Fw Mazda Infotainment 74.00.324: sửa lỗi CarPlay

Nam Air
6/10/2023 8:28Phản hồi: 33
Fw Mazda Infotainment 74.00.324: sửa lỗi CarPlay
Lần trước mình up bản firmware 74.00.311A thì thấy bị lỗi đen màn hình khi xài CarPlay (Android Auto không bị), coi trên mạng thấy nhiều anh em cũng bị lỗi này, sau đó ít lâu thì Mazda tung ra bản mới là 74.00.324A để sửa lỗi đen màn hình.

Mời anh em tải về bản fw 74.00.324A sửa lỗi đen màn hình CarPlay ở đây.
Thao tác update thì mời anh em đọc trong bài Hướng dẫn cách up phần mềm Mazda Connect xe Mazda để sửa lỗi, nâng cấp lên CarPlay, AndroidAuto

Lưu ý: Bản này dành cho phân vùng 4A N (Châu Á, Phi, Úc), không up được cho xe EU, US.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe mình mua cục carlink kit dùng mấy năm nay ko dây chẳng làm sao cả
Mazda rất bảo thủ. Nếu họ chịu khó làm các màn hình IVI to ngon như Merc/Huyndai/Kia/Ford thì các xe Mazda đỡ nhàm chán hơn. 10 năm vẫn mẫu cũ.
Chắc là nhân sự muốn đổi mới đã bị đuổi 😃
@huumen Màn nhỏ thì nhiều khi mình cần chỉnh fm hay mở thư mục nhạc trg usb, fai chú ý nhìn hơn màn to
@Bối Lỗ Đặc toàn lùa gà hút máu bác nhỉ
dzungntd
TÍCH CỰC
5 tháng
@Bối Lỗ Đặc Đấy là ở VN thôi 😔 các bản quốc tế người ta đều up màn hình to hết rồi :( VN toàn đi sau về cập nhật form
@dzungntd @dzungntd Oh no, thảo nảo tỉ lệ trung thành Mazda có vẻ không cao. Hỏi thăm mấy anh em đều không mua xe tiếp theo là Mazda vì IVI hạn chế, nhưng phụ nữ, người già thì quen riết lại thấy ngại học cái IVI mới.
có sửa lỗi kính chắn gió dễ vỡ ko nhỉ
Check firmware mới nhất của mazda ở trang nào thế các bác
Pig_07
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Ngày trước mình cài fw EU chạy mấy năm có sao đâu mà lo không cài được cho bản nọ bản kia
@Pig_07 Bạn có thông tin của mazda nói nó chạy dc không
Pig_07
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Nam Air Thực tế là nó chạy được. Đã được kiểm chứng. Cần gì phải thông tin ở đâu 😆
@Pig_07 thì bạn tự làm tự chịu thôi, ai làm theo bạn có vấn đề gì bạn có chịu đâu 😃 nên đừng xúi bậy người ta
Pig_07
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Nam Air Có ai xúi đâu mà kêu xúi bậy. Thanh niên bị ảo à =))
Chiến Bi
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cái này dành cho tất cả xe Mazda nói chung hay riêng Mazda 3 vậy mod?
@Chiến Bi CX3, CX5, CX8, Mazda3, Mazda 6 nha
Mod không up nổi cái link google à
@phuochalan không
stingdau
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cảm ơn anh Nam. Khoảng nữa tháng nay, em xài bộ kết nối carplay không dây của Quadlock, thường xuyên bị lỗi mất kết nối và ngắt kết nối giữa chừng, không biết phải lỗi này không.
@stingdau có khi do cả 2 😁
stingdau
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Nam Air @Nam Air, Em làm theo hướng dẫn như trong bài , nhưng khi ghim USB thi báo no DTC found. Anh hướng dẫn giúp em với, em cảm ơn. Trước kia thi, em làm theo hướng dẫn update fw cmu150_ADR_74.00.324A_4A, thi được.
tuanzz
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Ngoài cái sửa lỗi này, âm thanh và khả năng kết nối bluetooth sóng sánh có ổn không các bác
@tuanzz ổn nha bác
Anh ơi xe em mazda 2 2019 có thể lên được không ạ
hauhn1
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ad ơi cho mình hỏi file fw này chỉ có 1 file thôi thì update như thế nào, ad làm clip hướng dẫn giúp với nhé
Bác nào có firmware ADR 70.00.335 hoặc 70.00.352B cho mình xin với. Cảm ơn các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019