Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Galaxy Buds3 và Galaxy Buds3 Pro có chống ồn chính thức ra mắt

zyzy1908
10/7/2024 8:23Phản hồi: 82
Galaxy Buds3 và Galaxy Buds3 Pro có chống ồn chính thức ra mắt
Bên cạnh smartphone và smartwatch, Samsung cũng chính thức giới thiệu 2 chiếc tai nghe mới của hãng là Galaxy Buds3 và Galaxy Buds3 Pro. Nhìn bề ngoài thì trông khá giống nhau nhưng Pro sẽ có thêm nút tai và khả năng chống ồn. Và tất nhiên, với Galaxy AI, cả hai cũng sẽ đi kèm những tính năng thông minh. Galaxy Buds3 sẽ có giá 3tr990, còn Galaxy Buds3 Pro giá 5tr490. Anh em có thể đặt hàng từ 10/7-26/7 sẽ nhận được một cái ốp tai nghe và giảm giá khi mua điện thoại.

Những tính năng AI đi kèm

Phiên dịch viên bỏ túi - Real Time Translator hỗ trợ nghe bản dịch trực tiếp trong tai mà không cần nhìn vào màn hình điện thoại. Kiểu như nó sẽ kiểm tra nội dung đã dịch trên màn hình và mình cứ thế nghe qua tai nghe mà không cần lấy điện thoại ra. Tính năng này chỉ dùng được khi kết nối với điện thoại Samsung Galaxy hỗ trợ Galaxy AI và có mặt trên cả mẫu Buds 3 lẫn Buds 3 Pro.

Tuỳ biến ANC & Tuỳ biến EQ thông qua các thuật toán AI, tính năng này sẽ phân tích cách đeo của người dùng, loại bỏ tiếng ồn chuẩn xác, giúp tối ưu chất lượng âm thanh và chống ồn chủ động thông minh.

Tự động tinh chỉnh ANC: tính năng này chỉ có trên Buds3 Pro, nó sẽ tự động nhận diện tiếng động của môi trường xung quanh, từ đó điều chỉnh mức độ chống ồn chủ động phù hợp trong các trường hợp như Tiếng ồn với kiểm soát tiếng ồn thích ứng, hay khi phát hiện còi báo động, hoặc cải tiến phát hiện giọng nói.

Đàm thoại siêu rõ ràng: Khôi phục giọng nói khi gọi trong môi trường ồn ào bằng máy học với kích thước mẫu và cơ sở dữ liệu huấn luyện lớn giúp nâng cao độ rõ ràng khi đàm thoại. Ngoài ra, còn có cuộc gọi Super Wideband cung cấp chât lượng cuộc gọi phong phú tự nhiên như cuộc gọi chất lượng cao trên điện thoại thông minh.

Galaxy Buds3 và Galaxy Buds 3 Pro

Cả hai mẫu tai nghe đều có 2 lựa chọn màu sắc là Trắng và Đen, thiết kế hộp bên ngoài tương đồng với cổng usb-c, kháng nước bụi chuẩn IP57. Nhưng Galaxy Buds 3 Pro sẽ có thêm nút cao su in-ear (cả hai con đều có chống ồn chủ động) và đặc biệt là thêm “thanh ánh sáng” - Blade lights có thể tuỳ chỉnh trên điện thoại hiệu ứng ánh sáng (steady cố định, blinking nhấp nháy, Fade in and out với hiệu ứng chuyển sáng dần). Tai nghe sẽ có thiết kế vừa vặn hạn chế đau tai và khả năng điều khiển bằng cách chạm hoặc vuốt.

Tai nghe Galaxy Buds3 Series đều mang đến trải nghiệm âm thanh Hi-Fi chất lượng cao 24bit, bộ mã âm thanh SSC nâng gấp đôi tần số lấy mẫu lên 96kHz. Riêng Buds 3 Pro có hệ thống Amply kép và hệ thống loa 2 chiều cùng dải tần lên đến 40kHz. Cả hai mẫu đều có kháng nước bụi IP57 cho tai nghe (tai thôi, ko tính hộp sạc nhé).

