Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Note 10 sẽ là chiếc điện thoại không dùng nút vật lý đầu tiên của Samsung?

Duy Luân
26/3/2019 22:23Phản hồi: 143
Galaxy Note 10 sẽ là chiếc điện thoại không dùng nút vật lý đầu tiên của Samsung?
Nguồn tin của PocketNow nói rằng Galaxy Note 10 có thể là chiếc điện thoại không có nút vật lý đầu tiên của Samsung. Chưa rõ Samsung sẽ dùng gì để thay thế cho nút âm lượng và nút nguồn, có thể là một dãy cảm ứng hay viền bóp được như HTC U11 chăng? Đừng quên Samsung cũng còn bút S-Pen, nó có thể được tận dụng để thay thế cho các nút theo một góc độ nào đó. Nguồn tin chia sẻ thêm rằng trong tương lai có thể thiết kế điện thoại không nút sẽ được mang xuống các điện thại tầm trung nữa. Ngày 25/4 tới đây Samsung có thể sẽ tiết lộ thiết kế không cần nút để chuẩn bị làm nền cho Note 10.

Nguồn: PocketNow
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theladu
CAO CẤP
5 năm
Ngon cho đội ss...!
Nero P
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienvk thì làm thêm 1 cái thanh gần cái thanh điều chỉnh độ sáng ở Status bar thôi
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namchamvn Bật lên bác!
nemesistan
TÍCH CỰC
5 năm
@namchamvn cái màn hình cạnh, tải đủ thứ vào đó mà ko có trò gì thì bác bán note 8 qua iphone cho nhẹ
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namchamvn Đơn giản vì bạn ko mò. Trong đó nó có gì.
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ để lên đời, số 10 rất đẹp, hy vọng là sẽ có sản phẩm xứng đáng
@vikhatra SS cũng từng tin số 7 rất đẹp, nên bỏ qua 6 lên 7, kết quả thì ai cũng biết😃
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos Đợt này rút kinh nghiệm r, k nhảy số nữa, chậm mà chắc 😃))
alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Có nhiều cái không thể thay thế đc phím vật lý. Vd như cái gạc chế độ âm thanh trên ip chẳng hạn. Hay như nút nguồn. Cảm ứng dù sao vẫn thỉnh thoảng đơ.
@writedung Em chưa thấy ai hư cái cần gạt đó. Bác gạt kiểu gì ghê vậy
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cau3.daohoa Bạn dùng 1 tay thì với nút gạt hơi khó đấy. Nên m tắt vẫn dùng 2 tay. Dùng d.t không nút vật lý có lẽ nên bỏ hết ốp
@huynhtn87 Khi nào trong cuộc sống là bắt buộc bằng mọi giá phải dùng 1 tay vậy? mình thấy đang dùng điện thoại, nó ting 1 cái, sợ làm phiền thì thò tay gạc nhẹ 1 cái là tắt. Cũng là trường hợp đang dùng máy, nếu ko có nút đó, trên Android phải kéo thanh Noti xuống, rồi bấm. Ok bằng 1 tay nhưng mình thấy rườm rà vãi nồi. Trường hợp đang không dùng điện thoại thì sao? Android phải cầm máy lên, quẹt noti rồi bấm tắt, trong khi cái này có thể gạc được ngay trong túi. Bạn dùng 2 tay là bình thường, mình cũng dùng 2 tay cho nhanh, nhưng giả sử bắt buộc phải 1 tay thì có cái nút gạc nó vẫn lợi hơn?
@zz jj zz jj bác đọc mấy bác trên sẽ thấy . và ng hư thì ra gặp thợ sửa chứ ko ta ko than với bác 😁
Khi tăt máy,tức là mọi chức năng đều bị vô hiệu hoá,ko sử dụng đc,nên ko có nút vật lý như nút nguồn là điều khó có thể xảy ra,trừ khi bạn cắm sạc để kích hoạt bật nguồn tự động khi cắm sạc,hóng giải pháp của ss
lgo.hoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vrtta tắt nguồn chứ ko phải tắt màn hình
Lolo69
TÍCH CỰC
5 năm
@lgo.hoang Thì cũng như tắt máy tính nhưng đồng hồ của nó vẫn chạy vậy. Nó như 1 module riêng thôi.
lgo.hoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vrtta không đơn giản như vậy đâu 😃
Lolo69
TÍCH CỰC
5 năm
@lgo.hoang Đơn giản hay không thì đợi những kỹ sư họ nói . Mình không làm việc cho ss.
quangduynz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bỏ cái nút Bixby và nút power đi thì nghe hợp lý. Bỏ nút âm thanh thấy sao sao ấy...
@quangduynz Thấy mấy app tivi của việt nam làm rất ngon bằng cách vuốt bên trái để tăng giảm âm lượng.vuốt bên phải tăng giảm độ sáng màn. Có lẽ ss cũng làm nv
yanaro
TÍCH CỰC
5 năm
@conchott Như thế khó điều khiển trong app linh tinh lắm
Hóng e này hơn s10 69 lần. dự e này 6,7-6,8inch
@conchott Note vẫn hay hơn s
Kaju
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi, dùng Note9 được rồi, càng xịn lại thấy giá tiền lên càng cao, chi phí sửa cũng tăng theo 😃
nếu ko nút vậy khi máy bị treo thì reset = cách lào ??
Cảm ứng viền như HTC mà đơ thì cứng họng luôn sẹo.
Nút trên bút S-Pen là một cách sáng suốt đấy. 😃
@baotam2101 tức là bao nhiêu nút trên phone thì vứt hết lên s pen 😁
Có gì mới hơn nữa không hay vẫn chỉ là xào đi xào lại đồ a tập
nếu dùng bút s-pen vậy mõi lần nghe nhạc là đút thọt, đút thọt giãn hết cả lỗ😔:(:(
@nguyenphu0802 Thật là đầy hình tượng 😆))
Nút nguồn là éo thể bỏ đc rồi.
@Akay Nhím Biết đâu dc
Cơ hội để bỏ cổng 3,5 😁
mankyyou
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh quỳ =)) thanh niên này đi đâu cũng thấy vậy,bớt cancer lại tý
@Khẩu trang xanh Nếu ss bỏ hết các nút thì cũng có thể bỏ 3.5. Nhưng đấy là vì mục tiêu đt liền lạc ko lỗ chứ ko phải vì muốn chuyển ngành thành cty BSV như Apple đâu!
@Leubaovitien Sao bạn biết chắc điều đó? Nó nói là như thế chứ chắc gì trong bụng nó nghĩ như thế?
Ko nút kiểu gì nhỉ?
@asterix0108 Ko nút thì mò mò bạn
Chưa tin được quảng cáo này?! 😁:p
troll face tau.gif
vậy chắc bấm vào viền
nói chung ủng hộ, cũng khôgn thích mấy cái nút cứng
nhưng quan trọng là làm sao vẫn giứ đc trải nghiệm
hy sinh là không nên
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Hoặc thật nhiều nút như Blackberry ✌✌✌
Note 9 đang được Samsung định giá 11 triệu đó anh em, cảm thấy tủi thân quá. Thôi ráng xài tiếp (vì thực sự mình nghĩ dùng để ghi chú thì nó còn xài ngon vài năm nữa lận)

