Galaxy Note 10 sẽ dùng màn hình 6,6" to nhất dòng Note, 3 camera, pin lớn?

Duy Luân
17/11/2018 21:51Phản hồi: 198
Galaxy Note 10 sẽ dùng màn hình 6,6" to nhất dòng Note, 3 camera, pin lớn?
Samsung sẽ ra mắt Note 10 (tên mã DaVinci) trong quý 2 năm sau, và thiết bị này được cho là sẽ dùng màn hình Super AMOLED 6,6" viền mỏng. Đây là kích thước màn hình to nhất mà Samsung từng trang bị cho một chiếc điện thoại của nó, và nguồn tin cho biết thêm có khả năng nó sẽ sở hữu độ phân giải lên tới 4K và có hỗ trợ HDR. Chúng ta cũng có thể kỳ vọng Note 10 sẽ tương thích với mạng 5G, có 3 camera và viên pin rất lớn. Năm sau chắc chắn màn hình gập sẽ chưa kịp áp dụng lên Note 10, form của máy vẫn sẽ là form điện thoại bình thường thôi.

Cũng cần cẩn thận rằng nguồn tin này hơi lạ, mọi thứ có thể vẫn chỉ còn ở giai đoạn tin đồn thôi nên bạn khoan tin 100% vào bất kì điều gì, nhất là khi còn nhiều tháng nữa mới tới ngày ra mắt Note 10. Ngay cả khi tin đồn 6,6" thì vẫn có khả năng Samsung sẽ thay đổi kích thước trong quá trình phát triển sản phẩm.

Nguồn: iGeekPhone
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên 7" cho máu 😆)
@phanthi05 Ipx liên quan gì cha.
phanthi05
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thành Viên Dấu Tên Kích thước nó phù hợp, con zai
@phanthi05 Ở đâu ra cái khái niện đó vậy.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ to to cho nó phê
@gadem Ế lòi mắt đâu em k thấy chứ em thấy cũng nhiều ng xài mà, k phổ biến đc như X hay XsM thôi.
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gadem Cái này có lẽ cũng tùy nhu cầu và cảm nhận của mỗi ng, e thì e thấy khá hài lòng
@gadem