Sẽ cập nhật thêm hình ảnh. Anh em xem thông tin trước nhé
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mẫu mã nhìn đẹp quá nhưng đã k phù hợp với Iphone
@naturelovely9 sao bạn , dùng bt mà bạn ơi k có app thì dùng như tai bt vẫn chống ồn bt
@naturelovely9 Tai nghe TW thì thấy soundpeats làm rất tốt mà giá ổn, có app ios. Con này chip qualcomm hỗ trợ aptX lossless các kiểu, ko bị trễ tiếng, mà giá mềm
https://www.lazada.vn/products/tai-nghe-bluetooth-soundpeats-air4-pro-6-mic-va-bluetooth-53-i2578640071-s12574637055.html
Trên này rẻ hơn nữa
https://shopee.vn/product/313873802/25165386106
AirB đặt mống trước đâu rồi quảng nợ
thegate
TÍCH CỰC
6 ngày
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nó đi bưng bô cho Vf rồi 😃
Nhìn sao giống mấy tai nghe TQ fake trên shopee vậy 😂
@darklight888 Thiệt sự… toy chết lặng khi thấy nó 😒
TheHardGuy
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@darklight888 Bạn này nói đúng 🙂 Hoàn toàn không liên quan design aesthetic của samsung. Hậu quả của việc lúc nào cũng chỉ đi theo trend của SS 🙂
DKez
TÍCH CỰC
6 ngày
@darklight888 nhìn thiết kế SS năm nay trông lởm thật sự
Cái này có tính năng nghe trực tiếp ( trợ thính như airpod trên iphone ko )
@Rockiessoul Thà mày ko comt thì tao ko biết mày cho xong . Nói như chó sủa
@bibinguyen Google rồi , ko phải xuyên âm nhé , mà trợ thính bên airpods của iphone nhe đc giọng nói từ xa trong vòng kết nối với đt cơ
@tuxedo198x Vậy bác nên cải thiện kỹ năng GG của mình rồi, tính năng này nó như live listen thôi, dùng mic của phone truyền âm qua tai nghe.
Nó có từ đời tám hoánh nào rồi, chỉ khác biệt là nó hoạt động với bất kỳ tai nghe nào, chứ không yêu cầu đúng loại tai nghe.
Tại vốn dĩ đây là tính năng của điện thoại, chứ không phải tính năng của tai nghe.
Chế độ xuyên âm là Ambient Sounds.
@tuxedo198x Thấy 8x, chắc cũng già rồi, sao ăn nói như thằng vô học vậy hở cậu. Tôi đạp đuôi cậu à? Xin lỗi.
drizzles
TÍCH CỰC
7 ngày
Cái màu này ko mê đc
nh_ha
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Chữi Apple cho dữ giờ làm giống hết. Sau bao nhiêu củ đậu kiểu Sony giờ đeo theo cộng đồng, toàn bộ nhái Airpod
@nh_ha giống cái gì bạn nhỉ 😁
heeshun
TÍCH CỰC
6 ngày
@nh_ha Anh Sam thì bao năm vậy rồi =)))
@nh_ha Nhái cái gì vậy bro? Toàn bộ nhái airpod?
@Đánh rắm động cỏ Nhái i chang mẹ nó rồi
Jung Stick
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Tính năng dịch trực tiếp qua tai nghe hơi ảo nhỉ, kiểu như nói chuyện với người nước ngoài phiên dịch theo thời gian thực luôn, áp dụng qua gọi phone thôi đúng không ta. Còn nếu nói chuyện trực tiếp bên ngoài, thì LISTEN giải quyết đc, SPEAKING kiểu gì ?
@Jung Stick Thì người kia cũng đeo tai nghe là xong
@Jung Stick Này là tai nghe thu rồi truyền vào đt.
Đt dịch rồi truyền vào tai nghe, nên phải có đt nhé
thegate
TÍCH CỰC
6 ngày
@Jung Stick Chắc ăn bánh mì chuyển ngữ 😃 Cẩn thận lại bị phạt vì quảng cáo sai sự thật.
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
7 ngày
vẫn chưa có kết nối đa thiết bị vẫn chưa so sánh được với Sony WF1000XM5, mình đang dùng 2 đen luôn, vừa kết nối Điện thoại vừa laptop ưu tiên cái nào phát trước thì có âm thanh, khi cái phát trước hết hoặc ngừng nó lạ tự động chuyển sang nguồn âm thanh còn lại. Rất tuyệt vời!
À mình gắn bó 4 đời galaxybuds pro rồi nhé, toàn 2 đôi 1, tháng 9.2023 mới chuyển qua sony
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Raziel Mic của nothing ear ngon hả bác, dùng với laptop ok không ah?
Raziel
CAO CẤP
5 ngày
@nonliving Rất ngon bác, mình dùng họp Zoom và Team mỗi ngày mà.
Đặc biệt nó là con duy nhất mà mình đi ngoài đường xe cộ ổn ào, đeo khẩu trang và có cả gió do đang chạy xe (mình luôn mở xuyên âm cho an toàn) mà gọi vợ mình hỏi có thật anh đang ở ngoài đường không 😁
Các tai khác đã dùng thời gian gần đây: Buds 2 Pro, Airpod Pro, Sens TW4, Sony XM5, BeoPlay EX.
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Raziel con này là con khác, không phải con giống mình, nếu bạn dùng laptop đặc biệt là MacBook thì nên lấy nuphy ải 75 v2, còn dùng máy bàn thì nên dùng dòng Halo, hoặc các dòng khác ngon hơn.
Raziel
CAO CẤP
5 ngày
@giangchaugc Thì mình chơi custom key mà bác, tự build 😄
Hyper But
TÍCH CỰC
7 ngày
Hy vọng giá ổn
@Hyper But Ko đọc bài àh
Erik Vu
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Nhìn cái màu với cái kiểu ko thấm được
đẹp vãi
grozar
CAO CẤP
7 ngày
Thiết kế như mấy tai gaming ấy nhỉ 😆
Ko cần biết nó giống hãng nào. Chỉ mong là Bud3 pro kết nối với Sony 1V thì nghe dc cả 2 tai. Mình đang dùng Bud2pro thì khi kết nối với Sony 1V thỉ chỉ nghe dc 1 tai phải. Trong khi Jabra, Bose, Sony x1000m5 kết nối đc bình thường ra cả 2 tai
Nhìn như hàng pha ke trên Shopee vậy trời.
Sâm fan tự vả nữa chăng
@shinnosuke9999 Cả 2 thằng làm cái đuôi dài thấy xấu kinh
thegate
TÍCH CỰC
6 ngày
@shinnosuke9999 Tất cả đều bắt chước 😃
Cái gì đây =)) . Airpods pro korea fan edition à =)) ?
Hieus 7438
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Tai nghe còn có đèn, như mấy con tai tàu
Ác mộng đã tới, t tưởng lại là hạt đậu, nhưng không, t ghét cái đuôi, nón fullface hoặc 3/4 ôm đeo hạt đậu nó đỡ cạ đỡ rớt đỡ vướn đỡ cấn, ra cái đuôi là bỏ mọe gòi, mang lúc đeo nón hay áo mua chắc rớt quài luôn
Cười ra nước mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019