Galaxy Nexus và Nexus 7 bắt đầu nhận bản cập nhật Android 4.2

vuhai6
13/11/2012 9:40Phản hồi: 250
Galaxy Nexus và Nexus 7 bắt đầu nhận bản cập nhật Android 4.2
Con đẻ thì luôn được ưu tiên, cùng với việc bán ra Nexus 4 thì hôm nay Google cũng đã bắt đầu cung cấp bản cập nhất Android 4.2 Jelly Bean cho Galaxy Nexus và máy tính bảng Nexus 7. Một số người dùng đã nhận được bản cập nhật mới qua OTA, nếu như bạn chưa thấy thì đợi thêm 1 - 2 hôm chắc nó cũng tới. Trong trường hợp hứng thú quá mà không đợi thêm được nữa thì bạn có thể tham khảo theo link dưới đây, tải file rom về và tự cài cho máy của mình. Lưu ý là nếu tự cài thì bạn phải unlock bootloader và sau này không nhận cập nhật qua OTA được nữa. Với Galaxy Nexus và Nexus 7 thì vẫn có thể lock bootloader lại nếu muốn.

Tham khảo và tải Android 4.2:
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oh yeah tối về cài gấp. N7

máy đã Unlock bootloader thì đằng nào cũng phải cài qua flash thôi chứ up bằng ota cũng lỗi. ko thể hoãn cái sự sung sướng này lại dc.
cutifight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanvanteoem86 Không đúng, máy tôi đa unlook root rồi vẫn up qua OTA bình thường và chả lỗi lầm gì.
@cutifight tại cũng nhiều ng root rồi khi update qua ota bị lỗi nên mình thấy vậy ko up qua ota mà flash luôn
Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Nhanh thế, trải nghiệm liền nào , chờ Nexus 4 ổn định giá mới đổi , hi vọng cái camera photosphere hoàn chỉnh hơn
Đợi chơi luôn con Nexus10 cho khủng.... ôi cái màn hình amoled 10', 300ppi, chip A15.... 😃
@thtri74 Nexus 10 xài True RGB Real Stripe PLS bác à, k phải Amoled đâu 😁 hiện tại SS chỉ mới thử áp dụng S-Amoled có res như trên vào thử nghiệm thui, chưa sản xuất hàng loạt được hè hè.
Hay quá ,sử dụng cái gọi là "con đẻ" thì không bao giờ bị "gẽ lạnh" Update thoi mọi người ơi
😁 chúc mừng anh em Nexus,ngậm ngùi Note chưa thấy 4.1 đâu cả
@nhoccavali91 Có ROM cook rồi mà(làm từ ROM stock), up xong tính năng y chang Note2:D nhưng hậu quả là RAM free tà tà <100-120MB:D Chạy giật giật lắm:D
dùng nexus thật tuyệt,đc update sớm,hy vọng giá con N4 ko cao nó sẽ là con máy "chính chủ" đầu tiên của em
Nhanh thế nhỉ
Sản phẩm chính chủ luôn được ưu tiên ^^
dproks
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai nhận đc OTA chưa 😃 mấy bản trên hình như không đủ file là bản hack hay sao ý
CŨng thế. 4.1 bây h dùng cũng thấy ổn rồi
Nexus 4 đâu về VN cái nào:eek:
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Hay quá, chờ Binaries nữa là chiến ROM thoai 😁
Máy mình root mà lên 4.2 có bị mất root ko nhỉ?
mình cũng mong chờ N4.mong quá đi
dellusa
TÍCH CỰC
11 năm
đen vừa bán Nexus 7 chiều nay biết có bản cập nhật thì nghịch thêm thời gian nữa
@dellusa Sao lại bán vậy bác ^^
Thôi chờ bản 3g hoặc quất luôn em 10 đi, hehe
Chiến luôn cho nóng 😁
oh yeah, cứ tưởng phải cuối tuần cơ

♪ヽ( ⌒o⌒)人(⌒-⌒ )v ♪

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119