future 125 fi cần cac anh trợ giúp.

tuna02
8/1/2018 1:45Phản hồi: 8
Em xin vào vấn đề luôn. Con fu của em khi đang chạy số 4 bình thường mà thốc ga mạnh lên thì thấy máy bị hụt hụt.( giống như bị thiếu xăng trên mấy chiếc chế hòa khí)
.....
Em muốn hỏi mọi người là nó bị bệnh gì hay là dòng xe này nó đã như vậy sẵn. Và nếu là lỗi thì có thể khắc phục cách nào. Cảm ơn mọi người đã đọc và chỉ giáo.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caily
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho ra hãng kiểm tra cho yên tâm bác ơi
tuna02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caily Nghĩa là xe khác ko bị hả bac
Xe đã thay lọc gió chưa? Có thể lọc gió bẩn nên thiếu gió gây nghẹt ga
Với xe Fi lọc gió rất quan trọng,thay định kỳ sau 15000km tuyệt đối không được về sinh lại. Bởi vì cấu tạo giấy tẩm dầu ko đc vệ sinh
tuna02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bongxu_79 Chạy 13.000 rồi và e nghĩ là nó chưa dc thay. Vì e mua lại xe cũ. Em sẽ để ý vấn đề bac nói.
@tuna02 Vậy nên thay lọc gió mới đi sẽ hết vì thiếu gió nên xăng ko cháy đc hết khi lên ga lớn đó mà. Có thể tự đi mua lọc gió về để thay thế. Còn ko thì đưa ra hàng sửa xe
Trên Youtube có video hướng dẫn cách làm đó bạn nhé
tuna02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bongxu_79 Dạ. Cảm ơn bac , em sẽ kiểm tra
Có thể khe hở bugi rộng ra do lâu ngày bị mòn. Cần canh chỉnh lại
xin chào các bạn , cho mình hỏi vấn đề xe future 125 fi đời 2013 , khoảng tuần trước xe có tính trạng để nguội đề chạy ( đề nhạy ) khi lên ga chạy thì máy nổi lụp bụp không đều ) lên ga giữ thì bị hụp .. tắt nếu đang hụp xuống ga nhỏ nhất thì xe ko tắt , chạy tầm 1km nóng máy thì xe chạy bình thường không sao cả , tuần rồi vào tiêm sửa xe thay bobin sườn và thợ bảo chạy phần mềm ic lại , làm xong xe chạy hết hụp , nhưng xe rất yếu , ép ga gấp thì máy bị gù không lên nổi , giảm lại thì lên .. chạy 2 bữa galanti rất nhỏ chỉnh ốc gió ra cũng tắt , vào cũng tắt . ko chỉnh galanti lên được ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019