cho bác múc...có khoang 24tr thôi mà bác. quất ngay đi ko lại bảo ko có chỗ bán. ( đấy mới là giá của 2560 x 1440 pixel chứ mà như bác yêu cầu thì.....)" trích nguyên câu bác cmt nhé!
nói cạnh khóe người khác vậy là góp ý ắ??
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Bác nói đang đợi... thì em lấy thông tin và giá bán cho bác thôi, em sợ bác chưa biết nên tìm giúp bác để bác khỏi mất công đợi, chứ em có dám cạnh khóe gì bác đâu 😁 bác nhỉ :D
Pin sao mà ngon thế nhỉ :x hí hí
hai 1979
TÍCH CỰC
8 năm
@hypous Cái này u904 chắc ngon hơn vaio pro 13 mới ra rồi, ổ cứng tận 512gi, màn hình nét hơn, pin ngon hơn, mà sao ít bán ở việt nam thế
@hai 1979 Ổ cứng 512 là tuỳ chọn tối đa thôi. Nếu bạn mua bản SSD 512 có khi hơn 35tr.
hai 1979
TÍCH CỰC
8 năm
@NickPhamUK Bạn mình mua thì bảo mới có tùy chọn 128 cho sony vaio, nhìn thực tế màn hình full hd trên vaio pro 13 vẫn chưa đủ sắc nét, có lẻ phải đạt tới độ phân giải của u904 thì mới sắc nét được
@hai 1979 Có tuỳ chọn 256 mà bạn, nhưng mà 35 tr. Mỗi người 1 khác, mình ko khó tính lắm nên Mac Air hay Vaio Pro là cũng đẹp rồi!
ôi nhìn mà mê lun.
Naron-K
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn khủng long.😕
Mà hàng này không biết có chống thấm nước, chống bụi không ta:p
hai 1979
TÍCH CỰC
8 năm
Không biết nên mua con nào nhỉ u904 hay t904, cái t904 được cái gập lại thành máy tính bảng, ghi ghi chép chép cũng hay, nhưng vấn đề cáp nối có dễ đứt không.
nokia5510vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hai 1979 Giờ nhiều model cũ như t4220 core2duo t9300, t5010 core2duo t9550, t730 core i7 640m.... Giá rất rẻ chỉ ngang các máy phổ thông. Vẽ vời thì vẫn ngon lắm, cảm ứng wacom nhận lực rất tốt
dự là 1000$ trở lên, đã phân khúc doanh nghiệp thì mình không mơ rồi, với lại nhu cầu của mình không nằm ở phân khúc này, qua bên giải trí với gamming thấy phê hơn 😃
huancoi216
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Cái này phân khúc doanh nhân ấy chứ ạ, doanh nghiệp chơi con này cũng phải cỡ ko vừa
hello020389
ĐẠI BÀNG
8 năm
con T901 còn 1k7 thì mấy con t904 chăc giá sẽ rất chát nhá 😁
Chit Lee
TÍCH CỰC
8 năm
Trông con U904 chất thật, giá ở Mĩ là 1549 USD với i5
phucanh1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi Fujitsu, Panasonic. Bền đừng hỏi. Lab mình có con đã chạy bền bỉ được gần 12 năm 😃 vừa bị đem vứt vì ko ai dùng được nữa, dù em nó vẫn chạy tốt :x
Dahaka321
TÍCH CỰC
8 năm
e ko chơi với mấy a thiết kế xoay lật, rất chi là nhanh hỏng chỗ bản lề, khó sửa chữa
nokia5510vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dahaka321 99% hỏng chỗ đó là do người dùng vặn ngược hoặc vặn quá đà. Xoay 360 độ nhưng ko có nghĩa là xoay tròn thoải mái. Nó có điểm dừng nhưng toàn vặn quá nên mới hỏng thôi.
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dahaka321 bác xài hàng Nhật chưa ạ... made in Jap và chỉ dành cho thị trường Mỹ đấy ạ

khó sữa chữa là phải rồi, mấy con này thuộc dạng hàng hiếm + chả ai chơi

mấy tay chơi hàng Fujitsu trước giờ chỉ thấy thay màn hình cảm ứng do va chạm bị bể... chứ ít/hiếm ai thay bản lề màn hình

chỉ biết dòng T901, T902 và giờ T904 đề có giá tầm 2-3k tùy cấu hình... đag dùng con T901 đây, máy khá chắc chắn, cảm ứng khi viết bằng MS-note cũng đã thể hiện đc độ đậm nhạt rồi... khả năng nhận diện chữ viết khá OK, nhưng chỉ nhận Tiếng Anh, Nhật,... ko có tiếng việt
dùng mấy thương hiệu mà nội địa nhật hay dùng cũng hay, như sharp, casio, pânsonic....
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019