Để đây và ko giải thích gì thêm 😆
@gadem Xấu không yêu thương nổi mà display mate đánh giá màn S10+ là số 1. thím hơn mấy thằng chuyên gia
ndthuan95
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Đây là kích thước màn hình to nhất mà Samsung từng trang bị cho một chiếc điện thoại của nó" nó ở đây là gì thế mod 😁
@ndthuan95 Nó là thằng ceo Ss chứ thằng nào
ndt192
TÍCH CỰC
5 năm
@duckvy đã ghét thì phải vậy thôi 😁 sang hãng nào đó thì thành "của hãng" hoặc "của họ" ngay ấy mà :D
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@ndt192 Kệ người ta đi bác.
ndt192
TÍCH CỰC
5 năm
@duckvy ừ kệ thôi chứ biết sao, đất người ta mà
Quá tầm thường,quan trọng là tăng giá lên 1500đô cho nó đẳng cấp.
To thế chắc là sẽ có tai... à mà thôi ^^
@dualshoсk Mà chắc k có đâu, nếu có thì giống với bọn đàn gãy tai tr... À mà thôi
peterh
CAO CẤP
5 năm
@dualshoсk Người ta chỉ làm “màn khuyết” thôi mà, tai tai cái gì!
@peterh Bạn ấy Tưởng ai cũng như mình. Có hãng mới định nghĩa lại màn hình gập xong 😁
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc có khi mua note10 được tặng xe máy.Có khi lên 1500$ Đú theo iphone . Hóng quá haha
Tuấn Mu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nha luu Tặng xe chuẩn ko tặng thì đú với iphone sao nổi
@nha luu Mình thấy bác nên xem xét cân nhắc mua note vì nó tặng xem mà, chắc sẽ tặng xe kiểu như mua 3 hộp sữa baby tặc 1 chiếc xe. Và nó cũng sẽ họp với body của bác
@nha luu Dự có KM tặng. Tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh SS khi tung hàng ra
@nha luu Giá 1500 cũng dc 2 món giá trị chứ 1500 mà rước cái màn hình gập cong nghệ mới định nghĩa cũng phiêu lắm
@Sfvnthanh Tặng cái đo thì thích ra. Chứ 1000 trum mà méo dc tặng cc j thì não lên tới đầu. Coe mà sam đừng ăn xén cóc sạc nhanh nha tội người dùng lắm.
Thành BMT
TÍCH CỰC
5 năm
Theo mình thì sam nên tách note thành 2 dòng con, note bình thường với thông số hiện tại, và note max với màn và pin lớn hơn. Với cả đẻ thêm bản max cho nó hợp với xu thế ;)
@Thành BMT Hợp lý nhưng Sam chắc k làm vì thị trường đó không đủ lớn.
tx304
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 10 ngoại hình chưa biết chứ ,về màn hình thì có 1 sự khác biệt rất lớn so vs tất cả các smp khác trên thị trường, bộ phận phát triển màn cho note 10 đã cho ra những nguyên mẫu rất đẹp, thằng em nó chỉ tiết lộ có vậy, nó làm bên phát triển display cho dòng galaxy cao cấp của ss
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tx304 Thật tình thì ai chê màn Note 9 xấu thì ắt hẳn người đó chưa cầm trên tay con Note 9 hoặc cùng lắm là nhìn mấy cái máy trưng bày , nhìn thoáng qua hay cầm lên ngó tới ngó lui rồi phán bậy phán bạ ...thật ra màn con Note 9 rất đẹp , ko có gì để chê.....chê là chê cái tùy biến của SS nhét vào trong 1 cái đth thôi.....à mình xài LG cho bạn nào tính nói mình là seeder....hehe
tx304
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sfvnthanh @vanduc 2 bạn có vẻ nhảm quá rồi đấy, chẳng có gì hay ho cái kiểu nói của các bạn
@tx304 Thứ lỗi cho 2 con sheeple lưu ban đó đi bạn
@noctunalguy thằng a80 là tiền đề để có trên Flag ship đấy full 100% màn.
Đặt tên là Note X max nữa ( mười) tạo đối trọng với thằng kia luôn :d
Đọc thấy nhàm, người dùng k có động lực để nâng cấp luôn.
To để có lý do hút máu=))
@Naga.Baamboo Vậy bro khỏi vào tt làm chi cho mệt
@Sfvnthanh Sheeple mà s lấy tên kì z. Samfan hay là sheeplefan thế. Can đảm thừa nhận đi nào,
@Sfvnthanh Tui phải vào để bài trừ tụi sheeple để chúng nó bớt lải nhải nói nhảm chứ 😃
@Barbatos cần gì phải to, có hãng chỉ bỏ bớt cái viền như từ ip6s lên ip7 mà cũng hút máu được chứ cần gì phải to ra 😁.
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
6.6 thì to quá rồi😕
@Bahamutzero Kích thước máy Vẫn như note 9 thôi. Viền mỏng thì màn hình to ra chứ máy vẫn vậy
@Bahamutzero Note 9 6.4inch dùng ok. 6.6 thì mình nghĩ ko quá to, chưa kể sang năm có khi nó làm viền mỏng hơn nữa.
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
@Bahamutzero samsung làm điện thoại viền mỏng lắm bạn. Con s8 của mình 5,8 mà cầm chỉ ngang con iphone 7 thôi, còn note thì chỉ to ngang con 7 plus.
Giờ đt ko lời nhiều, các chi phí QC tăng cao, bán nhiều chưa chắc lời như xiaomi, hoa vĩ nếu ko có trợ giá từ china, ss nên đi theo con đường apple đang giăng sẵn ra, do doanh số trên toàn cầu đã bảo hòa nên chiến lược mới là lợi nhuận trên mỗi sp, mong ss thành công
@Bác Sĩ Gây Mê Con đường nào vậy bạn 😃
@LeTaoNho Đường vào trym em đoá
@Bác Sĩ Gây Mê Thím giỏi hơn sam sung. đầu thím to hơn đầu của hàng trăm ngàn người của SS. Đừng dạy hãng smar phone số 1 thế giới cách kinh doanh. Chiến lược của SS là từng bước từng bước đè bẹp mấy cái phone tàu bằng công nghệ mới của nó. Vân tay siêu âm là một thứ mấy thằng tàu hiện nay ko có được, rồi cái màn full dùng cam trước chung cam sau mấy con tàu chưa làm được. Giống như các wave anpha đè bẹp wave tàu.
Sao lại không nhắc đến vân tay dưới màn hình nhỉ? Thấy năm nào ra sản phẩm mới cũng đều đồn đại đến nó mà 😃
@Hero of Newage sau khi trải nghiệm thì thấy Bấm đúp bật màn + mống mắt + khuôn mặt ngon hơn. tay ướt hay dơ xíu là méo nhận
blizzaro
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy inch bây giờ ko ảnh hưởng tới độ to nhỏ của cái điện thoại . Vì SS vốn nổi tiếng với độ mỏng nên có 6.6 inch thì nó vẫn chỉ bằng hoặc nhỏ hơn note 9 về ngoại hình thôi .
Giờ quá sớm để nói tới Note. Hướng tới s10 đã. Bạn mình làm sam thấy bảo đang sản xuất rồi. Thiết kế sẽ làm hài lòng fan 😆
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
5 năm
To quá. Sợ khó thao tác một tay
@Daihung4000 ONE UI
@Uthuong050713 one ui còn khá là gà, samsung cũng khá chậm về mặt cập nhật phần mềm.
cập nhật chừng 2 năm là sam sẽ bỏ one ui, làm cái khác.
6" là đẹp rồi. Mà may nắp gập chưa kịp làm 😆). Nếu đúng tin đồn thì đág để đợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019