Galaxy giảm giá còn 45k/vé, CGV giảm còn 49k/vé phim 2D ở một số rạp, vé 3D là 65k và 69k

Nam Air
14/6/2017 13:23Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật các bác cứ khen xem rạp hơn xem nhà. Nhưng em thấy chất lượng hình ảnh âm thanh, trải nghiệm thua download torrent hd (kể cả 720) xem trên máy tính đeo tai nghe (Màn dell ultrasharp, máy xách tay, tai nghe sony 300k). Thua xa chứ ko phải thua gần. Mà các rạp e xem toàn là CGV ở Hà Nội, ghế đẹp (không đẹp cho vào ko thèm xem). Em thấy bọn tây với giới chiên gia kêu xem rạp hơn nên đồ rằng chất lượng rạp vn không ra gì. Các phim 2D thì màn độ sáng không đủ, âm thanh không sống động. Chỉ tiếc một điều phải tầm 3 tháng sau phát hành rạp mới có bluray lậu để down. 😔((
lytrn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kelton88 em thua bác luôn 😁
@kelton88 Wow, nói vậy chắc nhà bạn có dàn âm thanh hình ảnh phải cả trăm triệu ấy nhể. Show hàng nào :p
kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@asrock90 Tai nghe sony 300k. Nói rồi thây. Mấy trăm triệu mới hay hơn rạp thì có gì để nói.
masoi912
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kelton88 Ai cũng nghĩ như bác chắc người ta làm film xong xạc nghiệp, trong mỗi cái vé còn có tiền bản quyền film, chất lượng thì ko biết bác xem rạp nào chứ CGV mình xem ko có gì để chê, Cơ mà đi xem rạp âm thanh vòm 7.1 nó khác với cái tai nghe 300k của bác ạ xa lắm mà bác cũng nói âm thanh ko bằng thì cũng chịu luôn
TuanGT
ĐẠI BÀNG
7 năm
CGV Biên Hoà xác nhận...chưa giảm, vẫn 65k/vé
vuduytann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TuanGT Biên Hòa bác coi hôm nào thế? Em đọc định đi coi đây mà thấy bác nói thế nên chắc chưa coi, để sau hehe
Đây là chính sách giá mới luôn chứ ko phải là giảm giá theo đợt đâu, cứ có lợi cho người dùng là tốt rồi 😁
S777
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy giá vé này cũng tương đương BHD. Mình hay coi ở BHD Vincom Quang Trung thấy chất lượng rạp tương đương hoặc vượt trội hơn so với CGV.. nên hay xem ở đây. Bây giờ giảm giá thì quá tốt rồi.
Chắc giảm để kích hè thôi!
Người dân thủ đô biết làm sao
Chia buồn với anh em Hà Nội là không có rạp nào của cả 2 chuỗi này giảm giá ở Hà Nội. hài vãi!!!!!!!
@phamthanhhieu178 Hà Nội COCC nhiều nên giá vé bao nhiêu cũng ko thành vấn đề
tưởng là rạp xuống cấp rồi phải giảm bớt giá vé chứ 😁
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
2 thằng này ngoan ghê toàn mấy cái rạp cạnh nhà . khu tân bình thì nhiều vô kể. tháng đi coi phim tiết kiệm cả ối tiền
chiêu này Gal làm để tập trung khách ra các cụp rạp xa, giảm bớt lượng cho các rạp trung tâm, mình thì cứ đi rạp nào gần nhất, km hay không kệ nó, tiện lợi là trên hết. Nhưng chắc sau này chuyển qua CGV quá.
thai2577
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uầy, thê này thì đi liền luôn
taunguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
HN nhu cầu xem phim nhiều, còn lâu nó mới giảm
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em toàn coi Lotte, sau này thêm BHD. Galaxy phòng chiếu bực bội quá còn CGV thì trẻ trâu nhiều quá nên em né.
kingv9x
TÍCH CỰC
7 năm
GSTAR là loại hạng gì vậy ad ơi, ở Galaxy ấy?
mình khoái BHD hơn, ghế ngồi của nó thoải mái hơn hẳn CGV(BHD Vincom Thảo điền), chả biết BHD khác thế nào.:rolleyes:

Giá BHD cũng mềm nhất 😁
tieutinh259
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon thế =))
Ôi thế thì ra rạp trú nóng được rồi!
Em nghĩ lý do là nó muốn đập SML thằng Lottecinema. Lottecinema sau khi ra tính năng đặt vé online ngon quá trời. Rạp chất lượng rất cao gế ngồi rất đã giá lại phải chăng. Lại có nhiều khuyến mãi. Hồi trước khi có đặt vé online rạp lotte chỉ cuối tuần mới đông. Nay ngày nào cũng đông. Ông CGV nóng mặt nên tung chiêu hút lại khách. CGV tung chiêu thì mấy rạp hạng 3 cũng phải đi theo thôi không bị chết theo.
Cá nhân mình phân rạp theo 3 hạng
- H1: CGV
- H2: Lottecinema (đang lăp le solo với CGV)
- H3: Galaxy - BHD
Rạp BHD là rạp tệ nhất mà mình từng ngồi. đến 2 lần và cả 2 lần đều thất vọng không muốn tới nữa. Thứ nhất là gế ngồi trong rạp không dùng gế loại có cán gập được. Ngồi bó do gế nhỏ, không thoải mái. Thứ 2 là nhân viên giỡn với nhau như con nít không cóa tý nghiêm túc nào, rồi thì quản lý ra khu khách ngồi chờ để làm việc rất không chuyên nghiệp. Thứ 4 bắp ở BHD dở chưa từng thấy. Bắp ngọt mà chẳng thấy ngọt đâu. Ăn 1 hồi lại thấy đắng trong miệng. Vote BHD 1 sao.
Rạp CGV mình gét ở điểm là mua vé nó hay dụ mình mua combo. Hồi trước mình đi mua vé đôi không nói câu nào tự Add combo luôn (mình ko kêu). Mà đang dẫn gái không lẽ kêu hoàn combo. Mà rạp CGV chiếu quảng cáo nhiều quá trời. Vé đã đắt mà chiếu còn lắm quảng cáo. Thà quảng cáo có chất lượng thì không sao. Chiếu toàn quảng cáo nhảm. Mà không quy ước cho đối tác phải làm quảng cáo có phân giải cao. có những quảng cáo nhìn như là 480p. Vừa xem 1 quảng cáo nét xong nhảy qua quảng cáo không nét khó chịu con mắt.
Rạp Galaxy giá vé gần đây ngang lotte nhưng dở hơn mọi mặt.
Rạp Lotte mình ưng nhất. Giá vé OK. Bắp nước ngon. Nhân viên chuyên nghiệp, không cưỡng ép khách hàng mua combo, ai muốn mua combo thì qua quầy bắp nước đưa vé xem phim cho họ họ giảm 10k bên đó. Rạp gế bọc nệm rất êm. Quảng cáo cực ít. Mình nói thẳng là nó chỉ có đúng 1 quảng cáo sản phẩm 1 quảng cáo báo phụ nữ ngày nay, 1 vài quảng cáo của lottecinema là vô phim ngay và luôn. Từ lúc cho khách vào rạp cho đến lúc chiếu phim không quá 5p có khi chỉ 3p.
@minhvip20956 H1 mang tiếng nhiều hall mà toàn nhỏ nhỏ xem chán vđ, sao bằng H2. Chọn suất chiếu cũng phải me với số hall
bắp caramel h2 có hơn h1 ko nhỉ.
@cosmos47 Ngon hơn
Mới chuyển sang bắp mới. Ăn mềm mà vị ngọt cũng vừa.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
thúc đẩy doanh số thì giảm giá thôi, có gì đâu mà nhiều bác tỏ vẻ bất ngờ dữ.....ở ngoài người ta cũng bán đầy những loại voucher giá 50k đấy, đôi khi tôi còn mua được cả loại xem được cả những ngày Lễ, Tết, hoặc thứ 7 & chủ nhật nữa kìa 😁
@kevin_lukas Chủ yếu do hệ thống rạp hai thằng ở sài gòn nhiều rồi giờ đấu thằng nào trường vốn kéo khách thôi. Cgv mình anti nó tự vụ o ép phim Việt nên qua Galaxy coi. Mà thấy Galaxy chất lượng okay nên coi Galaxy luôn cho gần nhà. Nay giá vé giảm vầy quá đẹp. Galaxy chỗ mình đơt em chưa 18 book trước 3 ngày mà ko có chỗ ưng ý. Mấy suất trước full hết. Cgv chắc mất khách quá khô máu với galaxy luôn
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luanth CGV nó khô máu xưa giờ mà bác, từ đợt đổi tên hay bán thương hiệu gì đó là thấy rạp ế hẳn ra... giá thì đắt mà chất lượng thì không rõ có hơn được miếng nào không 😁 đại khái, nếu xem film chỉ là giải trí, thì em nghĩ tụi nó cũng nghĩ đến vấn đề kinh tế của người tiêu dùng.... thành ra, đẩy vé ra ngoài bán theo dạng voucher là khá nhiều...

Còn vấn đề đặt vé giành chỗ thì tùy theo mình đến sớm hay đến trễ thôi, chứ đâu phân biệt rạp nào... phim hot, nhiều người review hay thì hiển nhiên phim đó sẽ kín rạp, bất kể là rạp nào em cũng thấy điều đó...Nếu bác nói đặt online thì em đồng ý, chứ nói " Mà thấy Galaxy chất lượng okay nên coi Galaxy luôn cho gần nhà. Nay giá vé giảm vầy quá đẹp. Galaxy chỗ mình đơt em chưa 18 book trước 3 ngày mà ko có chỗ ưng ý. Mấy suất trước full hết. " là em không đồng ý rồi :D

Nhà em cách Galaxy Nguyễn Du có 5 phút đi bộ đây này, nhưng hôm nào mà đông quá, hoặc phim hay quá, muốn book thì hoặc là dậy từ rất sớm, khoảng 6 - 7h sáng đã có mặt để mua vé rồi ( sợ hết chỗ thôi ) .... hoặc thích thì đặt online trả tiền qua thẻ Visa luôn 😃

Anw, mấy vụ giảm giá này em thấy quá bình thường, không có gì phải ngạc nhiên cả :D
@kevin_lukas à coi cgv hay galaxy cũng là đặt online ko à, có chỗ ưng ý mới đi coi, đỡ ra chen lấn. mà nói tới đặt vé online mới nhớ là cgv đặt vé xong tới giờ phải chạy ra đó xếp hàng vô quầy lấy vé rất tốn thời gian, coi như đặt online chỉ là giữ chỗ thôi. còn galaxy mình mua xong là nó gửi về cái mã vạch, tới giờ là checkin tại rạp nó có máy quét mã vạch, móc điện thoại ra quẹt cái vô luôn khỏi xếp hàng. Galaxy chất lượng okay mà thêm cái này tiện lợi nhanh gọn.

có hình minh họa:
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luanth vụ này em mới nghe....hổm giờ đặt xong toàn phải xếp hàng tới lượt để lấy vé đấy bác ạ ! =.= Để cuối tuần chạy ra chỗ Nguyễn Du xem coi thế nào...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019