Mong dòng Note của Samsung luôn phát triển!
Có cây bút có thể giải quyết được nhiều thứ, tích hợp thêm 1 chức năng chuyển đổi gì đó vào bút, khi kích hoạt chức năng này,cất bút vào, nhấn chặt bút thì hiện lên menu treo các tùy chọn. Nút bấm của s-pen chia làm ba phần: trung tâm là nút bấm kiêm trackpad, hai đầu là nút tăng giảm âm lượng. Camera trước tích hợp vào bút. Thay chip homemade bằng chip của công ty làm, tắt chức năng làm chậm khi cập nhập nữa là ngon. 😁:D:D
@Edward Đỗ Phí gì bạn, với tôi mấy cái ghi chép linh tinh tôi ko cần, có cái dịch là xài thường xuyên. Tôi thấy đó là tính năng duy nhất hữu ích, mấy cái khác làm màu.
@junying1607 Làm màu gì trời. Bạn chỉ cần cái dịch nhưng công việc của mình thì chụp hồ sơ, edit hình ảnh, ghi chú thường xuyên trong các buổi họp nên nó ko màu mè đâu nhé. Có nghĩa là bạn phí phạm tính năng bút s-pen hơn mình rồi 😁
@Edward Đỗ Công việc của bạn phải phụ thuộc vào một cái thiết bị, khổ sở quá nhỉ. Giống như què cần chống nạng vậy. Làm việc chuyên nghiệp nên có những thiết bị chuyên dụng. Bạn mới là người phí phạm kỹ năng của bộ não để làm nô lệ cho thiết bị đó.
@junying1607 Mình dùng cả laptop và note để làm việc bạn nhé, gồm cả các phần mềm chuyên ngành hỗ trợ. Và bạn đang có ý miệt thị công việc công việc của người khác một cách không cần thiết. Có vẻ như công việc và đầu óc của bạn rất cao quý nhỉ Mr. Brainless.

Đầu óc là cái để tư duy nhưng thiết bị mới là cái để thực hiện tư duy đó. Cũng là lần đầu tiên mình thấy một người dùng note lại tự kỳ thị chính mình và sản phẩm mình đang dùng (có giá đắt đỏ nhất nhì thị trường) như bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019